Nhờ tư vấn loa quán cafe và karaoke kinh doanh

HD ĐồngHới

Chào các bác, hiện em đang chuẩn bị setup quán cafe cỏ & mấy phòng kok. Lâu nay cũng nghe ngóng nhiều nhưng chưa đưa ra đc kết quả nào mỹ mãn... hôm nay lên đây nhờ các bác tư vấn setup cho em về phần loa máy với.

-Phòng cafe dài 12m x rộng 8,5m x cao 2,8m (phòng kín). Em đang tính mua Amply Denon DRA700AE và 2 cặp JBL E50 (kô sub), hoặc loa JBL Control5 x3cặp + 1 sub. Kô biết với amply đó thì dùng loa nào phù hợp. Nhạc cafe thì đa dạng, nhưng chủ yếu từ các clip nhạc Asia, Thúy Nga, nhạc hòa tấu lossless, K-pop/ V-pop, và cả nhạc Anh, Mỹ...

-Các phòng kok em dùng Amply Jarguar PA203XG của Sóng Nhạc, loa thì lúc đầu định dùng JBL E50 hoặc RM10II nhưng nay thấy có thêm mấy loại chuyên kok nữa: BMB x21, BMB 252, Wharfedale 3190...

Em đang tính ráp thế này:
-Phòng bé, diện tích khoảng 15m2: Amply JG203XG, loa BMB x21, sub TQ khoảng 3tr.

-Phòng vừa, diện tích khoảng 20m2: Amply JG203XG, 1 cặp loa BMB 252 hoặc JBL E50 hoặc Wharfedale 3190.

-Phòng lớn, diện tích khoảng 30m2: Amply JG203XG, 2 cặp loa BMB 252 hoặc JBL E50 hoặc Wharfedale 3190.
(Nghe nói loa BMB252, E50 và Whar3190 kô cần thêm sub).

Vậy nhờ các bác tư vấn dùm ghép loa nào cho các phòng để kinh doanh hiệu quả.
Thanks các bác!

P/S: Dàn kok các phòng em dùng đầu phát VietKTV và mic Shure PG58 hoặc SM58 2nd (cái này kiếm hơi khó)./.

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn loa quán cafe và karaoke kinh doanh

Chà bác này chuyển từ VNAV qua đây luôn ta . Bác cứ dạo vài chổ kinh doanh KOK xem họ xài loa gì , amply gì , để mình làm hay hơn . Tại bác kg ở HCM kg mình sẻ test vài dàn cho bác nghe và quyết định . Khi KD mình mua dàn KOK kg phải để mình Ka mà để phục vụ thiên hạ . Từ thiên hạ mà mình mới có lợi nhuận . Mình vẫn khuyên bác nên tham khảo Wharfedale 3190 cho phòng nhỏ và KH 2210 cho phòng VIP .

lehoang40

Vê loa và amply cho quán cafe thì mình vote cho phương án JBL control 5, dòng loa này nhỏ nhưng công suất lớn, chất âm thì thuộc loại hay. Amply theo mình bác nên dùng các Power amply yamaha hay Pavel dành cho sân khấu (loại này thường có volume, đánh trực tiếp từ CDP hay HDP, công suất lớn tầm 200 - 400wpc ở 8Ohm, bắc nối tiếp 3 cặp loa.

HD ĐồngHới

Thank bác VAN_LOC và bác lehoang40.
Các bác cho hỏi loa Control1 = 1,6tr/ Control5 giá 2,5tr có đúng hàng xịn kô? Và cả loa BMB 252 chuyên kok nữa???
*Ctr1: amthanhhay.com/index.php?act=Shop&fc=goods&pid=91
*Ctr5: amthanhhay.com/index.php?act=Shop&fc=goods&pid=92

Về phần loa kok em nhờ các bác so sánh giúp mấy loại BMB này xem loại nào hát kok hay:

amthanhhay.com/index.php?act=Shop&fc=goods&pid=191

Cám ơn các bác!

VAN_LOC

Well-Known Member

Mình chuẩn bị đi TP Vinh ráp KOK . Amply PA K8000 + Wharfedale KH 2210 ( VIP ), boston 1100 II + 3190 cho phòng nhỏ . Bác có ở gần đó Kg khi đi ra em hú bác để bác tham khảo .

xitrum8x

Active Member

Whar 3190 thằng Dìn ký setup kiểu gì mà nghe dở tệ, chịu ko nổi.

vumapu

Member

Giá này mà là hàng thật chắc mình ra mua tầm vài cặp JBL control về giăng trong phòng nguủ quá..:)

Chẳng nhẻ hàng này là nhái hả bác LeHoang? Em cũng đang dùng Control 5, thấy rất hay! Giá chỉ 2tr3

Bên trên