Nhờ tư vấn về loại film trên LCD 32 inch

Xin hỏi mình muốn xem video trên TIVI 32 inch thì loại film tối thiểu nào thích hợp để dùng mà chất lượng tốt:
+ mini HD (m-HD)
+ ... Mình ko biết thể loại nào (Khoảng chừng 4GB với film hoạt hình..)

Các bạn có thể tư vấn thêm cho mình đc không ? Mình chả thích kiểu bỏ tiền ra mua film nguoi ta chép cho...download có cái thú của download....và gánh những bộ film chất lượng quá cao và dư xem trên TV32 inch thì hơi mệt nhỉ........:D ;)) !!!

ChungTuong

Ðề: Nhờ tư vấn về loại film trên LCD 32 inch

Loại nào chả thích hợp từ DVDrip => 1080p :D

Cứ quan niệm đơn giản, dung lượng file càng to thì xem càng nét thế thôi :)), cứ loại 4-5GB cho 1 film ~1h là ok rồi (32" chỉ xem đến 720p thôi, hơn cũng không cảm nhận được)

Loại nào chả thích hợp từ DVDrip => 1080p :D

Cứ quan niệm đơn giản, dung lượng file càng to thì xem càng nét thế thôi :)), cứ loại 4-5GB cho 1 film ~1h là ok rồi (32" chỉ xem đến 720p thôi, hơn cũng không cảm nhận được)
Mình xem DVD-RIp tren cái LCD 17 inch đang xài mà còn thấy mờ mờ...m-HD tạm chấp nhận....co bản rất tốt...chắc do trình độ RIp của RIPPER chắc.....:D Thể loại khaong 4GB với một film thì mình mình có download vài bộ rồi..xem trên 17 inch thấy tốt lắm nhưng ko biết trên 32 inch thế nào....8->

ChungTuong

Nó vẫn tốt như thế cho đến tận 42" :D (đối với loại 720p - không căn cứ vào dung lượng đâu nhé)

vkc

Well-Known Member

Phim coi có rõ hay không là do :

Chất lượng phim
Chất lượng màn hình
Chất lượng máy phát

32" thì xem 720p là được rồi, có xài 1080p cũng không thấy khác biệt trừ khi dí mắt vào sát màn hình

Tuy nhiên nếu bạn thích sưu tập phim thì cũng nên down 1080p cho những phim hay, sau này có đổi lên màn hình lớn hơn thì coi 1080 sướng hơn

iceman

(^_^)

32" thì xem 720p là được rồi, có xài 1080p cũng không thấy khác biệt trừ khi dí mắt vào sát màn hình

Tuy nhiên nếu bạn thích sưu tập phim thì cũng nên down 1080p cho những phim hay, sau này có đổi lên màn hình lớn hơn thì coi 1080 sướng hơn

Sao mình thấy xem phim 1080p trên 32" vẫn mịn và nét hơn rất nhiều so với 720p. Mình đang dùng Sony 32W550A, cảm nhận rất rõ khi xem phim 1080p mà.

Sao mình thấy xem phim 1080p trên 32" vẫn mịn và nét hơn rất nhiều so với 720p. Mình đang dùng Sony 32W550A, cảm nhận rất rõ khi xem phim 1080p mà.

Có cùng phim không hay là bạn so sánh 2 phim khác nhau?

haipvg

Well-Known Member

Màn 32LCD thì cũng phải xem phim 1080p hoặc chí ít là phim 702p có dung lượng 1,5DVD trở lên mới đẹp, các phim 720p kích thước 1DVD thường bị màu sắc không tốt, đôi chỗ loang màu hoặc vỡ (xem vơi khoảng cách 1m) từ 2m trở lên thì không nhìn thấy các lỗi này nữa

iceman

(^_^)

Có cùng phim không hay là bạn so sánh 2 phim khác nhau?

Đúng rồi mình so sánh trên 2 phim khác nhau nên không chính xác. Tuy nhiên, nếu không so sánh cùng 1 phim, mà chỉ so sánh giưã 2 nhóm phim 1080p và 720p thì đa số phim 1080p vẫn thấy nét hơn. Vậy tại sao không chọn 1080p?

vkc

Well-Known Member

Đúng rồi mình so sánh trên 2 phim khác nhau nên không chính xác. Tuy nhiên, nếu không so sánh cùng 1 phim, mà chỉ so sánh giưã 2 nhóm phim 1080p và 720p thì đa số phim 1080p vẫn thấy nét hơn. Vậy tại sao không chọn 1080p?

Vì dung lượng 1080P lưu trữ trên HDD = 1 file 720P x 2,5
Nếu bạn có HDTV trên 46" thì mới nghĩ tới 1080P, còn không thì cứ 720P thôi cho tiện $-)

hoangtrinhag

phim 720 lấy xuống nhanh và trả lên củng nhanh, 1080 thì ngược lại,vậy thì chọn cái nào.Tôi xài sharp 32 inch và sau một thời gian xem phim 1080, thì không còn quay lại với 720 nửa...vỉnh biệt từ đây....hehehe

Cái này tùy mỗi người, đôi khi nó thuộc về việc "cảm thấy" nên rất khó nói, nếu thấy 1080p đẹp hơn thì cứ thế mà táng thôi :D

iceman

(^_^)

Cái này tùy mỗi người, đôi khi nó thuộc về việc "cảm thấy" nên rất khó nói, nếu thấy 1080p đẹp hơn thì cứ thế mà táng thôi :D

Ừ mình lúc nào cũng thích hàng chất lượng cao...heheheh

Mấy bữa nay bận thi nên ko vào xem thường xuyên........vào rồi thấy các bạn hỗ trợ nhiệt tình quá....chân thành cám ơn sự chia sẻ....chắc mình chọn 720p cho tiện lực trữ và...xem cũng tương đối tốt trên 32inch...... :)

Mountain

Member

Màn 32LCD thì cũng phải xem phim 1080p hoặc chí ít là phim 702p có dung lượng 1,5DVD trở lên mới đẹp, các phim 720p kích thước 1DVD thường bị màu sắc không tốt, đôi chỗ loang màu hoặc vỡ (xem vơi khoảng cách 1m) từ 2m trở lên thì không nhìn thấy các lỗi này nữa

Em thì thấy với màn HD READY mà xem với 1080 thì xấu hơn khi xem với 720, cụ thể ruồi nhiều hơn, test với PV 8

Hi-Jack

Với 32" thì tốt nhất là bác nên chơi 720p cho nó chuẩn, thực ra thì 1080p hay 720p khi xem với màn 32" thì ko thể phân biệt được, trong khi dung lượng phim 720p nó nhỏ hơn 1080p, như thế thì với cùng 1 ổ cứng bác có thể chứa đc nhiều phim hơn

Bên trên