NHỜ TƯ VẤN MUA DENON 2310 + LOA B&W

minhbw

Member
Chào các bác!
Em định đầu tư dàn âm thanh để xem phim, nghe nhạc nhưng mới chọn được mỗi cái Amplifier DENON 2310, còn loa thì chắc chọn dòng B&W (thấy trên diễn đàn ca ngợi em này nhiều quá). Diện tích phòng khoản 25-30m2, nhu cầu xem phim 80%, còn lại nghe nhạc kẹo kéo. Tổng kinh phí dự kiến là 3000 USD. Giai đoạn 1 là 2000 kể cả Amplifier. Giai đoạn 2 sẽ thực hiện khi có kinh phí. Nhờ các bác tư vấn giúp. Cảm ơn!

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: NHỜ TƯ VẤN MUA DENON 2310 + LOA B&W

Denon không hợp với B&W, đặc biệt là dòng cấp thấp thì càng không kéo nổi. Hơn nữa B&W nghe nhạc cũng không hay, chỉ để xem phim thì hơi phí nên bạn nếu bạn không muốn lãng phí tiền quá mức cho nó thì có thể chọn mua những hãng loa khác rẻ hơn, hiệu quả hơn như Jamo dòng C seri 4 trở lên, Klipsch, JBL, .....

minhbw

Member

Denon không hợp với B&W, đặc biệt là dòng cấp thấp thì càng không kéo nổi. Hơn nữa B&W nghe nhạc cũng không hay, chỉ để xem phim thì hơi phí nên bạn nếu bạn không muốn lãng phí tiền quá mức cho nó thì có thể chọn mua những hãng loa khác rẻ hơn, hiệu quả hơn như Jamo dòng C seri 4 trở lên, Klipsch, JBL, .....
Cảm ơn bác! Hic hic, em nhà quê, đọc mấy cái topic toàn mấy bác mod tư vấn thấy ghép denon với BW nghe hay lắm giờ bác lại nói không hợp nhau. Biết tính sao đây ha trời?:((

manhthang

Huyền Thoại

Cảm ơn bác! Hic hic, em nhà quê, đọc mấy cái topic toàn mấy bác mod tư vấn thấy ghép denon với BW nghe hay lắm giờ bác lại nói không hợp nhau. Biết tính sao đây ha trời?:((

Bác có thể kiểm chứng bằng cách nghe thử tại showroom mà :)

minhbw

Member

Bác có thể kiểm chứng bằng cách nghe thử tại showroom mà :)

Cái này thì em chịu thua. So sánh giữa loa BW với loa vi tính thì chắc em làm được. Bác có thể tư vấn giúp với nhu cầu và tầm tiền của em thì ghép loa Jamo hay JBL nào là phù hợp? Cảm ơn bác nhiều!

Bác nên nghe thử, mới đầu em cũng chọn chọn xong rồi ra nghe mới quyết được bác ạ
Các bác tư vấn định hướng thôi còn phụ thuộc vào tai mình nữa, chúc bác nhanh săm để showw

moggle

bác có thể nói denon đánh với b&w thì không hay, hoặc b&w khó kéo.
chứ em ít khi nghe có người bảo b&w nghe nhạc ko hay lắm.
cái này tùy thuộc vào sở thích mỗi người. bác dựa vào ý kiến cá nhân để góp ý thế người khác lại hiểu lầm
còn bác chủ thớt có tìm một em denon 3808a cũ rồi mua nguyên bộ 683, htm61., 685 và sub 610.
về sau thích nghe nhạc thì tìm con amp nào công suất to một tí kéo thì hay lắm
bác có tí 2k2 mua 3808 với 683 trước về sau mua center htm61 =)) rồi có tiền thì tiến, trước mắt chua có mua tạm mấy cái loa vớ vỉn làm surround cũng được :D
độ thanh khoản cũng cao ( e ko biết các loa khác thể nào chử riêng b&w ở thị trường vn độ thanh khoản theo e nghĩ có thể nói là cao nhất )

quanghaiphong

Well-Known Member

bác có thể nói denon đánh với b&w thì không hay, hoặc b&w khó kéo.
chứ em ít khi nghe có người bảo b&w nghe nhạc ko hay lắm.
cái này tùy thuộc vào sở thích mỗi người. bác dựa vào ý kiến cá nhân để góp ý thế người khác lại hiểu lầm
còn bác chủ thớt có tìm một em denon 3808a cũ rồi mua nguyên bộ 683, htm61., 685 và sub 610.
bác có tí 2k2 mua 3808 với 683 trước về sau mua center htm61 =)) rồi có tiền thì tiến, trước mắt chua có mua tạm mấy cái loa vớ vỉn làm surround cũng được :D
độ thanh khoản cũng cao ( e ko biết các loa khác thể nào chử riêng b&w ở thị trường vn độ thanh khoản theo e nghĩ có thể nói là cao nhất )
-Vote cái ý kiến của bác.B&W nghe được tương đối đa dạng các thể loại,chỉ tội tìm amp mà tẩn em nó cũng là cả vấn đề.Chơi Re phải tìm CS nặng một chút,còn lắm đạn thì cứ Pre-pow mà chơi

