Nhờ Mọi Người Tư Vấn Giùm Onkyo HT S4505 Hay Denon 1312XP

KrisAllen

Sau khi đã loại bỏ được logitech z906 thi minh đang phân vân onkyo ht s4505 và denon 1312xp mình chủ yếu xem phim 80% nghe nhac 20% và âm thanh khi xem mấy phim hành động thì tách ra từng loa giống trong rạp,mong mọi người giúp giùm mình.Thanks All :)

oldfriend

Moderator
chủ đề muôn thuở ^^... và lời khuyên tốt nhất là : "ra tiệm nghe thử ưng em nào vác em nó về"

p/s: hồi xưa mình vác onkyo

Mr S4y

Ðề: Nhờ Mọi Người Tư Vấn Giùm Onkyo HT S4505 Hay Denon 1312XP

Onkyo đi, cùng tiền, onkyo hơn về chất, denon hơn về quảng cáo
Mình nghe giang hồ nói vậy :))

DAIYOU

Active Member

Onkyo đi, cùng tiền, onkyo hơn về chất, denon hơn về quảng cáo
Mình nghe giang hồ nói vậy :))

Chỉ nghe giang hồ thôi à? Ghé cửa hàng mà nghe thử sẽ biết,phim nhiều hơn thì chọn Onkyo ,50phim/50 nhạc thì Denon.

Xem phim nhiều sao bác không nghe thử Denon 1312 với Polkaudio TL1600.

a dat

Well-Known Member

vote cho Onkyo vì em đang dùng :D

maison67

Well-Known Member

Đúng là Onkyo HT S4505 hơn về chất, nhưng cũng tùy người nghe và chọn lựa, chính vẫn là ở bác! Ra cửa hàng nghe thử và chọn cho mình một dàn âm thanh vừa ý đi bác! Mình thì thích Denon hơn, vì mình nghĩ Denon số một về lực!

KrisAllen

Re: Ðề: Nhờ Mọi Người Tư Vấn Giùm Onkyo HT S4505 Hay Denon 1312XP

Đúng là Onkyo HT S4505 hơn về chất, nhưng cũng tùy người nghe và chọn lựa, chính vẫn là ở bác! Ra cửa hàng nghe thử và chọn cho mình một dàn âm thanh vừa ý đi bác! Mình thì thích Denon hơn, vì mình nghĩ Denon số một về lực!

Mình cũng nghĩ như vậy,chắc kiểu này phải ra cửa hàng để test thử thì mới biết được,thanks bạn nhiều :)

Mr S4y

Chỉ nghe giang hồ thôi à? Ghé cửa hàng mà nghe thử sẽ biết,phim nhiều hơn thì chọn Onkyo ,50phim/50 nhạc thì Denon.

Xem phim nhiều sao bác không nghe thử Denon 1312 với Polkaudio TL1600.

cách nói thôi bác, chứ em đang dùng 4505 với lại bác chủ nói 80 - 20 kìa
em có đụng chạm chi bác mô :)

thangcacom

nói chung là ra cửa hàng nghe thử 2 em này,kết e nào thì nhấc vậy,nhưng onkyo lại nhiều cổng kết nối hơn đúng ko các bác

ho_duong2003

ưu điểm của denon:
-Thương hiệu
-Sub: 100w(loa sub 20cm)/onkyo 80w(loa sub 16cm)
ưu điểm của onkyo
-USB (hổ trợ ipod/iphone)
-công nghệ WRAT
-loa Front,Center,Sur hổ trợ 80Hz-20khz/ denon 150Hz-20kHz
-loa Sub hổ trợ 27Hz-150Hz/denon 35Hz-150Hz
-Microphone for Audyssey

Còn gì nữa k0 các bác?

phan_quocduy

Bác chịu khó bỏ thời gian ra cửa hàng hoặc ghé HD Coffee Shop nghe thử. Thường thì mấy chủ cửa hàng cafe này khá nhiệt tình khi bác hỏi họ về kinh nghiệm lựa chọn dàn HD, nói chung cũng từ dân ghiền HD mà ra cả, bác cứ hỏi họ thoải mái.

phan_quocduy

à, cho e hỏi các bác câu này hơi dại 1 tý: Nếu nhà mình còn 2 cái loa Karaoke thì mình có thể ghép thêm vào bộ loa 5.1 (dàn AIO) không nhỉ? e thấy trên cái receiver của dàn 5.1 có 2 lỗ RCA nên tính tận dụng thêm 2 cái loa karaoke

KrisAllen

Mình test thử 2 dàn rồi thì thấy denon xem phim nghe nhạc 50/50 tiếng bass nhiều xem phim ko nghe rõ tiếng nói nhân vật,bắn súng và kim loại,nghe nhạc thì ok,còn onkyo thì khác xem phim rất hay,nhân vật bắn súng và kim loại nghe rất đã,nghe nhạc ko bằng onkyo 80/20,ko biết nhận xét của mình như vậy có đúng ko,mọi người giúp giùm :)

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Nhờ Mọi Người Tư Vấn Giùm Onkyo HT S4505 Hay Denon 1312XP

Mình test thử 2 dàn rồi thì thấy denon xem phim nghe nhạc 50/50 tiếng bass nhiều xem phim ko nghe rõ tiếng nói nhân vật,bắn súng và kim loại,nghe nhạc thì ok,còn onkyo thì khác xem phim rất hay,nhân vật bắn súng và kim loại nghe rất đã,nghe nhạc ko bằng onkyo 80/20,ko biết nhận xét của mình như vậy có đúng ko,mọi người giúp giùm :)

Cái này đôi lúc do Setup chưa ưng ý thôi ,không nghe rõ tiếng nói thì tăng level center lên 1 tí là rõ thôi!

maison67

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ Mọi Người Tư Vấn Giùm Onkyo HT S4505 Hay Denon 1312XP

Bác đã nghe (test) & cảm nhận được âm thanh từ chính mình, quyết định là do bác! Hỏi ý người khác như thế nào, chẳng lẽ bác mua dàn âm thanh về cho ngươi khác nghe? Mỗi người một ý, bác mua được nhiều dàn kg? Anh DAIYOU nói đúng! Có thể khi bác test 2 dàn, âm thanh có mở cùng các tần suất và volum giống nhau kg? Có thể hơi chênh lệch một tí gì đó của am thanh khi test nên bác thấy vậy, bác setup lại lần nữa xem sao, & cuối cùng BÁC LÀ NGƯỜI QUYẾT ĐỊNH CHO RIÊNG MÌNH!

hdradio

Member

em thích đề nông lên vote cho bác đề nông hì hì

thanhnghia_dba

hok biết 2 con này con nào đc. nhưng vửa rồi có nghe 1 bác bán hàng bảo "từ khi S4505 ra mắt thì con 1312XP giảm giá tối đa vẫn bán chậm"

Bên trên