Những bài viết ngớ ngẩn về HD của các tạp chí về công nghệ

howtomiss

Member
Ðề: Những bài viết ngớ ngẩn về HD của các tạp chí về công ngệ

Thì chắc các bác ấy toàn chơi film AC3 thôi nên không cần downmix DTS. Hoặc là các bác ấy có thêm dàn loa nữa :))

Thế Anh

Quên mất là Mainboard Pentium III thì lấy đâu ra cổng SATA mà đầu tư mạnh vào ổ cứng lớn để đủ sức chứa nhiều phim. nhỉ?

Chỉ cần TV CRT với hộp giải mã tín hiệu mới kinh.

howtomiss

Member

Quên mất là Mainboard Pentium III thì lấy đâu ra cổng SATA mà đầu tư mạnh vào ổ cứng lớn để đủ sức chứa nhiều phim. nhỉ?

Chỉ cần TV CRT với hộp giải mã tín hiệu mới kinh.

external HDD USB ;D. Do bác nhà báo này viết bài không logic nên gây ra khó hiểu bác nhỉ .

nvmy

Well-Known Member

Kinh! quần hùng xúm vào thụi 1 Lã Bố!
:D
Ông Lã Bố này trên quan điểm HD bình dân, nên chắc chỉ mách đồ nghề tối thiểu để chơi HD cho bình dân:
Samsung CRT có dòng Slimfit z30-40-45 gì đó có HD ready 720p hoặc 1080i?.
Cái PC còi để đao torrent, mua cái HD box (có downmix DTS, cổng ra analog) để chơi phim.
Mà Loa vi tính Tàu rẻ, mua bộ 5.1 về nghe cho máu, việc gì phải đấu vào Ti vi?
Chả lẽ các pờ rồ ở đây không có tiền mua receiver + Loa lại chịu nghe bằng loa của LCD TV à (mà loa TV LCD có hay hơn loa TV CRT không nhỉ?)

Mà nhiều bạn chưa có tiền mua Tv to vẫn hì hụi đao phim về thưởng thức trên monitor Pc bé tí có sao đâu?

Thế Anh

Mọi người xem, đã có phản biện từ họ hàng, thân quen của Số Hóa rồi kìa

nvmy

Well-Known Member

"Mọi người xem...". Nghe cái câu thật tha thiết này em đứng dậy đi ỵ 1 phát luôn =))
Giờ lên đính chính lại với bẹn là chính xác tớ ở vnexpress :D

Thế Anh

nvmy đã viết:
Nghe cái câu thật tha thiết này em đứng dậy đi ỵ 1 phát luôn =))

Nhìn cái Avatar của chú. Anh biết chú cũng chỉ dính đến ị thôi.

Nhưng HDVN đang tòan từ ngữ sạch. Xin làm ơn đừng viết mấy từ bẩn thỉu vào đây

nvmy

Well-Known Member

Cố gắng giữ cho mắt mũi đầu óc nó sáng sủa tí đi nhé! Đừng có xuyên tạc avatar của tớ, tớ mách cô giáo đấy.
Cảm ơn đã sửa chính tả giùm! :)

Thế Anh

Tốt nhất là Edit lại bài. Cùng Edit

Giữ gìn sự trong sáng của HDVN.

laser_HDTV

"Mọi người xem...". Nghe cái câu thật tha thiết này em đứng dậy đi ỵ 1 phát luôn =))
Giờ lên đính chính lại với bẹn là chính xác tớ ở vnexpress :D

Sohoa và VNE đều cùng chủ (con buôn đtdđ + linh kiện máy tính) nên chỉ chuyên đăng tin về công nghệ rất "ẩu" và "chuối vãi cả nải" ^:)^
Bài viết của các pác trên đó toàn bộ đều:
1. Copy từ nguồn khác
2. Dịch ẩu từ mấy trang t.Anh
3. Tự phịa vô căn cứ và đăng ko thèm kiểm chứng

Theo tôi nghĩ những người viết các bài đó đều chưa chơi HD bao giờ, họ chỉ tìm hiều qua các cửa hàng và trên mạng sau đó viết tổng hợp lại 1 cách lôn xộn. Đấy là chạy theo số lượng bài viết chứ chưa chú ý đến nội dung. Mà cũng phải thông cảm họ viết nhiều chủ đề nên ko có thời gian nghiên cứu từng chủ đề một, ngay cả những người chơi HD lâu cũng chắc gì đưa ra được những nhận xét chuẩn (đôi khi còn cãi nhau um tỏi trên diễn đàn đấy thôi)

Nhà báo nghiên cứu bàn giấy nhiều phết. Chưa kể hay lang thang cà phê rồi nghe lỏm, lõm bõm vài cái khái niệm HD, cũng viết được 1 bài hay phết (đúng sai tính sau, miễn là có bài nộp thầy cô và nhận $$).

