Nhức đầu với đầu Dune 303D

haiquang

Active Member
Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Em cũng đang dùng dune base 3D, chạy ngon hết, chưa thấy kén gì cả nhưng chỉ có lỗi chạy một file Karaoke hoặc ca nhạc đuôi VOB thì bị hiện tượng hình trước, tiếng sau, FW thì em cài B6 thì không sao, chạy ngon nhưng khi up lên B8 và B9 thì bị. Bác nào biết xử lý thế nào thì cho em biết với.

ruatmap

Member

Chắc bác là tín đồ của ISO và 3D ISO nên không hài lòng với em nó vì em nó kén mấy file, còn các dịnh dạng khác thì đầu vào chơi cũng được chả cần đến Dune.

thanhyk

Well-Known Member

Chắc bác là tín đồ của ISO và 3D ISO nên không hài lòng với em nó vì em nó kén mấy file, còn các dịnh dạng khác thì đầu vào chơi cũng được chả cần đến Dune.

Về cơ bản nếu không phải là iso thì thậm chí chẳng cần đầu xem phim gì hết. Tivi đời mới nhai tuốt m2ts và diều chỉnh kích thước phụ dề srt ngon lành. Online chỉ có vài app giải trí thông thường nhưng cũng phổ biến.
Dune chỉ kén một số file iso nào đó thôi, nghe bảo giải nén iso ra foder rồi dùng phần mềm như ultra iso nén lại iso thì dune lại xơi được. Bác chủ thử xem phải vậy không. Có thể dune không tương thích với tất cả mọi phần mềm nén thành file iso... Bác chủ thử xem tỉ lệ không đọc iso khoảng bao nhiêu, nếu chiếm trên 10% thì khá ức chế, còn bị ít thì chịu khó giải nén-->nén lại hoặc không cầu ký thì rút gọn 1 file m2ts cũng được mà.

ocungssd

Member

Cho mình hỏi em này đã hiện được sub 3D chưa. Hồi trước xem Bluray 3D mà toàn hiện sub 2D nên tiển em nó lên đường rồi :(

trung1984

Member
Re: Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Cho mình hỏi em này đã hiện được sub 3D chưa. Hồi trước xem Bluray 3D mà toàn hiện sub 2D nên tiển em nó lên đường rồi :(

Sao bác đặt câu hỏi lạ vậy? Muốn hiện sub 3D thì bác phải tạo sub 3D chứ. Có file sub 2D đuôi SRT bác dùng phần mềm tạo ra sub 3D đuôi ASS. Đặt trùng tên với phim rồi nhét cùng folder với phim là xem đc 3D với sub 3D ngay mà. Phần mềm này tôi quên tên, bác hỏi bác Gúc gồ nhé.

trung1984

Member

Về cơ bản nếu không phải là iso thì thậm chí chẳng cần đầu xem phim gì hết. Tivi đời mới nhai tuốt m2ts và diều chỉnh kích thước phụ dề srt ngon lành. Online chỉ có vài app giải trí thông thường nhưng cũng phổ biến.
Dune chỉ kén một số file iso nào đó thôi, nghe bảo giải nén iso ra foder rồi dùng phần mềm như ultra iso nén lại iso thì dune lại xơi được. Bác chủ thử xem phải vậy không. Có thể dune không tương thích với tất cả mọi phần mềm nén thành file iso... Bác chủ thử xem tỉ lệ không đọc iso khoảng bao nhiêu, nếu chiếm trên 10% thì khá ức chế, còn bị ít thì chịu khó giải nén-->nén lại hoặc không cầu ký thì rút gọn 1 file m2ts cũng được mà.

Đúng là Dune kén 1 số file ISO. Trong trường hợp đó down lại file khác hoặc dùng ultra iso làm lại file iso mới là sẽ lại chạy đc.

M2ts tivi nhai đc, nhưng xem bằng tivi dù nói thế nào thì chất lượng hình ảnh, âm thanh cũng kém hơn xem bằng Dune. Không thì người ta bỏ tiền mua Dune làm gì.

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Đúng là Dune kén 1 số file ISO. Trong trường hợp đó down lại file khác hoặc dùng ultra iso làm lại file iso mới là sẽ lại chạy đc.

M2ts tivi nhai đc, nhưng xem bằng tivi dù nói thế nào thì chất lượng hình ảnh, âm thanh cũng kém hơn xem bằng Dune. Không thì người ta bỏ tiền mua Dune làm gì.

