Nổ kho pháo tanh bành ở SVĐ Mỹ ĐÌnh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

paracels

Well-Known Member
Ðề: Nổ kho pháo tanh bành ở SVĐ Mỹ ĐÌnh

Cháy nhà, chết người, ảnh hưởng đến an ninh, thể diện quốc gia mà nhiều bẹn hớn hở gớm!

Nhiều người hớn hở vì họ không ưa cách tổ chức rình rang nhưng vong bản này. Có quá nhiều màu sắc mà thiếu cái hồn của nó, một bức tranh giá trị đâu phải chỉ là nhiều màu. Hơn nữa, tiêu tốn quá nhiều tiền cho việc này để quên đi thực tại làm người dân bức xúc mà thôi. Ngày xưa, cụ Nguyễn đã có câu rằng "Việc nhân nghĩa cốt ở yên dân".

Chỉnh sửa lần cuối:

ADN1080p

Member

sáng nay đi ăn phở, ngồi cạnh 1 bà có người nhà làm ở Việt Đức bảo là riêng bệnh viện Việt Đức đã chuyển 20 người về, chết 10 người rồi, còn các bệnh viện khác chưa tính. Tớ nghĩ ko chỉ chết 4 người, 3 người bị thương đâu :-s chắc phải lớn hơn mà các bác giấu thôi :-?

quoctrung

Well-Known Member

Trò chuyện tổng hợp (101 người đang xem)

Trả lời : 182

danvt

Well-Known Member

sáng nay đi ăn phở, ngồi cạnh 1 bà có người nhà làm ở Việt Đức bảo là riêng bệnh viện Việt Đức đã chuyển 20 người về, chết 10 người rồi, còn các bệnh viện khác chưa tính. Tớ nghĩ ko chỉ chết 4 người, 3 người bị thương đâu :-s chắc phải lớn hơn mà các bác giấu thôi :-?

Chỉ có "The company" mới biết!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái ko thấy tác giả bài báo nói 200 tỉ đồng thuế của dân bị phí vào bộ phim Lý Công Uẩn nhỉ rồi hàng loạt các dự án lãng phí khác. Đúng là báo Đảng

thứ nhất là chỉ có 100 tỷ thôi (thực tế là bao nhiêu cũng chưa xác định)
thứ hai là 100 tỷ này không liên quan gì đến tiền thuế của dân vì đây là dự án do tư nhân thực hiện

Bác giám đốc bên hãng phim nhà văn Việt Nam hôm trước có bài viết nói làm phim này chỉ hết 50 tỷ thôi. Chắc là trong nghề họ đánh giá cũng đúng. Còn 50 tỷ thì để lo lót cho phim được công chiếu. Nghe vỉa hè thì TQ tài trợ cho 50 tỷ để góp phần bôi gio trát trấu.
Tớ cược là bộ phim phản động này sẽ lại được công chiếu thôi.
các cụ nhà mình có câu: "chén bạc ném toạc tờ giấy" mà
Sao cai thằng đạo diên phim tên Sơn mà phản động thế không bít. em mà biết nhà hắn em cử con chó nhà em sáng nào cũng ị vào nhà hắn chứ em không thèm ị vào nhà hắn bẩn mông em ra.
cứ cho bây gườ 100 tỷ không phải tiền thuế của dân nhung nếu nó chạy chọt cho công hciếu thì đài TH mua lúc đó mua bằng tiền gì ạ????.
Một thằng người việt bỏ tiền ra là một bộ phim phản động bôi gio trát trấu vào dân tộc mình mà để nó yên à?
Em đề nghị bộ chính trị và ban tư tưởng văn hóa trung ương tiến hành điều tra rõ vụ này cho thông cái dư luận để nhân dân khỏi bức xúc.

nvmy

Well-Known Member

Nhiều người hớn hở vì họ không ưa cách tổ chức rình rang nhưng vong bản này. Có quá nhiều màu sắc mà thiếu cái hồn của nó, một bức tranh giá trị đâu phải chỉ là nhiều màu. Hơn nữa, tiêu tốn quá nhiều tiền cho việc này để quên đi thực tại làm người dân bức xúc mà thôi. Ngày xưa, cụ Nguyễn đã có câu rằng "Việc nhân nghĩa cốt ở yên dân".

