Nhược điểm của Dune base 3.0

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cuuvan

Member
Mới cưới được em Dune, về ưu điểm của nó thì quá nhiều rồi, xin được làm cái topic nói về nhược điểm của nó để bà con hội HD Quảng ninh có cái nhìn nhiều chiều trước khi quyết định mua nhé. Trước tiên so sánh với TVIX là con này đến hiện tại chưa duyệt được phim dạng poster, mà phải nhờ các phần mềm khác can thiệp vào, còn bản chất thì vẫn duyệt theo cây thư mục, hy vọng trong thời gian tới sẽ có hỗ trợ. Còn nhược điểm nữa thì các bác cho ý kiến đi...

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Nhược điểm của Dune base 3.0

Nhược điểm tiếp theo của nó là nó ra đời muộn quá. Hồi trước bằng tiền nó em mua TViX 7010A. Bây giờ thì. huhu.......

MrMilan

Banned

Nhược điểm duy nhất đối với em lúc này là quá đắt.
Thèm nhưng chưa có tiền mua.

Tieubaocaca

Active Member

Cho em hỏi các bác đã dùng Dune Prime 1 chút
Trong con Dune Prime có chức năng copy đĩa bluray vào ổ cứng không ạ?
Thanks!

cuuvan

Member

Một nhược điểm nữa mà dune hiện nay chưa làm được như TVIX là phụ đề ngoài phải đổi tên theo tên phim mới nhận được, cái này kém xa TVIX, vì TVIX chẳng cần đổi tên, cứ có phụ đề SRT là chơi, 10 điểm cho TVIX.

Tieubaocaca

Active Member

Một nhược điểm nữa mà dune hiện nay chưa làm được như TVIX là phụ đề ngoài phải đổi tên theo tên phim mới nhận được, cái này kém xa TVIX, vì TVIX chẳng cần đổi tên, cứ có phụ đề SRT là chơi, 10 điểm cho TVIX.

Thế thì DUNE được 10+ hả bác?:D

HDSaiGon

Super Moderators

so sánh với TVIX là con này đến hiện tại chưa duyệt được phim dạng poster, mà phải nhờ các phần mềm khác can thiệp vào, còn bản chất thì vẫn duyệt theo cây thư mục,.

Tvix muốn hiện phim dạng poster ban đầu cũng phải dùng phần mềm anh ạ.
Không có thằng nào bỗng nhiên muôn hiện là hiện đâu anh Dũng ơi.
Em có source film đã làm poster sẵn cho Dune . Hôm nào gởi ổ vào em chép gởi ra nhé.

Tieubaocaca

Active Member

Tvix muốn hiện phim dạng poster ban đầu cũng phải dùng phần mềm anh ạ.
Không có thằng nào bỗng nhiên muôn hiện là hiện đâu anh Dũng ơi.
Em có source film đã làm poster sẵn cho Dune . Hôm nào gởi ổ vào em chép gởi ra nhé.

Cho tớ hỏi ké tí?............

Thanks!

HDSaiGon

Super Moderators

Thanks!

Làm được cái này thì sẽ encode được bluray sang .mkv. Các nhóm rip nghĩ khỏe từ lâu rồi :D. Câu trả lời cuối cùng của em là không nhé!

Tieubaocaca

Active Member

Làm được cái này thì sẽ encode được bluray sang .mkv. Các nhóm rip nghĩ khỏe từ lâu rồi :D. Câu trả lời cuối cùng của em là không nhé!

ý em nói là copy thẳng sang thôi:D Vì thấy mấy em HD Player có đầu DVD quảng cáo là có thể copy mà.

minhhaimdc

Well-Known Member

Các bác cho ý kiến mua dune base + cdp hay mua dune Prime.
Em thích nghe nhạc nên khoái mua cdp hơn, chứ all in one em e rằng sẽ không thế hay được.:p

1080p

Các bác cho ý kiến mua dune base + cdp hay mua dune Prime.
Em thích nghe nhạc nên khoái mua cdp hơn, chứ all in one em e rằng sẽ không thế hay được.:p

Mua Dune Prime 3.0 đi :D, sau này khỏi phải nâng cấp gì.

beegees

Well-Known Member

Nghe đồn thì hội DUNE của phân đàn Hòn có thêm 1 thành viên mới từ 10h30 sáng hôm nay (13/8/2010). Hình như trưa nay bác ấy bỏ cơm thì phải, dành toàn bộ thời gian buổi trưa để hưởng thụ em nó..... thương thế !!!!!

MrMilan

Banned

Nghe đồn thì hội DUNE của phân đàn Hòn có thêm 1 thành viên mới từ 10h30 sáng hôm nay (13/8/2010). Hình như trưa nay bác ấy bỏ cơm thì phải, dành toàn bộ thời gian buổi trưa để hưởng thụ em nó..... thương thế !!!!!

Trưa nay máu nhậu lắm rồi bác ạ, nhưng thiếu vắng nhiều quá cho nên thành viên đấy đành kìm nén sự sung sướng lại, chờ nổ vào một dịp khác.

cuuvan

Member

Ai đấy nhỉ, thế là HDQN có 5 dune rồi, thêm Tieubao con prime nữa là 6 chú Dune.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên