Những trò chơi xấu của VTC

Mời các bác liệt kê và bình luận về các trò chơi xấu của VTC từ trước đến nay:

1) Ra một loạt thế hệ đầu thu kỹ thuật số mặt đất, bán với giá cao (3 triệu / đầu T9), rồi thay chúng bằng loạt đầu có khóa mã, dẫn đến bà con đắp chiếu đầu thu hoặc xem mấy kênh vớ vẩn. VTC ngụy biện rằng đầu cũ vẫn xem được một số kênh, và ra đầu mới thì có kênh mới, tuy nhiên rõ ràng kiểu làm ăn chụp giật này đã làm bà con sử dụng đầu cũ bị đối xử tệ (không thể xem các kênh tăng thêm), hoặc phải xì tiền ra.

Thà rằng bán đầu với giá hợp lý (giá có thể bán rẻ nhất ở Việt Nam là khoảng 600.000 VND) rồi thu tiền thuê bao tháng còn minh bạch và rõ ràng hơn

2) Quảng cáo láo về HD:

- TVC quảng cáo có ku Phan Anh nói rằng âm thanh vòm lập thể, nhưng thực chất là stereo. Hiện nay VTC vẫn tiếp tục phát TVC này

- ESPN là upscale, mà chứ nhét logo HD vào

3) Nhử mồi, câu khách bằng nhiều phim bom tấn (vi phạm bản quyền), rồi đến lúc không phi phạm bản quyền nữa thì nhét vào nhóm kênh VIP. Việc kinh doanh này là gây ảo tưởng, bán hàng vi phạm pháp luật cho khách. Có thể nói là VTC bán hàng ăn cắp cho khách hàng.
..............

Mời các bác ném đá tiếp

vinhannghia

Ðề: Những trò chơi xấu của VTC

Mịa cái bon VTC này đểu nhỉ. Mình mới lắp bộ HD2 hồi trong tết. hí hửng để xem WC giờ nó lại đòi bà con mình phải bỏ thêm xiền mới được xem. Ơ đểu nhỉ kiểu này đến em phải hỏi cho rõ ko thì thanh lý họp đồng luôn. đồi lại tiền lắp MY TV gì đó vậy. Làm ăn như các chị mình ngoài chợ. ĐỂU Thật !!!:-L

VTC chơi quả này ko khác gì bắt khách hàng mua đầu thu mới như hồi trước. Kiểu này phải kiện đến cùng thôi, may mà nhà tớ phải sử hôm 3/6 đến đầu tháng 8 mới xong, nên ko phải mua mấy cái Vip này, cũng đỡ tiếc. Có gì ra mấy quán cafe xem bóng đá thôi các bác ạ. WC chứ có gì đâu, các tuyển quốc gia cũng chả cuốn hút bằng xem CLB.Nếu có PL HD, CL HD thì mới đáng giá

BÁI PHỤC VTC QUÁ !!! ^:)^^:)^^:)^

Thật là Vô địch lừa đảo ở Việt Nam mà không ai nói được gì. hehehe=D>

Mọi người chứng kiến VTC lừa đảo có hệ thống chưa ? kekeke

Cái này là người khác nói...
Không phải em !!!

MrMilan

Banned

Mình bị lừa 2 lần rồi.
Lần đầu tiên là quả T1 hay T2 gì đó.
Sau khi nó nâng cấp lên D901 thì lại mua D901.
Giờ đáp xó cả 2 cái đầu thu.

xiaohan

mai quá em cứ nghe bọn ý nó quảng cáo mà phê quá ai zè lại như vậy thì làm sao mà có thể dùng dc :(

manhthang

Huyền Thoại

May cho em là các anh VNPT đã xem xét triển khai MyTV tại khu vực nhà em :D

Số là em đi đăng ký MyTV nhưng được trả lời là chỉ cung cấp được bán kính 2km tính từ tổng đài (trong khi nhà em là 3km). Sau khi thắc mắc là tại sao khu dân cư sầm uất nhất nhì thành phố mà lại không phủ sóng, em đề nghị kéo hẳn 1 sợi cáp quang (không dùng FTTH) về cho em xem MyTV, chắc là sốc vì em nhiệt tình quá nên sau 3 ngày, anh phụ trách của VNPT gọi điện thông báo em đến làm hợp đồng :))
Em đăng ký IPTV nói thật là chỉ vì xem bóng đá, số lượng kênh nhiều bao nhiêu em không cần quan tâm.

MrMilan

Banned

May cho em là các anh VNPT đã xem xét triển khai MyTV tại khu vực nhà em :D

Số là em đi đăng ký MyTV nhưng được trả lời là chỉ cung cấp được bán kính 2km tính từ tổng đài (trong khi nhà em là 3km). Sau khi thắc mắc là tại sao khu dân cư sầm uất nhất nhì thành phố mà lại không phủ sóng, em đề nghị kéo hẳn 1 sợi cáp quang (không dùng FTTH) về cho em xem MyTV, chắc là sốc vì em nhiệt tình quá nên sau 3 ngày, anh phụ trách của VNPT gọi điện thông báo em đến làm hợp đồng :))
Em đăng ký IPTV nói thật là chỉ vì xem bóng đá, số lượng kênh nhiều bao nhiêu em không cần quan tâm.

Thế bác xem mỗi giải WC xong rồi thôi à, mùa giải mới nó ko phát giải bóng đá nào thì xem kiểu gì

Lại Văn Sâm

Làm bên VTV3 mà lại thích dùng VTC hả cụ Sâm???:-":p

Cái chức Trưởng ban giải trí thông tin kinh tế cho oai thôi, được vài chầu bia là hết ý mà bạn :-??

Bác thích thì em tặng bác, giờ em đem kê gầm giường cho cháu nó ngủ rồi.

Hay quá, gửi tín thành cho mình bạn nhé, gửi về cho Lại Văn Sâm Đài THVN số 43 Nguyễn Chí Thanh ~O)

MrMilan

Banned

Cái chức Trưởng ban giải trí thông tin kinh tế cho oai thôi, được vài chầu bia là hết ý mà bạn :-??

Hay quá, gửi tín thành cho mình bạn nhé, gửi về cho Lại Văn Sâm Đài THVN số 43 Nguyễn Chí Thanh ~O)

tặng cũng được thôi, nhưng dù sao bác cũng phải chuyển cho em ít tiền vào TK của em ở BIDV.
Chả nhiều nhặn gì, đủ tiền mua cái kê giường khác cho cháu thôi

Lại Văn Sâm

tặng cũng được thôi, nhưng dù sao bác cũng phải chuyển cho em ít tiền vào TK của em ở BIDV.
Chả nhiều nhặn gì, đủ tiền mua cái kê giường khác cho cháu thôi

Nhất trí thôi, cho mình cái giá nội bộ HDVN đi, đừng giá VTV nhé ~O)