Hay ho gớm! Thế nào là vong bản? Bác biết bác thử phân tích ra cái hồn của Đại lễ lần này cụ tỉ nó là cái gì để mấy ông lớn biết đâu còn được rút kinh nghiệm cho Đại lễ 2000 năm sau. Không thì để em nghe cũng được.
Cho dù có không ưa thì dựa vào cái sự cố đáng tiếc này để té nước theo mưa, mà hớn hở với nhau mà được à?
Rồi lại khóc, nào là 94 nghìn tỉ, 1/10 GDP... Nếu không có nguồn chứng minh thì em cũng chỉ coi như loại liệt não, nạn nhân của phát rắm chua của mợ Hảo bên BBC mà thôi! :D

hi_tech

Well-Known Member

nổ vậy mà chết 4 người cái con mắt, bác nào nói cách mấy trăm m gần 1 cây số mà cửa kính còn bị bể thì huống gì mấy trăm mạng đang ở đó mà không die mới lạ....đã vậy còn nhập pháo về chơi tiếp nữa mới ghê chứ....mịa......ngưoi dân miền trung đang đói khát vì mưa lũ mà mấy ổng vẫn tổ chức ăn mừng.....lương tâm con người đâu hết rồi????

tuanzs

Member

Có 3 cont, cháy mất 2
Kết quả là sẽ mua pháo thay thế chứ không hủy bỏ bắn pháo
Chỉ có khựa là kiếm được từ vụ này thôi (mà sao nó lại có pháo bán cho mình nhỉ, chẳng nhẽ biết trước để tích hàng à?)

nvmy

Well-Known Member

Một là nhập tiếp về bắn cho hoành tráng đúng chương trình.
Hai là cancel mịe nó hết, dỡ cái cont còn lại, lấy pháo hoa chia đều cho bà con vùng lũ, ngồi trên mái nhà đốt cho đỡ buồn!
Em nghĩ cách 2 là hay nhất, cho mấy bác yêu nước thương nòi khỏi bứt dứt, yên tâm mà đi ăn cơm :))

hi_tech

Well-Known Member

trong cái rũi có cái may.....may là nó nổ bây giờ......chứ nó mà nổ hôm diễn ra lễ bắn pháo bông chắc còn chết lớn......nội mà dẫm đạp lên nhau chạy có mà thành tang tốc

hi_tech

Well-Known Member

Hai là cancel mịe nó hết, dỡ cái cont còn lại, lấy pháo hoa chia đều cho bà con vùng lũ, ngồi trên mái nhà đốt cho đỡ buồn!
Em nghĩ cách 2 là hay nhất, cho mấy bác yêu nước thương nòi khỏi bứt dứt, yên tâm mà đi ăn cơm :))

bác này nói 9 xác nè......em mà là xxx em thề sẽ tặng bác cái cont còn lại về cho bác nổ chơi:D:D...chịu hem nè????

paracels

Well-Known Member

Hay ho gớm! Thế nào là vong bản? Bác biết bác thử phân tích ra cái hồn của Đại lễ lần này cụ tỉ nó là cái gì để mấy ông lớn biết đâu còn được rút kinh nghiệm cho Đại lễ 2000 năm sau. Không thì để em nghe cũng được.
Cho dù có không ưa thì dựa vào cái sự cố đáng tiếc này để té nước theo mưa, mà hớn hở với nhau mà được à?
Rồi lại khóc, nào là 94 nghìn tỉ, 1/10 GDP... Nếu không có nguồn chứng minh thì em cũng chỉ coi như loại liệt não, nạn nhân của phát rắm chua của mợ Hảo bên BBC mà thôi! :D

