Nhờ tư vấn Loa cho Apm Denon PMA 2000

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn Loa cho Apm Denon PMA 2000

Jamo của H làm surr hót hay quá. Đã ưng chất C607 chưa??? Nghe thử ở nhà bác vinagoh thế nào?

Bác khen em nó hót hay là em cũng vui rồi, chúc mừng bác. Bữa nào rảnh em ghé xin bác tý cafe để nghe cả dàn đồng ca của bác hót nhé ............. ~O):D

Bữa trước nghe nhà bác vinagoh bằng rev nên không rõ lắm, sáng nay em ôm cặp apm + CDP của em lên nghe thử lại rồi, nhìn chung là khá hay, nhưng vấn đề là âm thanh có vẻ hơi bị sáng, chói (có thể là do con CDP của em) ... Sáng nay có cả bác Hiếu (whitevndargon) và bác Phú (xitrum8x) ở đó nữa cũng nhận xét như vậy. Rồi vấn đề dây dợ cũng phải thay đổi một chút thì mới ổn. Tình hình này lại khổ rồi đây ..............:((

VAN_LOC

Well-Known Member

Thế mà kg bác nào hú mình . Sáng cúp điện ngồi buồn xo .

hoangtq

Well-Known Member

Thế mà kg bác nào hú mình . Sáng cúp điện ngồi buồn xo .

Vậy hả bác, em cũng không biết trước là bác Hiếu và bác Phúc có ghé, đến nơi mới biết. Gặp các bác ấy rất vui và học hỏi được nhiều điều nhưng dễ bị mắc trứng ham hố rồi lại nhảy xuống hố vôi .....X_X

VAN_LOC

Well-Known Member

Vậy hả bác, em cũng không biết trước là bác Hiếu và bác Phúc có ghé, đến nơi mới biết. Gặp các bác ấy rất vui và học hỏi được nhiều điều nhưng dễ bị mắc trứng ham hố rồi lại nhảy xuống hố vôi .....X_X

Mình phải bằng lòng với những gì đang có bác ơi .

xitrum8x

Active Member

Cái thú chơi này tốn thóc lắm bác ạ, lúc trước dự định làm dàn máy nghe nhạc giảm stress. Nào ngờ càng bước càng lún, nhưng mà rất thú vị bác ạ.:-bd

Thank bác CD nhé, trưa này về nghe hay quá @};-@};-@};-

@vanloc : CN bác vẫn đi làm nên em..........

hoangtq

Well-Known Member

Mới ở nhà bác khoi@ về, nghe cặp Onkyo D700 ghép với Denon của em cũng khá hay, âm thanh chưa thực chi tiết nhưng tình cảm, mượt mà hơn là Jamo C607 ...

xitrum8x

Active Member

Mới ở nhà bác khoi@ về, nghe cặp Onkyo D700 ghép với Denon của em cũng khá hay, âm thanh chưa thực chi tiết nhưng tình cảm, mượt mà hơn là Jamo C607 ...

Chất âm Jamo nghe dòng nhạc của bác thì khó lột tả được cái hay của nó, ko thể sánh bằng D700 về độ mượt mà và trầm lắng khi nghe nhạc nhẹ được, nói đúng hơn thì bass Jamo có phần hơi khô và đanh, thích hợp Pop, nhạc trẻ, nhạc tiết tấu nhanh và xem phim là 1 ưu điểm của C607.
Chúc bác sớm kiếm được bộ loa ưng ý.

hoangtq

Well-Known Member

Chất âm Jamo nghe dòng nhạc của bác thì khó lột tả được cái hay của nó, ko thể sánh bằng D700 về độ mượt mà và trầm lắng khi nghe nhạc nhẹ được, nói đúng hơn thì bass Jamo có phần hơi khô và đanh, thích hợp Pop, nhạc trẻ, nhạc tiết tấu nhanh và xem phim là 1 ưu điểm của C607.
Chúc bác sớm kiếm được bộ loa ưng ý.

Vâng, em cũng đang phân vân vì đúng là nghe C607 rất chi tiết nhưng hơi cứng, không phù hợp với dòng nhạc em hay nghe lắm (em thích nhẹ nhàng, du dương, tình cảm). Chắc là phải chuyển hướng sang ngắm nghía cặp loa khác thôi, con CDP thì tạm thời để lại, bao giờ cặp loa ổn mới tính tiếp ...

Bữa nào rảnh nghé nhà bác nghe ké chút cặp RX6 hay gì đó của bác nhé, sẵn dịp tặng bác thêm CD 2 ghi ta đó nữa chứ k bác nghe mỗi CD 1 bị sướng giữa chừng thì kẹt lém .... :-j; và còn tranh thủ tham khảo thêm cả dây dợ của bác nữa, rõ khổ ... =P~

xitrum8x

Active Member

Vâng, em cũng đang phân vân vì đúng là nghe C607 rất chi tiết nhưng hơi cứng, không phù hợp với dòng nhạc em hay nghe lắm (em thích nhẹ nhàng, du dương, tình cảm). Chắc là phải chuyển hướng sang ngắm nghía cặp loa khác thôi, con CDP thì tạm thời để lại, bao giờ cặp loa ổn mới tính tiếp ...

