Những “Sweet Spot” dành cho rạp hát tại gia

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: Những “Sweet Spot” dành cho rạp hát tại gia

Mình tưởng là "sweet spot" là chỉ vào vị trí ngồi xem/nghe cảm nhận được âm thanh chuẩn nhất chứ không phải thiết bị "hay trong tầm giá"

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mình tưởng là "sweet spot" là chỉ vào vị trí ngồi xem/nghe cảm nhận được âm thanh chuẩn nhất chứ không phải thiết bị "hay trong tầm giá"

sweet spot có ý nghĩa rộng hơn thế bác ạ, trong việc chọn vị trí thưởng thức phim/nhạc thì nó mang ý nghĩa như bác đề cập.

softhdvietnam

Well-Known Member

Rất cám ơn bài viết này,ngân sách eo hẹp đọc được bài thấy phấn khởi..mừng thầm mở két sắt ra....hô biến...có rồi?

bocap2duoi

Pác tư vấn dàn nào khoảng ~ 2,000 thôi.....không ngọt lắm bác ơi

Energy Take Classic 5.1 chỉ khoảng 400usd thôi, nếu combo nào sub ngon hơn thì khoảng 500.. Đây thực sự là best performance/price, rất hay so với size và price..

thaixalem

Member

Cho mình hỏi về Harmony Logitech Adapter 40$ mà chủ topic có đề cập đến. Nó thực chất là thiết bị gì ... dùng để hỗ trợ cho máy game PS3 vậy ???
Mình đã thử xem phim bằng PS3 thông qua PC và nối với LCD lớn, để xem được phim thì cũng khá rối rắm và điểm íu nhất chưa được hỗ trợ là sub (không hỗ trợ font vni nên sub Việt không xem được). Với cách sơ khai này dành cho PS3 thì không còn gì là hứng thú xem HD rồi.
Cho xin thông tin về Harmony Logitech Adapter nhé, xem giá của em nó thì khoảng 1tr9 (xem web MuaHangMy thì phải ship về, google mà ko thấy chỗ nào ở HCM bán hết) trong khả năng mua được nên mình rất quan tâm.
- Có hỗ trợ được sub Việt đuôi .sub .srt không, nơi bán ở HCM, ưu nhược của em nó, cách dùng tổng quát, ngoài PS3 và Harmony Logitech Adapter có cần thiết bị nào khác không.
Chỉ là mún tận dụng tốt đồ có sẵn, HD box thì mua cũng được nhưng mà chưa đủ gạo vì nó đắt hơn nhiều và sự hiểu biết về thương hiệu chất lượng của mỗi hãng mỗi sản phẩm còn kém nên không dám rớ, nay thấy em này hợp với PS3 để xem phim nghe nhạc nên mạo muội hỏi, xin ae nào có hiểu biết thì chỉ mình nhé.

xmen1604

Active Member

Cho mình hỏi về Harmony Logitech Adapter 40$ mà chủ topic có đề cập đến. Nó thực chất là thiết bị gì ... dùng để hỗ trợ cho máy game PS3 vậy ???.

Mình nhờ không nhầm thì gắn cái đó để điều khiển được bằng cái remote Harmony giới thiệu ở dưới.

xmen1604

Active Member

SR post trùng bài, :D

Chỉnh sửa lần cuối:

allway

Well-Known Member

NGọt kiểu này, đời em không biết khi nào mới nếm nổi. hic hic

nghikora

Bác nói ngọt mà sao em thấy đắng quá

n78nokia

Member

Các bác toàn sài tiếng tây ta lẫn lộn em chả thích. Thanks

fostina

Well-Known Member

Điểm ngọt tự mỗi người tìm thấy trong dàn của mình dựa trên sự thoả mãn của mỗi người, khi mình thoả mãn đó cũng là điểm ngọt đó.

Bên trên