Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

poly

Banned
Ðề: Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

NHỮNG NỤ HÔN RỰC RỠ NGÀY VALENTINE’S DAY

Thật thú vị khi ngày mùng 1 Tết Nguyên Đán năm nay lại trùng với ngày Lễ Tình Nhân (14/02). Trong ngày đặc biệt này, không gì ý nghĩa hơn bằng việc tạo ấn tượng với “người ấy” thông qua những món quà ngọt ngào.

Và một trong những món quà vừa ngọt ngào, vừa rực rỡ dành cho những cặp tình nhân trong mùa Tết cũng như mùa Valentine năm nay chính là bộ phim Những Nụ Hôn Rực Rỡ (với sự tham gia của diễn viên Thanh Hằng, Minh Hằng, Vân Anh, Phương Thanh, Phước Sang, Anh Tuấn, Ngọc Trai, Quang Lê…).

Như tên gọi, bộ phim nhạc kịch đầu tiên của Việt Nam Những Nụ Hôn Rực Rỡ chắc chắn sẽ ngập tràn trong những khúc ca sôi động và sâu lắng về tình yêu, ước mơ và hoài bão cùng với những nụ hôn thật lãng mạn. Không chỉ xem phim, khán giả sẽ còn được giao lưu cùng với đạo diễn, dàn diễn viên của phim Những Nụ Hôn Rực Rỡ (đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, diễn viên Thanh Hằng, Minh Hằng,….) và được tặng lì xì may mắn đầu năm.

Gặp gỡ, trò chuyện, xem phim, nhận lì xì và lưu lại những khoảnh khắc đáng yêu cùng diễn viên ngôi sao… quả thật là một kỷ niệm tuyệt vời và cũng không kém phần rực rỡ trong ngày Valentine – ngày mùng 1 Tết Canh Dần 2010.

Ai cũng có thể, sao bạn lại không thể chia sẻ cùng “người ấy” cảm giác tuyệt vời này?
Chương trình duy nhất được áp dụng vào ngày Valentine 14/02/2010, tại các rạp ở TP.HCM: Thăng Long, Galaxy Nguyễn Du, Megastar Hùng Vương và Cinebox 212.

Không chỉ được xem phim, khán giả còn có cơ hội tham gia vào bữa tiệc đón chào Tân niên cùng dàn sao của bộ phim Những Nụ Hôn Rực Rỡ, với hơn 400 quà tặng hấp dẫn!
Rất đơn giản! Kể từ ngày mùng 01 đến mùng 10 Tết âm lịch, khán giả khi mua vé xem phim Những Nụ Hôn Rực Rỡ tại tất cả các rạp trên toàn quốc vui lòng giữ lại cuống vé và gửi về cho Ban Tổ Chức trước ngày 28/02/2010 (15 tháng Giêng) theo địa chỉ: Công ty BHD (172 Hai Bà Trưng, P. Tân Định, Quận 1, TP.HCM). Ngoài bì thư vui lòng ghi rõ chương trình “Sưu tầm vé, dự tiệc sao”

Theo BHD

Chỉnh sửa lần cuối:

amun

Member

Đã thề với lòng, năm nay là năm đầu tiên không đi xem bất cứ phim Việt Nam nào cả.

jimminam2000

mình rất thích đọc các bài phân tích vấn đề của bạn DanielTran ,rất thuyết phục và có chiều sâu,mong rằng Daniel sẽ có thêm nhiều bài bình luận điện ảnh nữa :D

mnn2005

Member

Đã thề với lòng, năm nay là năm đầu tiên không đi xem bất cứ phim Việt Nam nào cả.

