Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

rainover

Member
Ðề: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Thất vọng về cái gì hả bác ? Về HDP em thấy ngoại trừ 3D Bluray ra thì về cơ bản nó chả kém con nào hết

bác cho em hỏi con này passthrought dts kiểu j ạ? nhà em có con receiver yamaha dsp-a5 chỉ có optical in thôi

tdhvn

Active Member

bác cho em hỏi con này passthrought dts kiểu j ạ? nhà em có con receiver yamaha dsp-a5 chỉ có optical in thôi
TizzBird N1 chỉ passthru ra cổng HDMI bác ạ, nếu AVR có HDMI in thì cắm trực tiếp vào đó, nếu không có thì BOTAY.

totorauxom

Well-Known Member

Thất vọng về cái gì hả bác ? Về HDP em thấy ngoại trừ 3D Bluray ra thì về cơ bản nó chả kém con nào hết

Bác nói thế anh em lại hiểu nhầm là ngon lành cành đào quá.
nó kém các loại HDP khác là không xuất được âm thanh ra HD-audio nhá :))

tdhvn

Active Member

Bác nói thế anh em lại hiểu nhầm là ngon lành cành đào quá.
nó kém các loại HDP khác là không xuất được âm thanh ra HD-audio nhá :))

Nói chính xác là nó hỗ trợ passthru DTS HD MA, chưa hỗ trợ passthru TRUE HD. Còn có bác chưa thấy passthru được là do vấn đề tương thích, nó như thời kỳ đầu của F30 thôi bác ạ.

totorauxom

Well-Known Member

Nói chính xác là nó hỗ trợ passthru DTS HD MA, chưa hỗ trợ passthru TRUE HD. Còn có bác chưa thấy passthru được là do vấn đề tương thích, nó như thời kỳ đầu của F30 thôi bác ạ.

Bác nói chuẩn không cần chỉnh. nhờ bác báo hãng họ fix giùm tụi em nha.
đa tạ

minhduy

con này giá thế nào hả các bác... nhỏ mà có võ

Minhsur

Banned
Hôm qua mình thử xem phim trực tuyến từ Hdzone bằng cái N1 - Rất ok, không cà giật. chỉ có điều toàn phim cũ.

smallgent

Well-Known Member

pak nào đang xài N1 chụp giúp mình cái màn hình settings phần networks của e nó ...cái mà giông giống cái này

...để mình xem xem nó có thể kết nối usb3g không nhé

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Hôm qua mình thử xem phim trực tuyến từ Hdzone bằng cái N1 - Rất ok, không cà giật. chỉ có điều toàn phim cũ.
Bác xem trực tuyến từ HDHanoi ấy, phim mới cập nhật liên tục, phụ đề chuẩn, tốc độ tốt nữa

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

pak nào đang xài N1 chụp giúp mình cái màn hình settings phần networks của e nó ...cái mà giông giống cái này

...để mình xem xem nó có thể kết nối usb3g không nhé

Theo mình đây là giao diện cài đặt của cái an roi thôi, còn giao diện cài đặt mạng cho N1 là khác. Mấy cao thủ đã test và trả lời là không ok cho kết nối USB 3G mà.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Bác xem trực tuyến từ HDHanoi ấy, phim mới cập nhật liên tục, phụ đề chuẩn, tốc độ tốt nữa

Thanks bác. Nhưng bên này đang miễn phí, với lại chỉ là tò mò thôi chứ xem phim âm thanh stereo chán lắm.

Bên trên