Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

tamdamsg

Member
Ðề: Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

em quá nể phục bác tuổi già tài quá cao , cực kỳ nguy hiểm nên mới dám tự vỗ ngực " phán " như thế , chắc bác phải cao tuổi lắm trong làng Hi-end bác nhỉ ,gần 30 năm chưa bác :))

quả là 1 bài viết hết sức sâu sắc , thắm đượm tính triết lí sâu xa , những phân tích mà những người mới có thâm niên dăm vài năm (conanlinh, cuongdoanvan, racingspeed, vcbnamrom , tamdamsg ) mới đọc đã thank ầm..ầm , mát ruột ..mát gan

quả là Nức Tiếng Xa Gần ...anh em lũ lượt kéo đến ủng hộ hết mình cho những triết lí của bác =D>

em thì cũng không biết gì cả đâu
chắc bác cũng được bắt tay và những kỹ năng ..nhân cách sống..triết lý đạo đức sáng ngời của bác sẽ được những ông lớn như này đến thăm
cũng như ông lớn này đên thăm bác KHANH ( nhà phân phối Audio Choice ) đấy
Gặp gỡ nhà thiết kế JIM WHITE – Chủ nhân của Aesthetix - :: Hifi Việt Nam ::
hôm nào ông ý hoặc những ông lớn hơn ..gớm mặt hơn đến nhà bác thăm thì bác cố gắng nhanh tay chụp mấy cái ảnh cho anh em và những hội những người thank bác ở dưới hân hoan tán thưởng nhé 8-}
chắc lúc đó bác phải " tự sướng" hơn em là chắc rồi , bác nhỉ , có khi bắn lên tận nóc nhà cũng nên

Và bài viết của bác sẽ được lưu giữ mãi ..mãi cho muôn đời sau trên HDVN , hy vọng bác và hội bầy đàn đi theo bác đừng ngại ..hi..hi

vì có những người có hiểu biết , trình độ cao hơn em mà đọc được sẽ :

=))
Em nói cho bác chủ biết cảm nghĩ riêng em thôi nhá. Vấn đề ở đây không phải là trình chơi audio bao nhiêu năm kinh nghiệm như thế nào như em thì audio chỉ là thứ yếu bác à, nó phục vụ mình để xả stress... relax. Vì mỗi ng một hoàn cảnh mỗi công việc chẵng ai giống ai, quan trọng là có niềm vui đam mê thôi. Em thấy cách bác hành xử như một người " Vô văn hóa" nói ở đây là cái tính cách của bác... chứ em không dám nói bác không có ăn có học à nha. Nhìn hình bác em nghĩ bác còn non trẻ nên thôi em thông cảm xí xóa, em thanks ai là quyền tự do của em bác lôi nick cúng cơm em và các anh em khác vào mà cân đo đong đếm như thế à. Chẳng ai rỗi hơi như bác mà hùa đâu, anh em ng ta có cái đầu biết suy nghĩ chứ không không phải 1 bụng chữ nghĩa như Bác mà cái đầu rỗng tuếch chẵng ra làm sao cả. EM NÓI THẴNG VÀO MẶT BÁC ĐẤY. :D
@@ Mod & AE thông cảm. Cái này là em góp ý chân tình ạ.

em vốn đã kg có ý kiến gì từ lâu vì thấy họ kg hiểu biết nên em kg thèm chấp nên làm gì, cho nên các bác cũng đừng đôi co với bác ý làm gì, bác ý thuộc loại" ngu lâu khó đào tạo và kg biêt phục thiện "thì mình kg nên tranh luận làm gì khác nào nước đổ đầu vịt hãy để bác ấy chơi theo phong cách riêng với dàn máy hi-end(câu này của bác ý tự sướng và tự phong cho mình :))=)) nói tới đây làm em phải phì cười kg thể viết tiếp được.:))

duchieubui

em quá nể phục bác tuổi già tài quá cao , cực kỳ nguy hiểm nên mới dám tự vỗ ngực " phán " như thế , chắc bác phải cao tuổi lắm trong làng Hi-end bác nhỉ ,gần 30 năm chưa bác :))

quả là 1 bài viết hết sức sâu sắc , thắm đượm tính triết lí sâu xa , những phân tích mà những người mới có thâm niên dăm vài năm (conanlinh, cuongdoanvan, racingspeed, vcbnamrom , tamdamsg ) mới đọc đã thank ầm..ầm , mát ruột ..mát gan

