Nho Tu van mua dan am thanh xem film, nghe nhac, hat karaoke

nghiadinhhd

Active Member
Minh có một phòng giải trí riêng, ngang 3.9m, rộng 3.3m.Minh cần sắm 1 dàn âm thanh phuc vu nhu cầu nghe nhac hay cho các thể loại, hát karaoke chuyên nghiệp đồng thời xem film HD cua gia dình minh.Quan trong là giá cả hợp lý tương xứng với thiết bị là được không cần phải hàng hiệu .Minh có thể đầu tư dàn tới 50 trieu hoặc hơn nếu hợp lý.Mong các bác góp ý và tư vấn dùm

Minh xin cám ơn trước

hien20071982

Active Member
Ðề: Nho Tu van mua dan am thanh xem film, nghe nhac, hat karaoke

yêu cầu của bạn khó lòng thực hiện, kể cả hàng hiệu.
chỉ có cách là bạn tách ra nhiều dàn âm thanh khác nhau, để nghe loại nhạc khác nhau, để kok và xem phim

HDUNG

Well-Known Member

Minh có một phòng giải trí riêng, ngang 3.9m, rộng 3.3m.Minh cần sắm 1 dàn âm thanh phuc vu nhu cầu nghe nhac hay cho các thể loại, hát karaoke chuyên nghiệp đồng thời xem film HD cua gia dình minh.Quan trong là giá cả hợp lý tương xứng với thiết bị là được không cần phải hàng hiệu .Minh có thể đầu tư dàn tới 50 trieu hoặc hơn nếu hợp lý.Mong các bác góp ý và tư vấn dùm

Minh xin cám ơn trước

Chỉ cần 1 dòng in đậm thôi đã làm điêu đứng biết bao nhiêu Bác rồi đấy huống chi còn hd hay kok !

Minh xin cám ơn trước

Một dàn 3 trong 1 không thể nghe nhạc hay cho các thể loại,kok chuyên nghiệp,xem phim hd.Nếu có được chỉ là mang tính chất chung chung thôi. Theo mình bạn nên tách rời ra nhưng do diện tích hạn hẹp nên cũng ko thể tách rời. Bắt đầu từ Kok thì Bose seri 3 là số và để nghe nhạc trẻ,pop,rock là good nhưng ko nghe được dòng nhạc trữ tình,vocal,jazz. Rồi từ loa phối ghép với ampli rồi nếu nghe nhạc thì phải có đầu CD riêng và rồi nếu xem phim thì phải có receiver mà receiver mà nghe nhạc 2 kênh thì ko hay.Tất cả đều phải tương đồng và hỗ trợ cho nhau nên mình khuyên bạn nên chọn lại phương án. nhưng vì nhu cầu gia đình thì cũng đành vậy :
Nguồn Ariang 5 số giá 7 triệu
Receiver yamah,denon tầm 5 triệu
Sub Ar, JbL giá 5 triệu
Mixer Giá 2 triệu ( new )
Micro Shure 2 triệu ( new )
Bose seri3 7 triệu ( new ) nếu được lên 901 nghe nhạc hay hơn
Center Bose 2 triệu
Surround Bose 101 giá 1 triệu
Vì là chung chung nên ko sài đồ mắc tiền.nhưng theo mình bạn nên tách rời. 15 triệu cho kara,15 cho HD và 20 triệu cho nghe nhạc.KHi đó món nào sẽ ra món nấy.

nghiadinhhd

Active Member

minh cam on ban Minhduc1977 minh cung tinh tach tung dan doc lap vi minh cung biet 3 he am thanh nay khong nhap chung dc nhung nhu vay thi dan thiet bi minh co nhieu loa lam khong va chiem nhieu cho qua doi voi phong giai tri tuong doi nho cua minh la 3,9x3,3

vinagoh

Well-Known Member

Nếu Bác chủ không quá khắt khe thì tách làm 2 dàn, nghe nhạc và xem phim chung 1 dàn, KOK riêng 1 dàn.

nghiadinhhd

Active Member

Minh nghi chac phai vay thoi vi 3 dan thi ruom ra qua ma minh thi uu tien KoK so 1, film so 2, nghe nhac cuoi cung.Cac bac tu van dum minh va cho dia chi mua luon nhe

minh cam on ban Minhduc1977 minh cung tinh tach tung dan doc lap vi minh cung biet 3 he am thanh nay khong nhap chung dc nhung nhu vay thi dan thiet bi minh co nhieu loa lam khong va chiem nhieu cho qua doi voi phong giai tri tuong doi nho cua minh la 3,9x3,3

Vậy đôi loa front treo tường dùng để KOK và xem phim ghép với receiver + mixer + Ariang+HD. Đôi loa standingfloor dùng để nghe nhạc ghép với ampli 2 kênh + Cd player. Vậy là tốt rồi ha. Chúc Bác Chủ có phòng nghe nhạc, KOK, xem phim tốt nhất có thể nha.Thân!
Tái Bút ! Nếu được Đức xin bác chủ cho mình đưa ra một số phương án về loa và ampli nghe nhạc nha!

VAN_LOC

Well-Known Member

Nếu bác chủ ở HCM ghé CH mình nghe thử 1 dàn ( 3 in 1 ) .

nghiadinhhd

Active Member

Dear Bac Loc !
Dan cua Bac la dan ghep hay dan combo.Minh o HCM

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác muốn dàn rời có dàn rời . Bác ghé CH 124 Lý thường Kiệt P 7 Q 10 ( Gặp Văn_Lộc hay Lê Hưng ) sẽ Setup theo ý bác .

Bên trên