Nhờ các bác tư vấn về tivi LED Sharp LC-32LE430M.

Chào các bác, tình hình em đang định sắm 1 con tivi 32 inch tầm quanh quanh 7 triệu. Hôm qua em cũng đi tham khảo 1 lượt rồi, ở khu em đang ở có mấy con em ngắm như sau:

1. Sharp LED tivi LC-32LE430M giá 6t9
2. Sony LED tivi KLV-32EX330 giá hơn 7tr
3. Panasonic VIERA TH-L32U5V giá gần 7t9

Em đang ngắm con LED của Sharp mà chưa dùng tivi sharp bao giờ. Ah mà e thấy các bác hay nói con Sharp 32LE-340M không rõ là có gì khác với con mà em nêu ở trên không các bác nhỉ. Các bác tư vấn giúp em với hoặc các bác nào có ý kiến gì về em tivi 32 inch nào khác trong tầm tiền đó thì bảo em với. Em đi xem mấy con samsung mà mầu nó sặc sỡ quá nhìn k thích lắm các bác ah. Cám ơn các bác nhiều.

PS: Nhu cầu của em là xem THC trung ương, thi thoảng 2 vợ chồng lắp máy tính vào xem bộ phim HD thôi các bác ah.

amour99

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn về tivi LED Sharp LC-32LE430M.

Cũng có nhu cầu như bác ạ.
Em có tham khảo thêm 3 con của Toshiba là 32PU200V - 6t4, 32PS20V-7t và 32PS200V-7t3.
Thấy có nhiều người nói Toshiba xem THC ngon nhất và mấy con này cũng hỗ trợ xem phim qua USB.
Vấn chưa quyết định đc chọn e nào :(

hungvncc

mình vừa mua em này Toshiba là 32PU200V thấy xài rất tốt.

kudo1908

Active Member

Cũng có nhu cầu như bác ạ.
Em có tham khảo thêm 3 con của Toshiba là 32PU200V - 6t4, 32PS20V-7t và 32PS200V-7t3.
Thấy có nhiều người nói Toshiba xem THC ngon nhất và mấy con này cũng hỗ trợ xem phim qua USB.
Vấn chưa quyết định đc chọn e nào :(
PS cao cấp hơn PU,nên mua PS200V ra đời sau xem phim cắm qua cổng USB hình ảnh nét căng :D

kudo1908

Active Member

Chào các bác, tình hình em đang định sắm 1 con tivi 32 inch tầm quanh quanh 7 triệu. Hôm qua em cũng đi tham khảo 1 lượt rồi, ở khu em đang ở có mấy con em ngắm như sau:

1. Sharp LED tivi LC-32LE430M giá 6t9
2. Sony LED tivi KLV-32EX330 giá hơn 7tr
3. Panasonic VIERA TH-L32U5V giá gần 7t9

Em đang ngắm con LED của Sharp mà chưa dùng tivi sharp bao giờ. Ah mà e thấy các bác hay nói con Sharp 32LE-340M không rõ là có gì khác với con mà em nêu ở trên không các bác nhỉ. Các bác tư vấn giúp em với hoặc các bác nào có ý kiến gì về em tivi 32 inch nào khác trong tầm tiền đó thì bảo em với. Em đi xem mấy con samsung mà mầu nó sặc sỡ quá nhìn k thích lắm các bác ah. Cám ơn các bác nhiều.

PS: Nhu cầu của em là xem THC trung ương, thi thoảng 2 vợ chồng lắp máy tính vào xem bộ phim HD thôi các bác ah.
Pro ở HCM thì mua SAMSUNG 32EH5000 Smart TIVI.hát karaoke online mình thích cái khâu này :D

phucluong

Active Member
Mình đưa ra ý kiến để bạn lựa chọn :
+ Thường xem cáp là chính : Pana > SONY > Toshiba > LG=Sharp
+ Xem HD : SONY > LG > Pana > Toshiba > Sharp
Mình nghĩ bạn nên chọn Pana là ổn

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về tivi LED Sharp LC-32LE430M.

Mình đưa ra ý kiến để bạn lựa chọn :
+ Thường xem cáp là chính : Pana > SONY > Toshiba > LG=Sharp
+ Xem HD : SONY > LG > Pana > Toshiba > Sharp
Mình nghĩ bạn nên chọn Pana là ổn
Xem phim Bluray thì như thế này mới đúng Sharp XXLE820 trở lên,SONY,PANASONIC LCD IPS,Toshiba,SAMSUNG,LG,TCL.