khanhtl1

Hơn nữa B&W nghe nhạc cũng không hay, chỉ để xem phim thì hơi phí

Chà,

Em tò mò tý Bác ạ. Mua loa không nghe nhạc thì để xem phim. Cả 2 mục đích đều không thỏa mãn tiêu chí của Bác.

Chẳng lẽ mua loa B&W để đi bán kẹo kéo sao bác?[-O<hehehe

quanghaiphong

Well-Known Member

Chà,

Em tò mò tý Bác ạ. Mua loa không nghe nhạc thì để xem phim. Cả 2 mục đích đều không thỏa mãn tiêu chí của Bác.

Chẳng lẽ mua loa B&W để đi bán kẹo kéo sao bác?[-O<hehehe

aaaaaaaaaaaaaa,náo náo quá..baned 10 năm ra đảo~X(

synguyen

Em đang xài 3210 và B&W CM7 nè mà vẩn kéo khỏe vẩn nghe hay ! trước em xài Jamo C407 nhưng nghe không hay khi đổi B&W thì ưng ý hơn ! nếu bác ở Saigon thì ghe em nghe thử !

Chỉnh sửa lần cuối:

minhbw

Member

Cảm ơn các bác đã quan tâm! Em cũng thích BW nhưng 2k2 có mua được 2 em 3808 + 683 khong các bác? Mà chơi nguyên bộ như bác moggle thì chắc 3k khong đủ rồi. Còn bộ CM7 thì sao các bác?

cuongdoanvan

Well-Known Member

nếu bác ở xì gòn thì mời ghé em mà kiểm chứng . em đang xài 2310 và jamo dòng c4

tranthuy

Active Member

Nếu nói denon 2310 kéo 684 hay 683 hơi đuối thì em ok, Bác Manhthang nói loa B&W nghe không hay làm em thấy hơi chạnh lòng, B&W thì bên vnav có nguyên một hội khá đông, em thì đang dùng Jamo c607, nghe cũng tốt trong tầm tiền, lâu nay đi nghe B&W ké của nhiều anh em, em thấy cũng thích lắm nên đang tính đổi sang B&W 683,ngặt nỗi chưa đủ xiền thôi.

tmanhthang

em cũng thấy chưa một ai bảo B&W nghe không hay cả , chỉ tìm được em amp kéo nổi nó là cả một vấn đề . em đang dùng 684 và Pre + pow rotel 06 , nghe cũng được trong tầm giá tiền .

minhbw

Member

Kiểu này chắc phải làm em 3310 hoặc 3808A với em 683 trước. Lúc nào có tiền làm tiếp mấy em kia. Các bác thấy thế nào?

moggle

về sau bác cố khoảng hơn 500$ cho con htm61, mua 2 loa vớ vản làm surround yên tâm thỏa mãn bác ạ., về sau nữa thì làm con 610 nếu thấy bass yếu.
con 683 bass khỏe lắm có khi ko cần sub ý chứ :D

Bạn giống mình
Mới đầu định xài denon 1910 kéo với jamo S606 HCS3, sau đó có thêm tý ngân sách quyết định lên Denon 2310 kéo với jamo C607. Ra đến cửa hàng thì hết C607 mà B&W 684 nhìn và nghe phê quá nên liều vác bừa con 2310 với em 684 về. Nhưng về đến nhà thì nghe chán ko chịu đc do con 2310 đuối quá, không chịu được nữa lại vác con 2310 ra định đổi con 3310. Nhưng ra đến cửa hàng thì lại bị con 4308 nó lôi kéo nên cuối cùng giờ mình đành ôm nợ với 4308 vs 684, nghe cũng đc. mời bạn qua nghe tham khảo trước

À, mà bạn nghe ở cửa hàng thì bao giờ cũng hay hơn ở nhà vì ở cửa hàng nhiều thuốc lắm như dây loa xịn, lọc nguồn tốt, phòng ốc cách âm, rồi lại bị đĩa thuốc nữa thì ..có mà muốn mua cả cửa hàng

Chuc mua đc bộ ưng ý

luciano

Active Member

he he, cái đó gọi là hiệu ứng tâm lý bác ợ! giống chưa cưới vợ rùi cứoi xong rùi ấy. Về bản chất thì cũng là 1 người ... nhưng về .. thì lại khác :p

Bên trên