NỖI BUỒN VỀ VIỆC BẢO HÀNH CỦA SHARP VIỆT NAM

NHUANKHOM

Member
Ðề: NỖI BUỒN VỀ VIỆC BẢO HÀNH CỦA SHARP VIỆT NAM

khi sharp gửi tivi mới về em lấy bán luôn,ko biết được giá bao nhiêu,nếu được sẽ lên con 46 in le835 hihihihi,ko nó gửi về con nguyên thùng hay có cái tivi ko

welldone

Well-Known Member

Hôm trước con Sharp nhà mình nó hư cái nguồn, gọi ngày hôm trước, hôm sau nó vào tận nhà tháo board ra, rồi lấy cái khác thay vào cho mình luôn.... Mình thấy khá okay mà bác chủ. Đc cái mình ở HCMC, nên chắc service của nó tốt hơn. hehe. Bác hối nhiều nhiều vào...cũng ko đến nỗi nào đâu.

NHUANKHOM

Member

em hối liên tục đó chứ,buồn quá vì ở vùng sâu vùng xa,em mua cái này ai củng nói sao ko mua samsung mua chi tivi sharp xem xấu ồm,đến khi em mở cho xem thì im luôn hihihi

NHUANKHOM

Member

em tính lấy con 46le835 được không các bác,dòng này có bị hở sáng nhiều như le830 ko

NHUANKHOM

Member

tinhf hình là em ko chờ nổi nữa nên ra của hàng thỏa tuận cho nó lấy con sharp bảo hành còn em lấy con sony 40hx855 bù cho nó 20tr,ko biết em sony này như thế nào

NHUANKHOM

Member

xin thông báo anh em,em đã đổi con sharp 40le830 lấy con sony 40hx855,đúng là lựa chọn không sai lầm khi bỏ ra 20tr bù vào,hình ảnh phải nói là hơn con sharp hehehe,thiết kế hx855 phải nói là quá chuẩn

manhhuy8x

Active Member

Chúc mừng bác sắm được vợ mới nhé , có gì bác làm bài review cho ae thưởng thức !

NHUANKHOM

Member

ấn tượng ban đầu là
- thùng giấy đựng em nó sao mà dài quá
-một khối đen xì
-mở máy lên thì trời ơi sao mà hnhf nó đẹp quá,độ phương phản cao và một màu đen sâu thẳm
-cái cuối cùng em sợ từ trước rồi mà vẫn gặp đó là hở sáng,em nó hở sáng ở góc màn hình nhưng ở mức chấp nhận được,tắt đèn tối thui hết mới thấy còn xem phim bình thường thì ko thấy,đặc biệt không bị mấy quầng sáng ở nền đen như em sharp,đành an lòng vậy và đều làm em vui nhất đó là em nó cho hình ảnh ok hơn sharp le830,cảm thấy đáng đòng tiền mình bỏ ra
Khi chieeuf đập hộp mà em quên chụp lại vài tấm hình,tiếc quá:D

SÁNG MAI EM SẼ LÀM BÀI RIVIEW ĐẬP HỘP CÒN VỀ ĐÁNH GIÁ CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH THÌ EM XIN THUA VÌ EM KHÔNG BIẾT GÌ HẾT

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen70

Well-Known Member

phải đợi thôi bác ạ hãng nào cũng vậy thôi

em đang định rước con LED sharp 60' inch đang khuyến mại ở mediamart. nghe bác chủ thớt nói vậy có lẽ phải bái bai thằng sharp. mà thằng này khuyến mại củ chuối, chỉ cho thêm 2 kính 3D, ít nhất thì cũng phải 6 kính như LG thì cả nhà + bạn bè cùng xem đc chứ. Bán TV mà ko kèm kính 3D thì còn j là công nghệ, thế mà nó bảo khuyến mại. Nhà em cũng có một con LCD Sharp 46 inch, mẹ nó, nói là LCD Panel made in Japan mà em xem ko bằng con Plasma X20V của Panna (cảm tính), đặc biệt là lúc chuyển kênh thì chậm thôi rồi - phải vài giây mới chuyển kênh, đặc biệt nút bấm kênh (>10) thì chán kinh, đợi nó chuyển được kênh mình yêu thích thì chắc ngủ khò. Nói thật với cả nhà, em cũng nghe theo ae nhà mình ca ngợi dòng Sharp làm em cũng xui dại mấy đứa em nó mua, giờ nó cũng kêu y chang em. Xấu hổ lắm các bác ơi. Con Sony WE5 42 ' nhà em mua trước đây tuyệt vời bao nhiêu thì con Sharp mọi người kêu bấy nhiêu.

