Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

92thaiha

Ðề: Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

Thẻ là chuyện phù du bác ơi...

Chuẩn bác ạ, thẻ mời các bác cứ qua hỏi, bên em có 1 số trường hợp bị quên mất vì lo tập trung ghi chép cái vụ copy film thôi, bác nào chưa có qua em đền 2 cái nhé :D

anhyeumautim

Chuẩn bác ạ, thẻ mời các bác cứ qua hỏi, bên em có 1 số trường hợp bị quên mất vì lo tập trung ghi chép cái vụ copy film thôi, bác nào chưa có qua em đền 2 cái nhé :D

Chiều nay vừa mua chỗ bác 1 cái WD 2TB và cái Box Icy dock mà chả thấy thẻ cào đâu ạ, lúc đó đã cẩn thận sms rồi
Đang mơ trúng cái j đó to to cho oai :D

thamsansi

Chắc nếu mua thêm ổ ngoài, thì sẽ mua WD vì em đang dùng ổ gắn ngoài SG Extreme 1,5T chạy kêu rất to, nóng thì em thấy cũng bình thường.

thaison092

HDD thì cứ WD or Seagate mà fang thôi bạn àh, WD thì mình dùng được 1 năm rồi (500gb) thấy ổn lắm: ko ồn, truy xuất nhanh, ko nóng vì mình để nối dây ra ngoài để tiện theo dõi :D. Còn seagate h ko biết ra sao chứ mình có cái ổ Seagate đã dùng được 4 năm rồi tuyệt, vẫn còn chạy rất sung , chẳng bị gì cả, nhưng để trong máy nên ko để ý.

truonganhtam

Vote cho Seagate Retail bảo hành 5 năm. Chưa xài Samsung bao giờ nên ko dám đánh giá
Đang xài 1 con 1,5TB 7200.11, 1 con 1,5TB LP Retail, 2 con 500GB 7200, 1 con 320GB 7200. Xài thấy ổn lắm. Chỉ có 1 lần mua 1 con 500GB mà phải đi bảo hành 3 lần mới xài ổn luôn tới giờ. Chắc tại xui nên lấy nhầm mấy con bệnh, hehe

haibeo1553

Năm ngoái mình mua 1 HDD Seagate 160G kêu cót két, năm nay mua 1 HDD 1T Seagate kêu lục cục. Rõ lộn ruột, không bao giờ quay lại với Seagate nữa.

hnim47

10/05 tới đây em có order 2 cái wd 1.5TB Caviar Green, đứa em em xách về từ Mẽo, chắc để lại 1 cái dùng, còn 1 cái không biết bác nào quan tâm không?
hàng wd dùng ngon mà mát, êm, vote cho wd

conmoi

Member

em cũng đang lăn tăn giữa Seagate 1TB và con WD 1TB ko biết chọn em nào

viethung888

Well-Known Member

10/05 tới đây em có order 2 cái wd 1.5TB Caviar Green, đứa em em xách về từ Mẽo, chắc để lại 1 cái dùng, còn 1 cái không biết bác nào quan tâm không?
hàng wd dùng ngon mà mát, êm, vote cho wd

Bạn ở HN or HCM....? Bro cho cái giá đi. Có gì PM cho em nhé!

hdup

Banned

Chào các bác

Trc đây cũng chỉ có 1 lựa chọn là hàng Seagate. Bảo hành toàn cầu. Ko bảo hành tại Công ty VN giá khoảng 2.380K

Nhưng bây giờ em nghe thấy có hàng SS 1.5TB . Bảo hành siêu tốc 1 đổi 1 trong vòng 36 tháng ngay tại FPT. Giá có 2.450K

Còn ổ Seagte kia thì giá đã tăng lên 2.500K mà ko có bảo hành siêu tốc

Vậy em nên mua loại nào ạ. Ổ SS có # gì so với ổ Seagte ko ạ

Mình đang dùng 2 ổ 1.5T Seagate, trước đó mình mua 1 ổ 1.5T loại Seagate Barracuda 7200.11 sau đó mua thêm 1 ổ 1.5T loại Seagate Barracuda LP. Mình khuyên bạn nên dùng Seagate Barracuda LP vì nó chạy rất êm và mát, so với Seagate Barracuda 7200.11 thì nó giảm đến 70% độ ồn và nóng !

Doox

Member

wd 1.5TB Caviar Green êm. mát, bền

melodyforu

đã bác nào thử dùng hdd wd platinum chưa?hiện em đang có loại 2tb giá chỉ 2tr2 new 100% bảo hành 6 tháng 1 đổi 1 kể cả cháy nổ hay rơi hoặc bị va đập hỏng.
ai có nhu cầu alo em theo số 01685993405 nhé.em ở hn

bitis06

Member

đã bác nào thử dùng hdd wd platinum chưa?hiện em đang có loại 2tb giá chỉ 2tr2 new 100% bảo hành 6 tháng 1 đổi 1 kể cả cháy nổ hay rơi hoặc bị va đập hỏng.
E 2TB này có 1950K thôi bác ơi!
Giá thì tốt nhưng ko biết chất lượng ntn?
Nếu cũng bảo hành hãng 3 năm là tèn tén ten ngay mấy e!

linhhero

2TB 2tr2 :-o
bảo hành 6tháng :-<

Bên trên