Nhờ tư vấn về loa KLIPSCH

Kính gửi các bác
Do muốn thay đổi chất âm nên em làm thêm bộ KLIPSCH (klp) để nghe nhạc và xem fim
Em dự kiến 1 trong 2 cặp sau:
1. KLIPSCH RB-51 giá 75w, độ nhạy 92
2. KLIPSCH RB- 61 giá, 100w, độ nhạy 95
Phòng em 12m2, sở thích nghe nhạc nhẹ
Em dùng đôi loa này để xem phim luôn, và sẽ mua 1 amply đèn để phối ghép, mong các bác đã dùng thì đánh giá cho em với.

pkhaudio

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn về loa KLIPSCH

Loa thì "Lager is better" (nghe nhạc thì thế, xem phim thì cũng không khác), còn các vấn đề khác (Thương hiệu, kiểu dáng, giá, ... ) bác tự quyết cho nhanh

ngdhieu

Well-Known Member

Gợi ý bác dùng RF82 II. hi hi.....

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ọe từ RB-51 mà lên đến RF-82 là cả 1 vấn đề cực kì căng thẳng :))
Bác chủ muốn chơi BS thì RB-81 Klipsch đi bác, bass Klipsch thì hơi mỏng chắc phù hợp với nhạc nhẹ của bác

Hix, KLP 81 giá cũng khoảng 16tr. Mua đôi loa này thì dùng dây loa ít nhất cũng tầm 4tr thành 20tr rồi.
Hẳn có nhiều bác bảo em thế là sang, ko cần thiết nhưng theo em thì đã mua được loa thì phải có dây loa sao cho phù hợp để phát huy hết chất loa. Chứ mua loa 16tr mà dùng dây khoảng 500k rồi bảo loa ko hay thì chẳng thà mua loa 2tr cho xong.
Em dự kiến mua đôi KLP 61 cùng đôi dây loa khoảng 2tr cũng thành 12tr rồi
Bác nào dùng KLP và phối ghép với amply đèn thì cho em fát revui. Kinh tế em ko có nên cũng sợ làm chuột bạch lắm@-)

m1984

Member

Mình đang dùng Klipsch RB-61 II nghe với Marantz PM7004, mình thấy RB-61 là thích hợp rồi, ko quá nhỏ như 51 và cũng ko to như 81, nếu muốn chơi RB-81 thì mua em RF-52 hay 62 hay hơn, chất êm của Klipsch rất khá, nhất là treble rất leng keng và chi tiết, nghe guitar mà đánh ba dây dưới là ghiền luôn :D

lan806

Well-Known Member

RB-81 II gọi là bookshelf thôi chứ nó to gần bằng Monitor rồi còn gì, em mà dễ sắp đồ thì đã rước em này về rồi.

Mình đang dùng Klipsch RB-61 II nghe với Marantz PM7004, mình thấy RB-61 là thích hợp rồi, ko quá nhỏ như 51 và cũng ko to như 81, nếu muốn chơi RB-81 thì mua em RF-52 hay 62 hay hơn, chất êm của Klipsch rất khá, nhất là treble rất leng keng và chi tiết, nghe guitar mà đánh ba dây dưới là ghiền luôn :D[/QUOTE
Dòng này bác có dùng để xem phim ko? Có thể đấu biwire được ko?

m1984

Member

Dòng này bác có dùng để xem phim ko? Có thể đấu biwire được ko?
Có đấu biwire bác ạ, xem phim thì miễn bàn rồi, mình đang dùng em này làm front với bộ Klipsch HDT500 + Denon AVR 1610 đấy, nghe nhạc thì tắt 1610 bật Marantz PM7004 lên :)

m1984

Member

Chúc bác chủ sớm co bộ nghe nhạc vừa ý nhé :)

Bên trên