Nhờ tư vấn LG 32LG60 vs Pana TX-32LX80

squirrel

Giá hai con ngày ngang nhau nhưng con LG em thấy thông số vượt trội, đang lưỡng lự quá~X( nhơ các bro tư vấn em cái. Cám ơn

luciano

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn LG 32LG60 vs Pana TX-32LX80

em vote 1 phieu cho con pana :D vi cung dang xai pana o nha

khactuyen

Banned

lấy Pana đi bác ạ, nếu cố tý làm hẳn em 42' Plasma cho đỡ tiếc về sau.

squirrel

Thank các bác. Pana lx80 hết hàng rồi, thấy bảo con lx88 mới hơn, cùng giá tiền các bác ạ. Chắc em lấy con này quá.

sukanice

Member

Tui cũng ủng hộ Pana vì tớ đang dùng. Trời ơi mầu sâu mà thật lắm. Chuyển mầu (từ tối sang sáng) cực tốt. Còn tớ lại kể chuyện về LX88: Hình thức đẹp hơn LX80 vì có dải loa viền trắng, còn lại các thứ như nhau. Nhưng tôi lại chọn LX80 vì một nhẽ rất đơn giản. Tìm trên Google rất ít nói về LX88, còn LX80 thì nổi tiếng lắm. Rất nhiều Web nhắc đến.

Chỉnh sửa lần cuối:

squirrel

Tui cũng ủng hộ Pana vì tớ đang dùng. Trời ơi mầu sâu mà thật lắm. Chuyển mầu (từ tối sang sáng) cực tốt. Còn tớ lại kể chuyện về LX88: Hình thức đẹp hơn LX80 vì có dải loa viền trắng, còn lại các thứ như nhau. Nhưng tôi lại chọn LX80 vì một nhẽ rất đơn giản. Tìm trên Google rất ít nói về LX88, còn LX80 thì nổi tiếng lắm. Rất nhiều Web nhắc đến. Và 1 điều này nữa rất muốn chia sẻ với các bạn: Tôi thèm có ai ấn nút thanks cho tôi lắm. Cả đời chỉ ước nguyện có vậy thôi (đừng cười nhé). Thanks các bạn.

Thanks have been sent:D

mitiopla

Tui cũng ủng hộ Pana vì tớ đang dùng. Trời ơi mầu sâu mà thật lắm. Chuyển mầu (từ tối sang sáng) cực tốt. Còn tớ lại kể chuyện về LX88: Hình thức đẹp hơn LX80 vì có dải loa viền trắng, còn lại các thứ như nhau. Nhưng tôi lại chọn LX80 vì một nhẽ rất đơn giản. Tìm trên Google rất ít nói về LX88, còn LX80 thì nổi tiếng lắm. Rất nhiều Web nhắc đến. Và 1 điều này nữa rất muốn chia sẻ với các bạn: Tôi thèm có ai ấn nút thanks cho tôi lắm. Cả đời chỉ ước nguyện có vậy thôi (đừng cười nhé). Thanks các bạn.

em tấhy panasonic 32lx80/88 này có nhìu lọai lắm. lx80ms, lx80e... mấy cái này có khác nhau gì ko anh vì gia ca cung chenh lech lam ah`?

hdfan

Well-Known Member

Giá hai con ngày ngang nhau nhưng con LG em thấy thông số vượt trội, đang lưỡng lự quá~X( nhơ các bro tư vấn em cái. Cám ơn

Bác mà lưỡng lự thì hàng đã hết rồi. Bây giờ ra cửa hàng xem 2 cái đó phát cùng 1 nguồn mà cái nào bồ chấm thì lấy thôi, để người khác lấy trước thì mắc công toi!!! thông số gần giống nhau thì không quan trọng trừ khi đó là độ phân giải, thời gian đáp ứng, .... cón ví dụ như công nghệ này công nghệ no thì không quan trong....mong bác chọn được màn hình như ý!!!.

thaoeo

em đã từng có kinh nghiệm với LG, ở ngoài của hàng thì LG, Pana, JVC, Tosh chẳng khác nhau mấy, nên chọn mua LG, về đến nhà cắm cable vô thì ... LG màu sắc dại dại, màu xanh lá hơi quá 1 tí, chỉnh cho vừa mắt thì màu đỏ lòe loẹt. Khuyên bác nên mua hàng Nhật

hdfan

Well-Known Member

em đã từng có kinh nghiệm với LG, ở ngoài của hàng thì LG, Pana, JVC, Tosh chẳng khác nhau mấy, nên chọn mua LG, về đến nhà cắm cable vô thì ... LG màu sắc dại dại, màu xanh lá hơi quá 1 tí, chỉnh cho vừa mắt thì màu đỏ lòe loẹt. Khuyên bác nên mua hàng Nhật

