[Nhờ tư vấn] Màn hình máy tính

_Thiên Phú_

Bác đã có chi phí + mục đích thì cứ mạnh dạng phi thẳng ra của hàng để nhân viên họ tư vấn nhé. Chứ bác nghiên cứu một hồi là lại càng khó lựa chọn chắc luôn.

megabox

Active Member
Bác đã có chi phí + mục đích thì cứ mạnh dạng phi thẳng ra của hàng để nhân viên họ tư vấn nhé. Chứ bác nghiên cứu một hồi là lại càng khó lựa chọn chắc luôn.
ừa ngày càng có nhiều sự lựa chọn ghê, cũng nhiêu đó ngân sách mà con này lại nhiều tính năng, nhiều công nghệ hiện đại hơn con kia

_Thiên Phú_

ừa ngày càng có nhiều sự lựa chọn ghê, cũng nhiêu đó ngân sách mà con này lại nhiều tính năng, nhiều công nghệ hiện đại hơn con kia
Ôi chuẩn đấy bác ạ, cứ ra tiệm mà xem. Bác ở HCM thì cứ tạt vào mấy đại lý FPT mà xem nhé như Thành Nhân, Bảo An, Viễn Thông a, Thế giới di động hay Nguyễn Kim nhé.

tranbao606

À sẵn tiện bác cho tôi hỏi có thấy con HP có tấm nền IPS, vậy tấm nền đó có chức năng gì với nó có khác gì những con kia k bác?
IPS thường cho màu sắc tốt, rõ nét, tính nhất quán và góc nhìn lớn hơn so với các công nghệ panel LCD khác. Đặc biệt theo mình thấy nếu là màn hình HP Z24nf G2 là chuẩn IPS có góc nhìn tới 178 độ, phù hợp cho công việc đồ họa.

megabox

Active Member
à bác ở Hà Nội thì ra Phúc Anh, Hưng Việt, Trần Anh, Viễn Thông Quốc Tế, Thế Giới Di Động nha, đều là đại lý của FPT Synnex hết đó bác.
ồ thì ra FPT cũng nhiều đại lý phết, tôi cứ nghĩ chỉ có ở TPHCM thôi chứ.

Ngọc-Hân

HP luôn nha bác, nào giờ cũng chỉ nghe mấy dòng như HP với Dell này nọ chuyên về máy tính rất là okie. Nên cứ 2 dòng này mà làm tới thôi bác nhé.

linh.n93

Bác cho tôi hóng ké, xem phim, đọc báo thì chọn con 24'' ok ko, có quá to ko nhỉ?

24'' là vừa xài bác ơi, còn tùy người thích hay không nữa, nếu không bạn chọn 22'' cũng được, nhưng mà đọc báo xem phim màn hình to rõ sướng bác ạ.

megabox

Active Member
HP luôn nha bác, nào giờ cũng chỉ nghe mấy dòng như HP với Dell này nọ chuyên về máy tính rất là okie. Nên cứ 2 dòng này mà làm tới thôi bác nhé.
Tôi thấy 2 hãng này có vẻ được vote nhiều, để tôi tham khảo xem, tks bác nhiều nhé.

Ngọc-Hân

Tôi thấy 2 hãng này có vẻ được vote nhiều, để tôi tham khảo xem, tks bác nhiều nhé.
Vì dòng điện tử của cả 2 máy đều tốt phết đấy bác, nó khá đa dạng về mẫu mã với chất lượng, phù hợp vừa làm việc cả giải trí xem phim chơi game, mà tính năng của con HP Z24nf G2 tôi thấy tối ưu hơn về kiểu dáng như thiết kế bền bỉ, chân đế xoay ngang dọc, viền màn hình siêu mỏng và hỗ trợ Vesa mount 100 mở rộng không gian hiển thị.

megabox

Active Member
Vì dòng điện tử của cả 2 máy đều tốt phết đấy bác, nó khá đa dạng về mẫu mã với chất lượng, phù hợp vừa làm việc cả giải trí xem phim chơi game, mà tính năng của con HP Z24nf G2 tôi thấy tối ưu hơn về kiểu dáng như thiết kế bền bỉ, chân đế xoay ngang dọc, viền màn hình siêu mỏng và hỗ trợ Vesa mount 100 mở rộng không gian hiển thị.
À mình có nghe nói nếu màn hình IPS thường hay bị hở sáng với xem phim k đẹp đúng k bác?

Ngọc-Hân

À mình có nghe nói nếu màn hình IPS thường hay bị hở sáng với xem phim k đẹp đúng k bác?
Bác yên tâm thường hàng của HP tất cả đều được kiểm tra để không có điểm ảnh lỗi trước khi xuất xưởng đó bác, với hàng luôn được bảo hành nên cũng đỡ lo bác nhé.

Bên trên