Nhờ tư vấn mua TV LCD và dàn HT 5.1

Michael Tran

Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn và hiện nay đang có nhu cầu sắm một dàn máy tương đối một chút để xem phim HD. Nhờ các bác tư vần giúp em lựa chọn LCD và dàn HT 5.1.

Hiện nay em đang tham khảo con LCD 37" Samsung 37B530 và loa Logitech Z5500. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em những ưu và nhược điểm của hai thiết bị trên, em rất biết ơn.

Chúc các bác sức khoẻ, thành công.

bipbo0707

Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua TV LCD và dàn HT 5.1

Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn và hiện nay đang có nhu cầu sắm một dàn máy tương đối một chút để xem phim HD. Nhờ các bác tư vần giúp em lựa chọn LCD và dàn HT 5.1.

Hiện nay em đang tham khảo con LCD 37" Samsung 37B530 và loa Logitech Z5500. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em những ưu và nhược điểm của hai thiết bị trên, em rất biết ơn.

Chúc các bác sức khoẻ, thành công.

Thế bạn xem HD bằng gì? laptop, PC hay HD box? Nói chung TV và loa như bạn tính mua thì ok rùi. Nếu có đk thì chơi TV 40' lun đi.

COMMANDO

Active Member

Bạn Michael Tran xem HD thì mua tivi từ 40 inch trở lên ha bạn, xem 37 inch nhỏ lắm. Bạn nghiên cứu model Sony Bravia KLV-40V550A cũng được đấy và Pana Plasma 42 inch 42S10S cũng là 1 lựa chọn tốt, cả 2 đều Full HD nên bạn không phải lăn tăn độ phân giải. Bạn định dành ngân sách bao nhiêu để mua cả dàn HTPC và chi bao nhiêu cho tivi nữa ?

vnbadboy

Member

Samsung rẻ hơn nhiều sao ko mua Samsung... SONY thực chất cũng là đi mua lại LCD-panel của Samsung rồi gắn cái vỏ Sony lên thôi.

Michael Tran

Cảm ơn hai bác đã quan tâm giúp đỡ, về việc xem HD thì em định xem bằng Laptop và HD box, ngân sách dành cho HD box khoảng 300$, vấn đề bây giờ là em đang phân phân lực chọn LCD và HT thôi ạ, em chưa nghe thữ Logitech Z5500 nên chưa biết thế nào, bác nào dùng rồi cho em ý kiến với ạ

tethien

Active Member

Samsung rẻ hơn nhiều sao ko mua Samsung... SONY thực chất cũng là đi mua lại LCD-panel của Samsung rồi gắn cái vỏ Sony lên thôi.

Cho xin cái nguồn của câu khằng định này cái bạn. #:-s

buihung

Administrator

Cho xin cái nguồn của câu khằng định này cái bạn. #:-s

Chuyện Sony mua panel của SS có gì là lạ đâu bạn ơi. Có phải hãng nào cũng tự sản xuất panel đâu, quan trọng là những công nghệ kèm theo để thể hiện hình ảnh tới mắt người dùng thôi.

kilpin

Member

hết hồn..thế này thì trước h các bác tranh luận tóe lửa để so sánh chất lượng hình ảnh của SS với SO làm gì :))

b52g0

hờ hờ. Samsung còn ăn cắp công nghệ LED của Sony nữa kìa
nếu chất của Sony = SS mà lại nhập của SS rồi bán với giá cao hơn cỡ 1/4 thì Sony đã dẹp tiệm từ lâu rồi.:-q:-q:-q

Thực tế đáng thấy: LCD SONY vẫn là số 1

Tienxinh

Member

hờ hờ. Samsung còn ăn cắp công nghệ LED của Sony nữa kìa
nếu chất của Sony = SS mà lại nhập của SS rồi bán với giá cao hơn cỡ 1/4 thì Sony đã dẹp tiệm từ lâu rồi.:-q:-q:-q

Thực tế đáng thấy: LCD SONY vẫn là số 1

Nhưng chuyện tivi sony sài panel samsung là có thật, đâu có hề gì, để ra một chiếc tivi ngon thì panel đâu phải là yếu tố duy nhất quyết định

Haihard

Member

Ấy chết. Ai lại nói hớ hênh thế. Anh em nó cười. ~:>~:>

Haihard

Member

Nhưng chuyện tivi sony sài panel samsung là có thật, đâu có hề gì, để ra một chiếc tivi ngon thì panel đâu phải là yếu tố duy nhất quyết định

Thế hệ con lai bao giờ cũng mang theo gen trội.
Cái thằng Samsung cái gì nó cũng làm từ Panel trở đi đến dây cáp điện thì làm sao mà sản phẩm tối ưu được.

tuanpps

Member

Thực tế đáng thấy: LCD SONY vẫn là số 1[/QUOTE]

Thực tế Pioneer mới là số 1, mỗt tội đắt quá:">

b52g0

hjhj. vụ này thì hiển nhiên rồi. mình cũng ko bao giờ mong SONY sx panel; tự dưng người dùng lại phải đóng phí xây nhà máy :D

Giống như các hãng máy tính sách tay ấy: thiết kế 1 hệ thống trên nền tảng phần cứng có sẵn mà ngon hơn sp hãng khác mới là 1st

Michael Tran

Ấy chết, các bác đừng tranh cãi nữa, tư vấn giúp em với ạ. Việc hãng này dùng linh kiện của hãng kia để ráp lại thành 1 sản phẩm của mình là bình thường thôi mà. Ngay cả 2 đối thủ kình địch là SAmsung va LG thì cũng dùng Chip của nhau đấy thôi. Bác bác giúp em giải tỏa băn khoăn với ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Bên trên