Ha ha ha, bác nên đọc nhiều hơn nữa nhé. Đọc thêm phần lề trái ấy để có cái nhìn đa dạng hơn, rồi tự cảm nhận thôi, có nhiều thứ hay ho lắm. Bạn và tôi dù không phải là chuyên gia trong lĩnh vực văn hóa nhưng có thể cảm nhận được và có quyền nói lên cảm nhận đó cơ mà. Còn định nghĩa và phân tích nó như thế nào thì quá sâu và quá dài dòng. Vả lại đi đâu xa, hãy nhớ lại bài thơ gì của Tú Xương ấy, đại để là cậy sức cây đu nhiều chị nhún, tham tiền cột mỡ lắm anh leo vưn vưn vưn để hớn hở chia vui đại lễ 1000 năm trên nỗi đau chung nhé.
Báo chí lề phải hôm nay có đang hình ảnh tổng dượt đó, xem hình thức có giống với Opening ceremony Olympic Beijing 2008 không nhé, chỉ có điều ít hoành tráng hơn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Công nhận xem hình thì thấy na ná Opening ceremony Olympic Beijing 2008 thật

leminhhai

Member

Cách 2 của bác là đúng nhưng ko phải để bắn chơi mà là để khi nào thấy trực thăng, hoặc ca nô của Cao Đức Phát đi ngang qua thì bắn lên để ổng biết mà thả mì tôm xuống cho. kaka

NhuQuynhCF

Mình cũng nghĩ thế, con số thương vong không ít vậy đâu, không bưng bít là gì?

dangnham

Chết cha, di chuyển trận địa pháo ra quảng trường trước sân rồi. Thế thì cả cái quảng trường bị cấm rồi. Thế thì lại chen nhau mệt rồi :))

Theo Chủ tịch Hà Nội, pháo hoa nghệ thuật tại Đêm lễ hội là nội dung của phần 2 trong chương trình Đêm hội văn hóa nghệ thuật đặc biệt quan trọng này. Vì vậy, yêu cầu Cty TNHH một thành viên Đầu tư thương mại và dịch vụ quốc tế triển khai đảm bảo chất lượng, tổ chức khảo sát địa điểm, dịch chuyển vị trí trận địa bắn pháo hoa sang bên lề đường đối diện quảng trường SVĐ Mỹ Đình, đảm bảo an toàn tại Đêm lễ hội.

Nó mà nổ chỗ này thì vỡ alo =))

nổ vậy mà chết 4 người cái con mắt, bác nào nói cách mấy trăm m gần 1 cây số mà cửa kính còn bị bể thì huống gì mấy trăm mạng đang ở đó mà không die mới lạ....đã vậy còn nhập pháo về chơi tiếp nữa mới ghê chứ....mịa......ngưoi dân miền trung đang đói khát vì mưa lũ mà mấy ổng vẫn tổ chức ăn mừng.....lương tâm con người đâu hết rồi????

Số pháo còn thiếu sẽ đc mua từ Bộ Quốc Phòng. Lũ thì năm nào chả có, chẳng may nó rơi vào đúng dịp Đại Lễ chả lẽ dừng mọi hoạt động của Đại Lễ để kéo vào Miền Trung di cứu nạn ah? Bác ko nghĩ bao nhiêu công sức và tiền của đã bỏ ra để chuẩn bị cả tháng trời giờ vứt ko đấy ah? Có trách thì trách ông trời chứ đừng có lấy " Đại Lễ" mà đả kích.

lnt

Active Member

Số pháo còn thiếu sẽ đc mua từ Bộ Quốc Phòng. Lũ thì năm nào chả có, chẳng may nó rơi vào đúng dịp Đại Lễ chả lẽ dừng mọi hoạt động của Đại Lễ để kéo vào Miền Trung di cứu nạn ah? Bác ko nghĩ bao nhiêu công sức và tiền của đã bỏ ra để chuẩn bị cả tháng trời giờ vứt ko đấy ah? Có trách thì trách ông trời chứ đừng có lấy " Đại Lễ" mà đả kích.
Không có gì để nói :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên