nhờ các cao thủ tư vấn giúp dòng loa này

mhs123

Ðề: nhờ các cao thủ tư vấn giúp dòng loa này

vâng cảm ơn các bác nhiều
Hưng ơi cái vụ đầu phát có HDMI thế mình phải lấy đường hình lên cho LCD thì có thêm HDMI nữa từ AVR lên ko hả Hưng?
con onkyo RC180 mình lấy của Hưng từ hồi đó đến giờ vẫn nằm nguyên trong hộp Hưng ạ chắc phải 1>2 hôm nữa mới đc nghe e nó cất tiếng oanh vàng :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

loa sur thì bác qua TTTM kiếm cặp bs tầm 1-2tr là ok rồi, nhớ tham khảo spec trước khi hốt nhé :)
dây tín hiệu thì chọn dây cho cặp front loại media link ~ 4-500k, dây cent+sur xài loại 7-10k/m là vô tư, dây optical, coaxial, HDMI tầm 100-200k có thương hiệu tí là okey :D
bác VT cho hỏi dây cho cen,sur loại 7>10k/m thì có phải mua thêm đầu nối với cọc loa ko bác? hay là cứ tước ra rồi đấu vào như dây ăng ten TV? giúp e nhé

mhs123

các bác xem cặp sur này sử dụng trong ko gian 15>18m2 chơi với RC180 có đc ko? cho e xin ý kiến với.
Spec của e nó đây ạ

Hãng sản xuất: BOSE / Công suất âm thanh (W): 50W / Loại: Stereo, / Tần số thu sóng tối đa (kHz): 20kHz / Tần số thu sóng tối thiểu (Hz): 80Hz / WAY: - / Số Loa: 2 / Trọng lượng(kg): 1.5kg / Màu sắc: Màu đen / Trở kháng(Ω): 6Ω / Mức độ âm thanh(db): 85dB / Chiều cao(mm): 278 / Chiều dài(mm): 106 / Chiều rộng(mm): 127 /

lehoang40

Cặp Bose này ngon đó bác, làm sur OK.
Dây loa bác mua về, tước ra rồi đưa vào loa, dạng loa Bose này cọc loa có dạng kẹp nên bác không xài bắp chuối được.

mhs123

Cặp Bose này ngon đó bác, làm sur OK.
Dây loa bác mua về, tước ra rồi đưa vào loa, dạng loa Bose này cọc loa có dạng kẹp nên bác không xài bắp chuối được.
E cảm ơn a Linh nhé
mà anh ơi spec của e nó như thế chơi với RC 180 OK chứ a ?

lehoang40

50w là nghe to lắm bác ơi....:)
Mấy loa Bose thường bên trong nó có cái bóng đèn bảo vệ, khi dòng qua nó lớn vượt công suất thì nó đốt cái đèn sáng lên để tiêu hao năng lượng bác à.

mhs123

50w là nghe to lắm bác ơi....:)
Mấy loa Bose thường bên trong nó có cái bóng đèn bảo vệ, khi dòng qua nó lớn vượt công suất thì nó đốt cái đèn sáng lên để tiêu hao năng lượng bác à.

tính e cẩn thận nghe đc câu này của a Linh e mới yên tâm.
thanks a nhiều@};-

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

tính e cẩn thận nghe đc câu này của a Linh e mới yên tâm.
thanks a nhiều@};-

Bác quá kỷ chứ cẩn thận gì nữa! :))

Lúc trc em sắm dàn rời mà trong vòng 1 tuần là em lượn về hết rồi, chứ bác 2 tháng vẫn chưa xong. Khi nào xong bộ dàn cho em qua nghe ké tí nha. 8->

Nghia_PMT

Well-Known Member

kiểu gì thì kiểu cũng ko hay = Klipsch làm surr đc :))

TTViet

Active Member

Tôi cũng hay giao lưu bên vnav, nếu bác có quãng chừng 4tr mà vừa xem phim vừa nghe nhạc thì nên cân nhắc, bởi vì dòng Jamo nghe nhạc hơi khô, bác chịu khó đảo qua các shop VTTV hay ngon bo re, phú thành v.v... có khá nhiều dòng loa JBL (xuất xứ Đan Mạch) trông rất hầm hố, giá cả rất dễ chịu
Thân

vietrung

Active Member

bác VT cho hỏi dây cho cen,sur loại 7>10k/m thì có phải mua thêm đầu nối với cọc loa ko bác? hay là cứ tước ra rồi đấu vào như dây ăng ten TV? giúp e nhé

ko cần bắp chuối cũng dc, cứ tước ra rồi vặn vào cọc loa thôi, còn muốn pro pro thì sắm thêm bắp chuối cho đẹp :D

sonrock

hihi, có cái plug bjo cũng tốt hơn ạ, vì như thế tín hiệu sẽ đi thẳng chứ ko bị cắt :) (1 cái là straight còn 1 cái là cross) nên cũng có sự khác biệt chút ít. nếu đc bác chủ nên kiếm e plug thì tốt hơn.

con đg đau khổ còn dài lắm các bác nhỉ :D, e cũng tưởng quay đc đầu rồi mà cuối cùng càng ngày càng chìm nghỉm, ko thấy đg ra nữa :)). sau khi sắm xong các món loa + avr + pow +...rồi thì việc tiếp theo là mua đĩa. nếu bộ của bác tốt mà mua đĩa lởm thì cũng ko ra đc hết chất của bộ giàn.

ở vn e có tầm trên dưới 2k cái dvd9, thế mà sang đây phải mua lại 1 số bằng blu-ray và mua thêm blu-ray mới để xem film, chưa tính cd để nghe nhạc. tiền đầu tư cho mớ đĩa này cũng trên dưới 1k gbp :)), khốn khổ khốn nạn thế đấy ạ mà cuộc chơi chắc chắn vẫn chưa có hồi kết.

chúc bác chủ sớm mạnh tay làm 1 e để chơi lâu dài phù hợp với tiêu chí ngon bổ rẻ và cảm thấy hp với những j bác đang có :)

mhs123

Chào toàn thể các bác trên diễn đàn
Đầu tiên cho e cảm ơn mọi người đã tư vấn và giúp đỡ rất nhiệt tình để đến hôm nay e chính thức dấn thân vào con đường đau thương này. thành quả sau 8 tháng giúp đỡ về tinh thần của các bác - công sức cầy kéo của cá nhân e nó thành thế này đây các bác. Xin mời các bác vào chia sẻ niềm vui này với e ạ . Nhân đây cho e bày tỏ sự cảm ơn tới sự nhiệt tình của các bác - lehung24 - lehoang40 - Nghia_PMT - vietrung

Vì nhà e mới xây xong còn bề bộn chưa sắp xếp đc đủ mong các bác chỉ giáo thêm @};-@};-@};-@};-@};- để e còn hoàn thiện nốt sau khi tìm đc đôi surr bước kế tiếp sẽ tìm 1 chú Pow nhỏ con để nghe nhạc nữa là OK các bác ạ

Đính kèm

63.3 KB · Xem: 23
    53.8 KB · Xem: 24
Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

Có bác nào có kinh nghiệm vụ ghép pow nghe nhạc thẩm giúp e con pow này ghép với C607 có đc ko?

TT e chỉ có bấy nhiêu thôi (Rotel 980BX, cs 100w/vế, chạy 8 sò than)

Bên trên