Nhờ tư vấn mua cặp loa nghe nhạc trữ tình giá 20-25 triệu đ!

trungnguyen320

Active Member
em thấy loa Bose nghe nhạc vàng cũng sướng tai, mẫu mã cũng ổn. mà quan trọng nhà bác xài amply gì nữa? nguồn nhạc bác xài là trên mạng hay đầu chuyên dụng? chứ nhạc mạng thì thường dở bác ạ

muadongsaptoi

Well-Known Member
Như tiêu đề, mình cần mua cặp loa nghe nhạc trữ tình Duy khánh, Chế linh, Thanh Tuyền, Hương Lan, Như Quỳnh, Lệ quyên...Ngân sách tầm 20 - 25 triệu đồng.
Qua tìm hiểu mình thấy nổi lên một số loa sau đây:
Polkaudio RtiA7, Ma RX8, Mezzo 6...
Nhờ các bác tư vấn cặp nào nghe hay nhất, xứng với tầm tiền nhất.
Mình ở tỉnh xa, ko có đk nghe thử, mong các bác tư vấn nhiệt tình.
Loa hay và loa đắt bạn chỉ cần xem thông số, tên tuổi chỉ là 1 phần vì thông số theo chuẩn mực của hiệp hội âm thanh quốc tế đề ra,ví dụ loa bt 20hz_20Khz,loa hay hơn thì 20hz_ 35Khz,cái nữa chỉ số sai lệch trên 1 watt 0,0000 càng nhỏ càng tốt, còn ko biết thì loa Hi_fi thì chất lượng cao hơn loa stereo, tất nhiên ampli của bạn cũng thông số đó, bạn chỉ việc check trên Google, chứ loa hãng gì họ cũng phải theo chuẩn thông số để bán, tất nhiên chất lượng châu âu họ ghi mới thực, vì họ ghi sai sẽ bị phạt, chứ vỏ với công suất lớn chỉ là thứ 2, cái nào thông số kỹ thuật càng rộng càng hay đi đôi với nó là chất lượng linh kiện tốt mới dc như vây, còn cứ 20_20khz thì không bao giờ hay dc,vì đó là phần cứng cố định, đa phần các bạn mua chả xem thông tin trên loa,chỉ nghe nên khi về ghép vào sẽ không hay,mua loa ko cần phải mua mới, mua chỉ cần đúng với chỉ số đó, mua cũ thì rẻ nhưng phải chọn chỗ uy tín

muadongsaptoi

Well-Known Member
Như tiêu đề, mình cần mua cặp loa nghe nhạc trữ tình Duy khánh, Chế linh, Thanh Tuyền, Hương Lan, Như Quỳnh, Lệ quyên...Ngân sách tầm 20 - 25 triệu đồng.
Qua tìm hiểu mình thấy nổi lên một số loa sau đây:
Polkaudio RtiA7, Ma RX8, Mezzo 6...
Nhờ các bác tư vấn cặp nào nghe hay nhất, xứng với tầm tiền nhất.
Mình ở tỉnh xa, ko có đk nghe thử, mong các bác tư vấn nhiệt tình.
Bạn mà nghe file trước năm 75 đa phần analog nên chất lượng ko cao,nghe thì sôi vì công nghệ ngày đó thu âm,nhạc tính ít, giờ công nghệ lên nghe DSD mới hay, nghe như ngoài đời, có hồn, nhạc sâu, âm thanh trung thực, vì là âm thanh số nên phần set up phải chuẩn từ thiết bị,phần mềm mới xuất đủ bitrate mới hay,còn ko biết bạn cứ mua dàn hi fi, pc nên dùng pin, cái nữa dùng bản quyền mới xuất đủ bitrate, nên dùng dsd nghe mới ngọt ngào, gấp nhiều lần CD,hoặc file 24 bit trở lên, nên chọn nrg nghe hay hơn file wav,nghe YouTube nên chọn trình duyệt egde nghe hay hơn các trình duyệt khác do bản quyền Microsoft mới có dolby, mới ko bị hạ bitrate,

Bên trên