Hoặc là bạn không yêu điện ảnh, hoặc là năm nay bạn không có tiền, hoặc là bạn đọc mà không hiểu những gì DanielTran nói ở trên %-(, (hoặc là bạn là nhà báo /:) ), vậy thì đừng vào comment 1 câu như vậy

minhtranquang55

Bạn không xem cũng không sao. Nhưng có cần ra ngã tư đường la toáng lên vậy không ? Box Bàn luận điện ảnh , cảm nhận điện ảnh mới phải. Tôi đang đọc hay, gặp comment của bạn, như vào quán phở đang ngon miệng thì anh phưc vụ trượt chân đổ nguyên tô phở vào người. Sorry bạn nhé !

vostro1500

Bạn không xem cũng không sao. Nhưng có cần ra ngã tư đường la toáng lên vậy không ? Box Bàn luận điện ảnh , cảm nhận điện ảnh mới phải. Tôi đang đọc hay, gặp comment của bạn, như vào quán phở đang ngon miệng thì anh phưc vụ trượt chân đổ nguyên tô phở vào người. Sorry bạn nhé !
Chửi người ta rồi xin lỗi! Ngon há!

cuongcali

Mình thấy phim này hay nhất trong những phim VN chiếu ở rạp mà mình được xem , phim giải trí xem rất vui khán giả trong rạp vỗ tay rào rào rất hào hứng chỉ mỗi tội chui vô quốc gia rạp hôi thối qué hix[-(

vostro1500

haiz, mới coi xong về nè! Phim cũng dc đó chứ! Anh Dũng làm ăn được đó! Phim này nên coi rạp, coi đĩa chán phèo! Đúng như bác Daniel nói: phim này mấy bài hát chả có gì hay.

buonnguqua

Active Member

Phim làm khá khẩm nhất từ trước đến nay của bác Quang Dũng
Đả kích sỏ xiên đủ các kiểu từ báo chí đến lăng xê đến ca sĩ đến homo trong nghệ thuật đến Hà Dũng (*)
Khán giả vỗ tay rầm rầm nhất là khúc cuối chú Trai xuất hiện <):)
Và cũng chỉ thấy hay khi xem rạp , bác nào có ý định đợi DVDrip xem chắc lại chửi nó dở quá

Hình ảnh quay ngoại cảnh khá đẹp , tông màu với nắng ngon như phim Mỹ :x

Đáng tiếc là âm thanh chỉ 2.0 , không có Dolby , không DTS , thật buồn cho điện ảnh VN ,
thảo nào suốt ngày than phiền không bán được phim ở hội chợ phim quốc tế [-(

Và nữa là vai nam chính nói bằng giọng lồng tiếng cho vai Bảo Nam , Vương Hoàng . Khúc nói chuyện với Minh Hằng cứ thấy liên tưởng đang xem Ngôi nhà hạnh phúc ^:)^

Tết năm sau không biết bác Phanxine có tham gia làm phim Tết không nhỉ :-?
nếu có thì chờ bác ấy lật đổ Quang Dũng dành ghế Vua phòng vé ~:> :-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

đến giờ mới rảnh để xem phim này anh poly nè, xem mà quyệt mắt mấy lần, vì vừa cười vừa khóc :D Phim đáng xem lắm ae à

herohut

Member

Có thể phim này nó hay nhưng mình nhất quyết không xem.
Ghét cái cách đặt tên phim quá đi. Ít ra phải "Trăng nơi đáy giếng", "Áo lụa Hà Đông" ... cho nó cinematic tí, chứ cứ cái kiểu hôn hít, teen teen câu khách thế này ghét không tả nổi! b-(

poly

Banned
đến giờ mới rảnh để xem phim này anh poly nè, xem mà quyệt mắt mấy lần, vì vừa cười vừa khóc :D Phim đáng xem lắm ae à

xem rồi ah , tin lời a chưa
còn phim gì mà a nt chửi thì đừng dại dột xem nhé
anh ship 2 phần quà ra DN 1 cho chú 1 nhờ chuyển nhé
ah các mem ngoài DN còn ai đi xem ko a ship quà 1 lần luôn