NHUANKHOM

Member

em đang định rước con LED sharp 60' inch đang khuyến mại ở mediamart. nghe bác chủ thớt nói vậy có lẽ phải bái bai thằng sharp. mà thằng này khuyến mại củ chuối, chỉ cho thêm 2 kính 3D, ít nhất thì cũng phải 6 kính như LG thì cả nhà + bạn bè cùng xem đc chứ. Bán TV mà ko kèm kính 3D thì còn j là công nghệ, thế mà nó bảo khuyến mại. Nhà em cũng có một con LCD Sharp 46 inch, mẹ nó, nói là LCD Panel made in Japan mà em xem ko bằng con Plasma X20V của Panna (cảm tính), đặc biệt là lúc chuyển kênh thì chậm thôi rồi - phải vài giây mới chuyển kênh, đặc biệt nút bấm kênh (>10) thì chán kinh, đợi nó chuyển được kênh mình yêu thích thì chắc ngủ khò. Nói thật với cả nhà, em cũng nghe theo ae nhà mình ca ngợi dòng Sharp làm em cũng xui dại mấy đứa em nó mua, giờ nó cũng kêu y chang em. Xấu hổ lắm các bác ơi. Con Sony WE5 42 ' nhà em mua trước đây tuyệt vời bao nhiêu thì con Sharp mọi người kêu bấy nhiêu.
em bán nó cho của hàng rồi và thêm tiền làm em sony 40hx855 quá trời đã,bác theo em đi

gentis_9

Nhà mình cũng đang xài em Sharp này, mong rằng nó đừng có cảm cúm xổ mũi. Em mua ở Gia Thành (TP.HCM).

NHUANKHOM

Member

bên sharp mới gọi nói là đầu tuần sau sẽ gửi cho em con sharp 40le835 vì con le830 ko còn sane xuất nữa,giá em này giờ khoảng 17tr quá,hoan hô sharp đã có quyết định hài lòng khách hàng,nếu đúng như vậy thì em mất 5tr tiền ngu cho bọn của hàng gần nhà rồi vì bọn nó lấy con sharp 40le830 của em đi bảo hành rồi kêu em bù thêm 20tr lấy con sony 40hx855,trời ơi mất 5tr tièn ngu vì con sony nó bán cho em giá 32 như vậy con sharp le835 nó lấy lại có 12tr trong khi đó nó sẽ bán lại với giá 1tr vì con mới sharp trả cho em mà,nhưng con sony đúng là ngon quá

Chỉnh sửa lần cuối:

vuanhnam

Số em cũng không khá hơn bác là bao...
Chuyện là thế này... em có con tivi sharp 29 LED gửi bảo hành tại trung tâm bảo hành sharp địa chỉ là CTY TNHH ĐIỆN LẠNH RĨNH LONG
Phố Trần Hưng Đạo, P. Đề Thám, TP. Thái Bình (Công Ty Du Lịch KS-TB)
Điện thoại: (036) 3833043
Em gửi bảo hành được 2 tuần thì họ báo là bì lỗi màn hình. không có thay lên yêu cầu đổi các tivi led 32inh các thêm 1080k em đồng ý. nửa tháng sau vẫn không thấy tin tức gì em lại đến trung tâm bảo hành hỏi thì họ trả lời nhận được fax rồi mà chưa có hàng.. chờ thêm tuần nữa rồi tuần nữa vẫn câu trả lời là đang nói chuyện với trung tâm. đến nay đã là 2 tháng rồi mà em gọi đến trung tâm vẫn bảo chờ..mà em đã chờ lâu lắm rồi bảo họ chốt cho đến bao giờ mà vẫn bảo chờ không hẹn ngày trả.

cmkazan1

Banned

sharp là bảo hành ok nhất rồi, còn mong gì nữa

mua Sharp rồi lại còn ở Bạc liêu nữa, em ở ngay HN mà nhìn mấy gian hàng bán tv Sharp chỉ xem chứ ít người mua lắm

vuanhnam

sharp là bảo hành ok nhất rồi, còn mong gì nữa
OK về vấn đê gì bạn? 2 tháng mà chưa biết bao giờ mới nhận mà gọi là ok à?? may cho nó là mình không biết ai làm chủ đấy. không chém cả nhà nó rồi.....

viettoanhp

Well-Known Member

Mấy bạn muốn bảo hành phải điên cho trung tâm bảo hành của Sharp chứ bảo hành qua đại lý mua hàng thì ko ăn thua đâu, lại còn mất tiền oan với chúng nó nữa

Bên trên