Đúng là Dune kén đọc file iso nếu là DVD5, 9 dùng UltraIso kiểm tra bỏ thuộc tính Joliet đi và save lại là 100% đọc được
Còn file iso bluray một số phim hay music tải trên này về nếu ko đọc được, em giải nén và đóng gói lại bằng ImgBurn là lại chạy phà phà.

luonnho1001

Well-Known Member

mình thì có con dune 301 lúc trước thì ok
nhưng dạo này ko bit do up frimware mới hay sao đó mà lúc vừa khởi động lên mở file .vob thì tivi dùng hdmi ko có âm thanh
ampli xài jack bông sen thì âm thanh bị méo éo éo nghe ko dc,phải mở 1 file mp3 hay mkv j đó rồi mở lại file vob mới nghe dc âm thanh (tất cả các file vob đều như vậy hết kể cả file VIDEO_TS.VOB copy từ dvd ra).nêu mở file dvd iso thì ok.
mình đã khôi phục mặc định nhưng vẫn bị vậy, có đem lên ân nguyên họ nói mấy file đó lỗi nên bị vậy ko giải quyết dc dù lúc đó còn bảo hành.
chắc đây là trường hợp xài lâu bị kén file @@.
Bác kiểm tra phần cài đặt âm thanh xem đã xuất ra HDMI chưa nhé.
Duy chỉ khi hát KOK file VOB là ko hiển thị 2 track thôi cong MKV thì hiển thị đầy đủ cho mình chọn.

ocungssd

Member

Sao bác đặt câu hỏi lạ vậy? Muốn hiện sub 3D thì bác phải tạo sub 3D chứ. Có file sub 2D đuôi SRT bác dùng phần mềm tạo ra sub 3D đuôi ASS. Đặt trùng tên với phim rồi nhét cùng folder với phim là xem đc 3D với sub 3D ngay mà. Phần mềm này tôi quên tên, bác hỏi bác Gúc gồ nhé.
tất nhiên là sub 3D chứ cậu hồi trước tớ test thì sub 3D side by side lẫn sub 3D bluray đều ko hiện được chỉ hiện 2D.

oldfriend

Moderator
đại khái mấy cái lỗi cơ bản này em xin tóm gọn lại 1 câu: mua đầu HD về không chơi được file HD mà viện lý do kén file thì tiễn đi để đỡ nhức đầu.

dangquocha

Active Member
Ðề: Re: Nhức đầu với đầu Dune 303D

đại khái mấy cái lỗi cơ bản này em xin tóm gọn lại 1 câu: mua đầu HD về không chơi được file HD mà viện lý do kén file thì tiễn đi để đỡ nhức đầu.

Bác nói chí phải , tiễn vong cho nó nhẹ người , còn làm biếng tiễn vong thì làm em khác về cho nó kèm cặp em vong này hehehe

tienlequoc

Well-Known Member

Mất công tải 1 file iso bluray mấy chục gb về, xem không được vì "anh kỹ thuật" bảo nó kén file, lại rút ổ cứng ra cắm vào máy tính bung nén, mất hết vẻ đẹp và tiện lợi của file iso. Rồi lại rút ổ cứng ra cắm vào Dune để xem. Rắc rối nhỉ?
Mà mình thấy lạ nhỉ. Topic đã đi được 6 trang mà ko thấy nhà phân phối hay người bán vào giải thích lấy một câu. Để cho người dùng tự xoay xở. Đâu phải sản phẩm mới đâu mà nói "chưa ổn định", nó ra cũng được 2 năm rồi mà?

haidangcam

Member

Vẫn còn update firmware thì vẫn còn có thứ để tối ưu, đầu hd nào mà chẳng kén file hả bác. Không tin bác đưa một đầu hd hoặc androidbox để em test cho, những box nào dám khẳng định 100% đọc được tất cả file iso thì cứ inbox cho em.
Khách hàng mua Dune đều hiểu chất lượng hình ảnh, âm thanh rất tốt, mua về nâng cấp cho cái TV stupid ở nhà. Bác chủ đã nói là được nơi bán đổi hẳn cho con mới, nghĩa là bên đó cũng nhiệt tình hỗ trợ.

oldfriend

Moderator

Vẫn còn update firmware thì vẫn còn có thứ để tối ưu, đầu hd nào mà chẳng kén file hả bác. Không tin bác đưa một đầu hd hoặc androidbox để em test cho, những box nào dám khẳng định 100% đọc được tất cả file iso thì cứ inbox cho em.
Khách hàng mua Dune đều hiểu chất lượng hình ảnh, âm thanh rất tốt, mua về nâng cấp cho cái TV stupid ở nhà. Bác chủ đã nói là được nơi bán đổi hẳn cho con mới, nghĩa là bên đó cũng nhiệt tình hỗ trợ.