Có thể phim này nó hay nhưng mình nhất quyết không xem.
Ghét cái cách đặt tên phim quá đi. Ít ra phải "Trăng nơi đáy giếng", "Áo lụa Hà Đông" ... cho nó cinematic tí, chứ cứ cái kiểu hôn hít, teen teen câu khách thế này ghét không tả nổi! b-(

bác Hùng , e gọi bác cho đúng lễ phép
nhìn chữ ký của bác với những câu phán của bác về phim VN e ko tin là của một người viết
e có thể kể ra rất nhiều phim Âu Mỹ có tựa là Kiss và rất hay

herohut

Member

@Poly
dạ! em mới 25 tuổi, chắc kém bác Poly! :D
em biết bác sẽ nói như trên(vì em thấy từ lâu bác đã cổ xúy cho phim này mà)
em có nói cái phim này không hay đâu, thấy nhiều bác khen hay vậy thì chắc là hay nhưng mà không ưa cái tên phim: ... nụ hôn rực rở, rồi thì .... nụ hôn thần chết, rồi thì là hôn..... Tết nào cũng ngộp thở vì "hôn". =))

poly

Banned

@Poly
em có nói cái phim này không hay đâu, thấy nhiều bác khen hay vậy thì chắc là hay nhưng mà không ưa cái tên phim: ... nụ hôn rực rở, rồi thì .... nụ hôn thần chết, rồi thì là hôn..... Tết nào cũng ngộp thở vì "hôn". =))

VN có mấy mùa phim hả bác ? Tết và...?
bác đem phim nghệ thuật ra so với thương mại ?
và bác hỏi những người xem rồi 2 tựa phim " hôn " nó có hợp với nội dung ko ?
e chỉ nói thế thôi
phim hay thì e cổ xúy
chứ chả như mấy thằng bồi bút
các phim Teen Yêu dở ói mà cứ cố đấm ăn xôi để PR

Chỉnh sửa lần cuối:

haitn_12

@Poly

lí do vớ vẩn:-"

mazda3black

Phim làm khá khẩm nhất từ trước đến nay của bác Quang Dũng
Đả kích sỏ xiên đủ các kiểu từ báo chí đến lăng xê đến ca sĩ đến homo trong nghệ thuật đến Hà Dũng (*)
Khán giả vỗ tay rầm rầm nhất là khúc cuối chú Trai xuất hiện <):)
Và cũng chỉ thấy hay khi xem rạp , bác nào có ý định đợi DVDrip xem chắc lại chửi nó dở quá

Hình ảnh quay ngoại cảnh khá đẹp , tông màu với nắng ngon như phim Mỹ :x

Đáng tiếc là âm thanh chỉ 2.0 , không có Dolby , không DTS , thật buồn cho điện ảnh VN ,
thảo nào suốt ngày than phiền không bán được phim ở hội chợ phim quốc tế [-(

Và nữa là vai nam chính nói bằng giọng lồng tiếng cho vai Bảo Nam , Vương Hoàng . Khúc nói chuyện với Minh Hằng cứ thấy liên tưởng đang xem Ngôi nhà hạnh phúc ^:)^

Tết năm sau không biết bác Phanxine có tham gia làm phim Tết không nhỉ :-?
nếu có thì chờ bác ấy lật đổ Quang Dũng dành ghế Vua phòng vé ~:> :-bd

Em đồng ý với nhận xét của bác! Nói chung đây là một bộ phim xem được trong 4 phim Tết VN đang chiếu.

hahaharapid

Active Member

hê hê, tình hình theo các báo thì vua phòng vé năm nay là cái ông gì làm Công chúa teen, một đạo diễn cải lương cũng đủ sức qua mặt Nguyễn Quang Dũng \:D/ Có vẻ như tham vọng hốt bạc hơn Avatar của chú này tiêu roài. Còn Phanxine chắc là nickname của Lê Hoàng hử?

poly

Banned

hê hê, tình hình theo các báo thì vua phòng vé năm nay là cái ông gì làm Công chúa teen, một đạo diễn cải lương cũng đủ sức qua mặt Nguyễn Quang Dũng \:D/ Có vẻ như tham vọng hốt bạc hơn Avatar của chú này tiêu roài. Còn Phanxine chắc là nickname của Lê Hoàng hử?

hehe chú cứ tin báo có mà bán nhà như dân chứng khoán
thế poly nói tin từ BHD là NNHRR doanh thu gần 1tr USD bác tin ko ? nhiều người ko tin nhưng poly tin đấy
hehe bác còn ko biết phanxine là ai thì thua rùi

Bên trên