Xem phim Bluray thì như thế này mới đúng Sharp XXLE820 trở lên,SONY,PANASONIC LCD IPS,Toshiba,SAMSUNG,LG,TCL.
Bác này nói rất đúng , ở nhà em dùng Sony và Toshiba cuối cùng em tham khảo và lấy thêm 1em Sharp 46LE835 và đã so sánh với 2TV ở nhà thì Sharp chất lượng hình ảnh và âm thanh đẳng cấp hơn hẳn.

ThucPro

Bác nên dùng Sharp công nghệ4 màu .
Con này dùng hay . Chạy USB được nhiều dịnh dạng phai.
giá tham khảo 6.890 tặng bộ ám trà cao cấp của Sharp.
Kết nối máy tính rễ dàng.

phucluong

Active Member
Quattron là công nghệ độc quyền của Sharp nên màu rất đẹp , mình cũng thích điều này

kudo1908

Active Member

ủng hộ Sharp đi bạn ơi,Foxconn mà mua lại 50% cổ phần còn lại của Sharp là có quyền giải tán cty à nha :D

Bác chủ thớt tham khảo thông tin ở đâu thế, em ở TPHCM mà không biết chỗ nào tham khảo mẫu Sharp LC-32LE430M đây!

kudo1908

Active Member

Bác chủ thớt tham khảo thông tin ở đâu thế, em ở TPHCM mà không biết chỗ nào tham khảo mẫu Sharp LC-32LE430M đây!
Trung Tâm Điện Tử Điện Lạnh, Điện Gia Dụng Hoàng Hải
698 Trường Chinh, P.Tân Hưng Thuận, Q.12
Công Ty TNHH TM-DV-MTV Nhân Trung Nghĩa
Cs1:268 Thoại Ngọc Hầu, P.Tân Trung, Q.Tân Phú-Cs2:4 Bùi Văn Ngữ,Ấp Tiền Lân,Bà Điêm,Hóc Môm

chaoquay

Em vừa quất con Sharp LC-32LE430M này về nhà dùng. Lúc mua thấy rẻ 4,5 củ nên chả thèm đọc thông tin gì. Về nhà cắm vào đầu HD thấy xấu mù mới xem lại thì thấy "Độ phân giải LCD (pixels): 1366x768" thất vọng toàn tập.

kook123

ủng hộ Sharp đi bạn ơi,Foxconn mà mua lại 50% cổ phần còn lại của Sharp là có quyền giải tán cty à nha :D

Trong các hãng Nhật thì kết Sharp nhất, nhì là Sony.

Nhưng nếu để thằng Foxconn chi phối thì Sharp sẽ ko còn là Sharp Nhật nữa , lúc đó Sony sẽ là nhất với mình :D

ndchieu22

Well-Known Member

Trong các hãng Nhật thì kết Sharp nhất, nhì là Sony.

Nhưng nếu để thằng Foxconn chi phối thì Sharp sẽ ko còn là Sharp Nhật nữa , lúc đó Sony sẽ là nhất với mình :D

foxconn là tập đoàn hồng hải của Trung quốc thì China lại thống trị shap bác nhỉ

kook123

foxconn là tập đoàn hồng hải của Trung quốc thì China lại thống trị shap bác nhỉ

Thế ah, vậy mà mình cứ tưởng no của Đài Loan chứ, hjx

Hàng TQ chất lượng kém nên nó hay mua thương hiệu của nước ngoài để lấy tiếng: xe hơi thì Geely mua nhãn hiệu Volvo, máy tính thì Lenovo mua lại nhãn hiệu IBM, điện tử thì Haier mua lại nhãn hiệu Sanyo của Panasonic. Ko phủ nhận là ngày nay nhiều đồ đều có linh kiện TQ, nhưng đó chỉ là 1 phần và phải tuân theo chất lượng Quốc tế đàng hoàng. Còn những cái gì là thương hiệu TQ thì 100% là công nghệ TQ, linh kiện TQ và dĩ nhiên chất lượng cũng là của TQ.

Thấy Haier quảng cáo Sanyo tức cười gì đâu: công nghệ Nhật - cho người Việt . Trung Quốc thì nói đại TQ đi, còn trá hình là Nhật, haizzzz ;))

Bên trên