Bồ nên hỏi bác í xem màn hình bằng nguồn gì, chứ để đem về xem truyền hình thì bỏ đi còn thua cả màn hình Slimfit 100HZ của mình ở nhà xa, mình cá là tất cả LCD, plasma mà xem truyền hình analog thì thua xa CRT truyền thống cả về chất lẫn lượng>

nghe&nhin

Member

chuẩn ko cần chỉnh, nếu đã xài Hàn Xẻng thì cứ SS dòng F, M mà quất, mấy cái khác màu sắc lòe loẹt ko thật tí nào.^:)^
1 mẹo nhỏ để test: các bác cứ để 2-3 em định mua cạnh nhau cho phát cùng 1 nguồn (phim chẳng hạn) để ý lúc quay cận cảnh người mẫu, thấy chiếc nào thể hiện màu da các em người mẫu trung thực nhất thì múc chiếc đó, bảo đảm ko ân hận <:p

hdfan

Well-Known Member

chuẩn ko cần chỉnh, nếu đã xài Hàn Xẻng thì cứ SS dòng F, M mà quất, mấy cái khác màu sắc lòe loẹt ko thật tí nào.^:)^
1 mẹo nhỏ để test: các bác cứ để 2-3 em định mua cạnh nhau cho phát cùng 1 nguồn (phim chẳng hạn) để ý lúc quay cận cảnh người mẫu, thấy chiếc nào thể hiện màu da các em người mẫu trung thực nhất thì múc chiếc đó, bảo đảm ko ân hận <:p

Gặp mí em da đen thì sao bác nhỉ?!

jupitervn

nếu bác ở Hà Nội thì bác nên đến Nguyễn Kim-Tràng Thi,ở đó họ đặt 2 con này cùng nhau luôn. Hôm đó em cùng thằng bạn đến đó xem 2 con cùng phát 1 đoạn HD, cả em và thằng bạn đều thấy con LG màu sắc đẹp hơn Pana, con pana này màu ko ngon lắm, cùng phát 1 nguồn là dễ so sánh nhất. tốt nhất bác nên đến so sánh tận mắt luôn.

thaoeo

Đồng ý, nhưng không lẻ bác í mua cái LCD về chỉ để xem HD? lâu lâu không xem tin tức áh? Dĩ nhiên LCD xem truyền hình cable sẽ thua xa CRT, nhưng ít nhất cũng phải có màu sắc trung thực tí.
có 1 cách để bác chọn màn hình LCD khá hay (do mua cái LG mới phái hiện ra): bác cứ vô các siêu thị điện máy lớn (đệ nhất PK) chọn LCD mình thích, mua về nhà xem, nhờ người rành LCD đến tư vấn hộ, nếu thấy không ổn thì đem đi đổi cái khác (được tối đa 3 ngày)
Bồ nên hỏi bác í xem màn hình bằng nguồn gì, chứ để đem về xem truyền hình thì bỏ đi còn thua cả màn hình Slimfit 100HZ của mình ở nhà xa, mình cá là tất cả LCD, plasma mà xem truyền hình analog thì thua xa CRT truyền thống cả về chất lẫn lượng>

meosay

Member

1 phiếu cho PANA, vì chất lượng và tầm tiền phù hợp . . .chúc bác sớm chọn được máy . . .

squirrel

em tấhy panasonic 32lx80/88 này có nhìu lọai lắm. lx80ms, lx80e... mấy cái này có khác nhau gì ko anh vì gia ca cung chenh lech lam ah`?

Mấy cái chữ đằng sau model là mã nước bro àh. LX80V là sx tại Vietnam, LX80M là sx tại Malaysia.
Có điều là trên tem dán ở màn hình thì ghi "made in Japan". Em hỏi đ/c bán hàng thì họ trả lời rằng bóng hình nhập từ Japan, thêm 1 khái niệm mớib-)

mitiopla

Mấy cái chữ đằng sau model là mã nước bro àh. LX80V là sx tại Vietnam, LX80M là sx tại Malaysia.
Có điều là trên tem dán ở màn hình thì ghi "made in Japan". Em hỏi đ/c bán hàng thì họ trả lời rằng bóng hình nhập từ Japan, thêm 1 khái niệm mớib-)

cám ơn bác nhìu lắm đấy.

sukanice

Member

Chết cười!
Hề, thư dãn tí cho vui cửa nhà thôi. Cười được nghĩa là vẫn còn cảm giác đấy. Thanks

Bên trên