Nhờ giải cứu Dune Solo 4K không chơi file nhạc đuôi .aif

letuan2011

Chào các bác.
Hôm nay em mới lấy con Dune Solo 4K mà chơi thử nhạc 24bit có đuôi là .aif mà nó cứ tối thui là sao?
Có bác nào biết giải thích cho em với.
Thank!

TaxiDriver

Well-Known Member
Chào các bác.
Hôm nay em mới lấy con Dune Solo 4K mà chơi thử nhạc 24bit có đuôi là .aif mà nó cứ tối thui là sao?
Có bác nào biết giải thích cho em với.
Thank!

Bác update firmware hoặc Reset lại đầu chưa. Nếu vẫn vậy đem bảo hành thôi

letuan2011

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Theo em thì cũng không cần quá cầu toàn ở các định dạng âm thanh, em thì nói thật 16 bit với 41,1Khz là đủ tất cả cho âm nhạc của em rồi, các định dạng khác cũng chỉ là upscale thôi, bổ sung độ phân giải âm thanh chứ như em nghĩ thì định dạng CD như wav cũng là mĩ mãn lắm rồi.

Haibinh

Member
Theo em thì cũng không cần quá cầu toàn ở các định dạng âm thanh, em thì nói thật 16 bit với 41,1Khz là đủ tất cả cho âm nhạc của em rồi, các định dạng khác cũng chỉ là upscale thôi, bổ sung độ phân giải âm thanh chứ như em nghĩ thì định dạng CD như wav cũng là mĩ mãn lắm rồi.
Nhưng vấn đề là file đã có định dạng aif rồi, chẵng nhẽ lại convert sang định dạng khác hử cụ

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Nhưng vấn đề là file đã có định dạng aif rồi, chẵng nhẽ lại convert sang định dạng khác hử cụ
Tỷ lệ nén file aiff này rất ít bạn ơi, tất nhiên cái gì đủ mà chẳng thích, nhưng mấy cái đồ hi End thường cũng hay kén như kiểu đầu CD Player hịn đọc đĩa xịn chứ đĩa đểu là không chơi ấy...

Haibinh

Member
Tỷ lệ nén file aiff này rất ít bạn ơi, tất nhiên cái gì đủ mà chẳng thích, nhưng mấy cái đồ hi End thường cũng hay kén như kiểu đầu CD Player hịn đọc đĩa xịn chứ đĩa đểu là không chơi ấy...
Vâng, tức là qua bác làm chiếc này "
Đập hộp đầu Popcorn Hour A500 Pro tại Vinhstudio kính mời các bác qua nghe chất âm DAC của em nó!" là ok ngay chứ gì :)

nguyentangthang

popcorn hour a500 KHÔNG HỖ TRỢ ĐỊNH DẠNG TRUE HD nên những số asia 70 71 73 bluray không đọc được chán

Bên trên