Non-Stop – Kịch tính nghẹt thở đến phút cuối cùng

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Non-Stop – Kịch tính nghẹt thở đến phút cuối cùng

Sao cái vali chứa bom của ông cảnh sát bẩn lại có thể qua được khâu kiểm tra và lên máy bay được nhỉ ? :
Đành rằng máy soi không soi được ma túy nhưng bom thì phải soi được chứ. Nếu nói ổng là cảnh sát nên không phải qua máy soi, cứ thế xách vali lên máy bay thì cũng không đúng vì đoạn đầu phim có cảnh Bill qua máy soi mà, chẳng lẽ ông kia được ưu tiên không phải qua máy soi. Em khúc mắc đoạn này

kinhphuong

Well-Known Member
Theo mình phim này coi rồi quên luôn thì được chứ nhặt sạn thì nhiều lắm. Nhiều tình tiết không rõ ràng, gây ức chế..

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Non-Stop – Kịch tính nghẹt thở đến phút cuối cùng

Sao cái vali chứa bom của ông cảnh sát bẩn lại có thể qua được khâu kiểm tra và lên máy bay được nhỉ ? :
Đành rằng máy soi không soi được ma túy nhưng bom thì phải soi được chứ. Nếu nói ổng là cảnh sát nên không phải qua máy soi, cứ thế xách vali lên máy bay thì cũng không đúng vì đoạn đầu phim có cảnh Bill qua máy soi mà, chẳng lẽ ông kia được ưu tiên không phải qua máy soi. Em khúc mắc đoạn này

bill cũng qua máy soi nhưng lúc biết đc là cảnh sát thì chú ngồi khám đã nhấm nháy cho qua luôn..ko phải xét kĩ
mình chỉ thắc mắc cái đoạn giết cơ trưởng lúc nào :(
fim này đúng là đạo diễn là bầy ra quá nhiều tình tiết ly kì..đến nỗi mà ko thể ráp chúng lại hoàn hảo đc, ko tạo đc cái kết thỏa đáng :)

Lights & Motion

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Non-Stop – Kịch tính nghẹt thở đến phút cuối cùng

bill cũng qua máy soi nhưng lúc biết đc là cảnh sát thì chú ngồi khám đã nhấm nháy cho qua luôn..ko phải xét kĩ
mình chỉ thắc mắc cái đoạn giết cơ trưởng lúc nào :(

đoạn cơ trưởng thì chắc còn mỗi 1 trong 2 cách giải thích :
- tên khủng bố đã bí mật vào phòng vệ sinh nhưng ko ai biết ko ai để ý
- có đồng phạm trong số nhân viên của hàng không

Hình ảnh Bill nắm súng rồi ngã xuống và bắn chết tên khủng bố làm mình nhớ tới đoạn cuối phim M:I2 :D , nói chung rất đẹp và sướng mắt :D

Bên trên