được đổi con mới nhưng vẫn lỗi không đọc được file của bác chủ, muốn trả lại tiền nhưng không được.

phithien

Well-Known Member

Mất công tải 1 file iso bluray mấy chục gb về, xem không được vì "anh kỹ thuật" bảo nó kén file, lại rút ổ cứng ra cắm vào máy tính bung nén, mất hết vẻ đẹp và tiện lợi của file iso. Rồi lại rút ổ cứng ra cắm vào Dune để xem. Rắc rối nhỉ?
Mà mình thấy lạ nhỉ. Topic đã đi được 6 trang mà ko thấy nhà phân phối hay người bán vào giải thích lấy một câu. Để cho người dùng tự xoay xở. Đâu phải sản phẩm mới đâu mà nói "chưa ổn định", nó ra cũng được 2 năm rồi mà?

Kén file nào bác nhỉ. 100% file mkv đọc tốt. 1 năm có khoảng 8 chương trình bluray của Asia, paris thôi. File iso do uploader encore ko chuẩn, có iso do uploader khác up lại tốt. đâu phải do Dune, mà do uploader. bác có chắc Android box đọc tốt hết 100% file hay ko.

dangquocha

Active Member

Bác có thấy cái đời thuở nhà ai mà cái firmware B9 chính thức ra xong rồi lại ra tiếp cái frimware B9 beta của thằng Dune này chưa , bá đạo lắm thay !!!!!

tienlequoc

Well-Known Member

Trong topic này mình đếm được có ít nhất 5-6 người dùng vào xác nhận Dune kén file iso, kể cả người bán cũng xác nhận luôn rồi, đã đổi mới mà vẫn không đọc được file của bác chủ. Uhm thì do file iso, do người encore file, Dune thần thánh thì làm gì kén file được. :D? Nói chung là hãy hài lòng với những cái mà mình có, không hài lòng thì gửi trả, đổi, lên đời....nhẹ đầu.

PS: đang nói file iso bluray sao có nhiều người không hiểu cứ lôi file mkv vào là sao nhỉ? Tính đánh lạc hướng dư luận à? Lôi Android box vào làm gì? Qua thread android xem có ai phản hồi Android box kén file iso bluray không nhé? Đừng dại dột mà so sánh các định dạng video hỗ trợ giữa Dune và Android box nữa nhé, kẻo một lần nữa ôm hận đấy?

Bác có thấy cái đời thuở nhà ai mà cái firmware B9 chính thức ra xong rồi lại ra tiếp cái frimware B9 beta của thằng Dune này chưa , bá đạo lắm thay !!!!!

Uhm thì bá đạo nhất quả đất. :))

phithien

Well-Known Member

Chắc bác mới xài Dune hay chưa từng xài. Dune tung ra rất nhiều bản FW beta tuy cùng là b6 nhưng có đầu số khác nhau, có vài FW B6. tới bản b6 cuối là stable cùa b6, sau đó lên b8... cứ như thế.

phithien

Well-Known Member

Android box chất vậy, sao doanh số thảm thế nhỉ, ko biết 100 con vidon box đã bán hết chưa. đâu phải tự nhiên Dune được nhiều người chuộng đến vậy. ko có gì là tự nhiên đâu

children09

Well-Known Member

Em cũng từng bị như bác chủ rồi , riết em phải làm tiếp con MiniX 8 Plus đây nè , có nhiều film và nhiều file ISO thằng Dune bó chim luôn trong khi bỏ vào mấy cái android thì chạy vù vù , thật là nhiều lúc cũng không hiểu thằng Dune nó mần ăn như thế nào nữa haizzzzzzzzz !!! Như cái ISO Bluray Asia 47 hôm bữa down về thì thằng Dune éo chịu chạy , em bỏ vào MiniX thì chạy ngon ở , nói có dẫn chứng đàng hoàng chứ không có nói bá vơ nha các bác !!!!

Riêng con Dune D1 của mình thì phim nào download từ HDVN em nó cũng chơi được hết.
Nó chỉ không đọc được file ISO không chuẩn thôi (có chỉnh sửa)

Mình nghĩ đầu Dune của bạn bị lỗi rùi.

Bên trên