Nhờ tư vấn dùm dàn loa

halover

Mình không rành lắm về mấy cái dàn loa. Nên tạo topic nhà các pro tư vấn dùm dàn loa cho phòng khách nhà mình (4x5m).
Nhu cầu của mình:
+ 40% nghe nhạc, gồm: nhạc nhẹ VN, quốc tế, slow Rock, nhạc thiếu nhi (nếu sau này có em bé ;))) => khoản này mình có yêu cầu quá cao, chỉ ở mức trung bình thôi.
+ 30% xem film HD
+ 30% chơi game bằng máy PS3 slim.
Tài sản of mình hiện đang có: tivi LCD 32inch, PS3 (có thể tận dụng để xem film HD và nghe nhạc)

Dạo 1 vòng qua các topic và shop mình thấy có 3 loại sau tương đối phù hợp với khả năng (số tiền dự chi <= 7 trđ):
Z5500 -> giá 6,6 trđ
LG HT554TH -AK -> giá 6,9 trđ
LG HT964TZ-AMP -> giá 6,4 trđ

Vậy nhờ các bạn đánh giá và tư vấn dùm mình nên chọn loại nào cho phù hợp. thanks

p/s ở đây có bác nào muốn thanh lý các loại trên pm cho mình luôn nhé (cho kinh tế ấy mà ;)), mình ở HCM

Ðề: Nhờ tư vấn dùm dàn loa

Mình không rành lắm về mấy cái dàn loa. Nên tạo topic nhà các pro tư vấn dùm dàn loa cho phòng khách nhà mình (4x5m).
Nhu cầu của mình:
+ 40% nghe nhạc, gồm: nhạc nhẹ VN, quốc tế, slow Rock, nhạc thiếu nhi (nếu sau này có em bé ;))) => khoản này mình có yêu cầu quá cao, chỉ ở mức trung bình thôi.
+ 30% xem film HD
+ 30% chơi game bằng máy PS3 slim.
Tài sản of mình hiện đang có: tivi LCD 32inch, PS3 (có thể tận dụng để xem film HD và nghe nhạc)

Dạo 1 vòng qua các topic và shop mình thấy có 3 loại sau tương đối phù hợp với khả năng (số tiền dự chi <= 7 trđ):
Z5500 -> giá 6,6 trđ
LG HT554TH -AK -> giá 6,9 trđ
LG HT964TZ-AMP -> giá 6,4 trđ

Vậy nhờ các bạn đánh giá và tư vấn dùm mình nên chọn loại nào cho phù hợp. thanks

p/s ở đây có bác nào muốn thanh lý các loại trên pm cho mình luôn nhé (cho kinh tế ấy mà ;)), mình ở HCM
Đơn giản và gọn nhẹ Bác mần ngay em Z5500, cắm vô là ok ngay. Nếu Bác thích mày mò thì chơi giàn rời sẽ hay hơn.

namhien

Member

Vậy là Bác nghe nhạc khá nhiều mà Z5500 thì cái khoản nghe nhạc của em nó cực kỳ chuối, Em thấy bác làm cái Aio LG là tiện nhất đấy ạ, xem phim chấp nhận đc nghe nhạc thì đập chết em z5

VAN_LOC

Well-Known Member

Phải nói là Hay trong tầm tiển .

Bên trên