Nhờ các bro tư vấn mở port modem của Viettel

vn_soft

Member
Mình đang dùng đường truyền của Viettel, connect qua mạng Lan, trên modem ghi là của TCL 2/2+, mình đã vào được đến phần port forwarding nhưng không vào được, nhờ các Bro đã config open port của modem Viettel truyền kinh nghiệm, xin đa tạ (hiện giờ chưa mở port thì tốc độ down/up khoảng 480/64) không biết mở port xong tốc độ có cải thiện thêm được tẹo nào không ạ

BADMAN

Ðề: Nhờ các bro tư vấn mở port modem của Viettel

Mình đang dùng đường truyền của Viettel, connect qua mạng Lan, trên modem ghi là của TCL 2/2+, mình đã vào được đến phần port forwarding nhưng không vào được, nhờ các Bro đã config open port của modem Viettel truyền kinh nghiệm, xin đa tạ (hiện giờ chưa mở port thì tốc độ down/up khoảng 480/64) không biết mở port xong tốc độ có cải thiện thêm được tẹo nào không ạ

Không hơn đâu bạn à, mình cũng dùng Viettel và mở post rùi tốc độ vẫn vậy. VT bạn dùng gói cước nào thì nó Max tốc độ luôn rùi không như FPT:D

tbn2004

Active Member

Tui cũng xài VT nè, mới mày mò open cái port xong hồi tối wa, củng là modem TCL. Cảm nhận là tốc độ ko tăng gì hết. Mà cái modem cùi bắp ko save thứ gì, cúp điện cái phụp là phải set lại, kể cả pass. Để tối nay làm cái screen shot cho pác xem

vn_soft

Member

cảm ơn các bác, thôi khỏi lăn tăn nữa, cứ thế mà dùng thôi

Bên trên