buituananh87

VTC thì có lẽ không phải bàn nhiều rồi! Nó là đài từ nhân nên nghĩ đủ mọi cách câu tiền mà. Nhưng cũng phải công nhận rằng bọn này có đội ngũ BLV, BTV vào loại tốt nhất hiện nay. Điều đó dẫn tới chương trình VTC sx được người xem thích và chuộng (từ bóng đá tới một số chương trình giải trí)
Như nhà em chẳng hạn, hôi định lắp HD của VTC em đã khuyên ngăn hết lời với cả nhà, bởi thực chất HD của VTV có cái vẹo gì (ESPN nhìn là biết Upscale, mẹ nó chứ nhìn thấy éo phải 16/9 theo chuẩn rồi; mấy kênh VIP thì toàn chiếu đi chiếu lại Victoria Secret, SI nhìn phản cảm vl, kênh phim truyện thì toàn hàng ăn cắp bản quyền đã thế còn lồng tiếng>> mấy hãng phim mà biết được thì kiện bỏ mẹ bọn VTC luôn....) nhưng cuối cùng em vẫn không cản nổi và bố em đã lắp.
Lúc lắp cách đây 2 tháng chứ mấy, thì VTV quảng cáo ngày đêm là có WC. Mịa, mình nghĩ chắc éo thể trượt WC được rồi vì còn tầm 2 thắng mà không thấy nó có động tĩnh ra đầu mới. Nhưng rút cục là thế này đây, đúng là người tiên dùng VN không có 1 hội bảo vệ người tiêu dùng đúng nghĩa, chứ nếu không thì đã không loạn về chất lượng hàng hóa như bây giờ.
Chửi chán VTC bây h quay sang chửi VTV nữa các bác ợ! Đấy, từ ngày có K+ thì các bác thấy thể thao trên VTV thế nào. Em thì em thấy còn hơn bị xúc phạm, đành rằng ông đầu từ nhiều tiền để có cái kênh ấy, nhưng không có nghĩa là ông cắt phéng bóng của người ta khi mùa giải còn có mấy trận. Thà ông cắt luôn từ đầu mùa đi. hoặc là cắt từ giữa mùa rồi lấy lý do này nọ. Ai ngờ, 1 đài trung ương mà làm trò với dân như vậy. Nói thật, việc làm vừa rồi của VTV không khác gì 1 cái tát mạnh từ tay VTV vả vào mặt mình, tự vả vào mặt vì mấy đồng thằng K+ nó phun cho mấy ông lãnh đạo đài đâu (đoạn này em phỏng đoán thế ^^)
Đôi dòng bàn loạn về thực trạng thể thao bây h, có gì hơi quá xcin các bá thông cảm. Em là em bức xúc lắm rồi ^^
Ps: từ bây h muốn xem bóng thì chúng ta đều từ hiểu với nhau phải có gì rồi. Anh em HD đừng mong miễn phí mãi, nó cũng là quy luật thôi.
Tuy nhiên, không chi thì thôi, chi ra ta phải đòi lại là chất lượng, chứ chất lượng mà không ra gì như kiều VTC và VCTV như trong giai đoạn này thì đúng là khó mà ngửi nổi^^

kinggai

Well-Known Member

Tình hình là nhà em dùng Cáp điện lực, bắt toàn kênh của VTC, thích nó chỉ vì nó có giải ngoại hàng Anh, kênh VTC2 xem tí tin tức ICT, các kênh còn lại ít xem.

binhbethd

Tốt nhất các bác mua mấy cái chảo Tầu về mà xem . hêhhehe Thơm ngon bổ rẻ. Đảm bảo không bị lừa.

Bọn VTC đã bộc lộ cái bộ mặt thủ đoạn, xấu xa.

Hôm nay, nó đã bỏ chữ VIP trên kênh VTC-HD3, em dùng cáp CEC không có VTC-HD9, bác nào dùng VTC qua vệ tinh kiểm tra xem nó có bỏ chữ VIP trên kênh HD-9 hay không.

Đúng là một trò lừa đảo trắng trợn. Vô đạo đức đến thế là cùng, lừa đảo người ta mua gói 100/tháng vì tin rằng có 2 kênh VIP để xem WC, giờ nó trắng trợn cắt chữ VIP đi để dọn đường cho gói VIP

Ai làm nhà báo trong đây nhỉ?

ngoibet

Member

Bọn VTC đã bộc lộ cái bộ mặt thủ đoạn, xấu xa

Ai làm nhà báo trong đây nhỉ?
]

Em lÀm nhà báo, công tác ở báo ...cô, Bác có phân công gì à?

À, em đang dùng chảo, báo cáo các bác là mấy kênh đó ko còn chữ VIP nữa, nhưng bên dưới lô gô VTC có hình 5 tờ mệnh giá lớn nhất của VN và hàng chữ chạy dưới màn hình là: "Chào mừng đến với VTC, đồ ếch ộp!"

Chưa hết, nó tăng kênh . 4 triệu 1 năm xem hết đó bà kon. NGhĩ sao dân mình vậy mà trả gì 4 triệu dữ vậy. Tụi VTC nói vì bản quyền mắc quá, Cục cứt, cho công tử nhà giàu coi đi mấy cha VTC HD ( để coi bao giờ mới hết VIP thêm chử CUTE thành VTC HD VIPCUTE haha

Bên trên