Bữa nào rảnh nghé nhà bác nghe ké chút cặp RX6 hay gì đó của bác nhé, sẵn dịp tặng bác thêm CD 2 ghi ta đó nữa chứ k bác nghe mỗi CD 1 bị sướng giữa chừng thì kẹt lém .... :-j; và còn tranh thủ tham khảo thêm cả dây dợ của bác nữa, rõ khổ ... =P~

Các buổi sáng trong tuần thì bác cứ call mình. Buổi tối và thứ 7, CN ở nhà hơi đông người nên khó tiếp bác đựơc chu tòan. Mình ở Pasteur Q3, khi nào đi ngang thì call mình phát.

vietrung

Active Member

Bác khen em nó hót hay là em cũng vui rồi, chúc mừng bác. Bữa nào rảnh em ghé xin bác tý cafe để nghe cả dàn đồng ca của bác hót nhé ............. ~O):D

Bữa trước nghe nhà bác vinagoh bằng rev nên không rõ lắm, sáng nay em ôm cặp apm + CDP của em lên nghe thử lại rồi, nhìn chung là khá hay, nhưng vấn đề là âm thanh có vẻ hơi bị sáng, chói (có thể là do con CDP của em) ... Sáng nay có cả bác Hiếu (whitevndargon) và bác Phú (xitrum8x) ở đó nữa cũng nhận xét như vậy. Rồi vấn đề dây dợ cũng phải thay đổi một chút thì mới ổn. Tình hình này lại khổ rồi đây ..............:((

CN mà mình ghé dô nữa là đủ tụ luôn :-j

hoangtq

Well-Known Member

Các buổi sáng trong tuần thì bác cứ call mình. Buổi tối và thứ 7, CN ở nhà hơi đông người nên khó tiếp bác đựơc chu tòan. Mình ở Pasteur Q3, khi nào đi ngang thì call mình phát.

Bác SMS cho em xin số phone của bác nhé, số của em là 0948 46 86 79. Sẽ sớm ghé bác và 1 buổi sáng nào đó trong tuần.

CN mà mình ghé dô nữa là đủ tụ luôn :-j

Hôm qua chưa đủ tụ với lại bác nào cũng có kế hoạch trước hết cả thành ra thiếu phần off chai, hy vọng lần sau sẽ đông vui và chai-off luôn. Em đọc thớt HT của Pijama xong đã thấy nâng nâng như làm vài chai rồi ....:-j

Em đang tính chuyển sang kiếm 1 cặp loa cổ, không biết có ổn không. Thực tế thì em vẫn thích mấy loa mới hơn vì nó nghe được nhiều loại nhạc, nhìn hình thức cũng đẹp hơn; mặt khác nếu chơi loa cổ thì apm+CDP có lẽ phải ra đi hết ....
Mong các bác cho thêm ý kiến để từ giờ đến cuối tuần đi múc. THanks các bác

training

Well-Known Member

A cũng bảo H rồi mà, 607 ko thích hợp với dòng nhạc em nghe đâu. Chọn Onkyo cũng hợp lý đấy

training

Well-Known Member

các bác bao giờ tụ tập cho em ké với nha

hoangtq

Well-Known Member

Có ông bạn đang kêu em ôm cặp Pioneer cs 700 về nghe thử, không biết có bác nào xài em siêu cổ này chưa (tuổi có nó còn hơn em gần 1 thập kỷ ...:(().

vietrung

Active Member

Có ông bạn đang kêu em ôm cặp Pioneer cs 700 về nghe thử, không biết có bác nào xài em siêu cổ này chưa (tuổi có nó còn hơn em gần 1 thập kỷ ...:(().

bác nghiên cứu thử cặp loa pi twin thử xem, ghép với sansui oánh nhạc vàng cũng mùi mẫn lắm đấy!!!

Bác SMS cho em xin số phone của bác nhé, số của em là 0948 46 86 79. Sẽ sớm ghé bác và 1 buổi sáng nào đó trong tuần.

bác mà ghé vào đi ra đầu óc lâng lâng luôn đấy :D

lehoang40

Nghe nhạc vàng thì nên chơi loa cổ như Pioneer, Technique hay AR, amply thì nên chọn sansui.
Bác nào muốn loa mới, amply mới cũng OK luôn, với điều kiệt kiếm thêm 1 cái equalizer cổ về, chịu khó tinh chỉnh sẽ nghe được như ý, mình cũng đang kiếm một cái equalizer về ghép nghe thử đây, vấn đề là muốn trải nghiệm cùng các bác chứ bản thân mình nếu ngồi nghe 1 mình cũng ít khi nghe nhạc vàng. Còn cao cấp hơn thì chơi phân tần chủ động...:) cái này học từ từ cũng sẽ tới thôi. Thay vì loay hoay ghép nối, đổi hoặc nâng cấp dây loa, các bác hướng nghiên cứu vào mấy cái này thấy chủ động hơn.

GiangVY

Wharfedale 10.6 đi bác. Đáng đồng tiền bát gạo lắm

hoangtq

Well-Known Member

Em không hẳn là nghe nhạc vàng (nhạc vàng thì chỉ nghe Ngọc Sơn), đa phần là nghe nhạc nhẹ, trữ tình mang âm hưởng dân ca (Quang Lê, Cẩm Ly, Thu Hiền ...), nhạc hòa tấu nhè nhẹ và nhạc đỏ; bởi vậy em mới nói là em nghe tả bí lù mà

Hiện em đang nghiên cứu con JBL 4312, thứ 4 này ôm apm đi ghép thử xem ntn rồi quyết.

Bên trên