giaduylong

Chú nhà báo đã trình độ lùn mà còn thích bốc phét đã đành, còn bác trưởng ban biên tập duyệt bài cho đăng còn lùn hơn nữa.....Bó tay... Không biết thì đừng bốc phét...

tieuthieugia

Well-Known Member

Chú nhà báo đã trình độ lùn mà còn thích bốc phét đã đành, còn bác trưởng ban biên tập duyệt bài cho đăng còn lùn hơn nữa.....Bó tay... Không biết thì đừng bốc phét...

thông cảm...bác ấy hơi nhầm chút thui muh.... ack8->8->

Trưởng ban còn bận đi ăn nhậu, thời gian đâu mà duyệt, mà biết cài j để mà duyệt ấy chứ. Ko biết là cắt ah, thế là ko tốt :D

chiminh

Member

hihi .... tớ thấy các bác phản ứng mạnh quá.
Tớ thì nhìn theo 1 hướng khác. Dĩ nhiên là bác nhà báo kia .... không biết HD là gì rồi.Có điều các bác cũng nên thank you cái bác nhà báo kia 1 tẹo.Bời vì :
1/ Nhờ Bác nhà báo kia mà chúng ta thấy HDVN đúng là có giá trị đúng không nào.Về sau coi như chúng ta có thể là " ĐÀN ÔNG" đi trước dẫn dắt ...." ĐÀN CHÁU " theo sau hihi ...
2/ kệ đi cứ để mọi người thấy HD là " bình dân " như vậy thì mới phát triển được các bác ạ.Chiều nay (9/3) minh có đi gặp mấy người bạn, người ta nói Hàn Quốc chuyển từ truyền hình bình thường sang truyền hình độ phân giải cao phải mất mười mấy năm.Còn mình thì nghĩ và mong muốn năm 2010 là mình đã có truyền hình HD( chắc là chưa kịp đâu).Như vậy cũng là 1 động lực dể thúc đẩy công nghệ giải trí phát triển
3/ Như vậy thì anh em trong HD mới có đất dụng võ chứ đúng không và HDVN ngày cang1 phát triển manh hon, nhiều nguời hơn.

Mình thấy ở trong này rất hay đó là anh em sẵn sàng giúp đỡ và chia sẻ phim với nhau ....... mà cái đó chỉ có lòng đam mê.thú say mê .... chơi ..... " công nghệ" thì mới giúp chúng ta làm như vậy được.
Một điều mình cũng hy vọng rằng mọi người có tinh thần đoàn kết và lòng tự hào dân tộc như vậy.CÓ như vậy thì thế giới mới không coi thường VN được.Cũng giống vừa rồi, Hoa Hậu Hoàn Vũ 2008 thật là đau lòng khi thấy gần như trong toàn bộ chương trình thì VN chỉ được cái tên là đăng cai tổ chức.còn toàn bộ từ đạo diễn, technical support, lighting v.v.... dều từ nước ngoài.Mà phải nói VN không phải tệ về công nghệ đâu.VN khá giỏi đấy.Chỉ có điều không có tinh thần dân tộc.Không biết kết hợp với nhau.Mà đằng này nội bộ đấu đá nhau để cuối cùng cái vinh quang ấy Thế Giới hưởng.
Mình mặc dù hằng ngày vẫn phải bươn chãi nhưng khi đọc những comment này của anh em trong HD mình cảm thấy phấn khích ghê.Hy vọng ít ra thì bọn mình cũng làm được gì đó giúp mọi người mặc dù .... ở đây toàn là ..... giải trí và chơi công nghệ.

bicbo2005

khác gì đi xe đạp đòi vào Vũ trụ :)

slavia

Dạ các bác ạ!
Tôi nghe ông cụ nhà tôi nói là báo chí của ta là "Báo chí cách mạng", tất cả báo nói, báo hình, báo điện tử ...báo gì đi nữa thì cũng như thế thôi, đều phải phục vụ "Công cuộc cách mạng" chứ !
Và tôi cũng ngộ ra rằng : À cách mạng là thế !!!

nvmy

Well-Known Member

Mình thiển nghỉ mod nên close topic này lại bà con chính trị chính em tùm lum hơi bậy rồi đó. Số hóa đã có bài báo mới chửa cháy rùi:-*

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/03/3B9AFCEC/

Đóng lại là phải, để anh em bót lăng nhăng, Diễn đàn lại gặp sự cố nữa bi giờ!>:)

P/s: Bài trên vẫn bị "ngớ ngẩn" :D

laser_HDTV

Số hóa đã có bài báo mới chửa cháy rùi:-*

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/03/3B9AFCEC/

Đã cố lơ rồi mà bác lại đào lên 8-x
"chữa cháy" cái nỗi gì, bài này cũng "chuối cả nải" như bài trước. 8-x
Mấy chú viết bài trên Sohoa chả hiểu gì về TV đã vậy còn ko chịu tìm hiểu công nghệ mà cứ cái tật viết bừa viết ẩu thôi :confused:
8-}

Bên trên