quả là Nức Tiếng Xa Gần ...anh em lũ lượt kéo đến ủng hộ hết mình cho những triết lí của bác =D>

chắc bác cũng được bắt tay và những kỹ năng ..nhân cách sống..triết lý đạo đức sáng ngời của bác sẽ được những ông lớn như này đến thăm
hôm nào ông ý hoặc những ông lớn hơn ..gớm mặt hơn đến nhà bác thăm thì bác cố gắng nhanh tay chụp mấy cái ảnh cho anh em và những hội những người thank bác ở dưới hân hoan tán thưởng nhé 8-}
chắc lúc đó bác phải " tự sướng" hơn em là chắc rồi , bác nhỉ , có khi bắn lên tận nóc nhà cũng nên

Và bài viết của bác sẽ được lưu giữ mãi ..mãi cho muôn đời sau trên HDVN , hy vọng bác và hội bầy đàn đi theo bác đừng ngại ..hi..hi

=))

Bác càng nói thì tôi lại hiểu sâu thêm về con người của bác...!
Tôi ko dám nhận tôi học cao,hiểu rộng,nhưng tôi cũng tự hiểu cần phải nói gì làm gì để mọi người ko chê trách,chứ ko như bác,hống hách coi thường người khác,vì bác nghĩ người khác không bằng bác,bác làm vậy thì bác phải tự hiểu mọi người nghĩ gì về bác chứ.bác gọi AE là BẦY ĐÀN trong khi ấy bác là gi??? Còn tôi lên HDVN là giao lưu,và học hỏi kinh nghiệm với AE,tôi ko quan tâm mọi người chơi Audiophiles khủng đến đâu,cho dù người ta có chơi cái Casset cũ thì tôi vẫn tôn trọng họ,Tôi chơi Audiophiles có lẽ chưa lâu năm bằng bác,nhưng cũng ko đến mức quá ngu dốt để AE phải ghét tôi,Tôi cũng chẳng phải khoe của gì nhưng mấy thứ đồ giải trí của tôi đang có thì chẳng là gì với tôi cả kể cả sau này tôi có chơi Audiophiles ($ 6con số) thì tôi cũng chẳng tự sướng hay bắn lên tận nóc nhà như bác nghĩ đâu,
bởi vì Tôi là Tôi chứ ko phải Tôi là Bác, Nói đến đây thôi tôi thiết nghĩ mọi chuyện sẽ dừng lại ở đây và tôi tin rằng một điều là sẽ ko có AE nào vào phòng của bác nói thêm gì bác nữa đâu.!

ptkrelax

Active Member

=))

Lúc trước có đọc review về dàn HT của bác. Nói thật nếu những người đang vào nghề ( thậm chí đã chơi nhiều năm) đọc bài của bác thì như mở cái mớ tơ lòng về Hi - End.
Bác hành văn rất tốt, nhất là khoản "PR" cho những thiết bị "Hi - End" theo như nghĩa của bác nói. Cho thấy bác cũng là người có ăn học đàng hoàng.
Nhưng thời gian sau thấy bác vào các Topic khác " hành văn " quá kém.
Chẳng có gì là tuyệt đối và hoàn hảo cả. Có người này chơi cái này có người chơi cái kia. Mỗi người một khác. Bác có dàn vài chục ngàn USD bác khen hay nhưng biết đâu em nghe lại chối tai thì sao. Không nên bình phẩm những lời không hay với người khác chứ đừng nói AE trên 1 diễn đàn.
Từ " Bầy Đàn" >>> Chỉ những loài vật mới có thể gọi bằng danh từ như thế. Bác sinh hoạt trong HDVN mà bạn lại kêu họ là " Bầy Đàn">> Thế bác là gì ??
Câu kết: Bác càng nói chứng tỏ cái cách " hành văn" của bác ngày càng tệ>>> Nói thẳng ra là " Vô Văn Hóa".

vcbnamrom

e vẫn thank cho tất cả những ý kiến trên cho các bác tamdamsg, duchieubui, racingspeed đã thay e nói tất cả. Vâng thưa bác chủ, trông bác cũng có vẻ có tuổi đời nhưng phát ngôn chán quá, e chỉ mới tham gia đây thôi, chưa có nổi một cái dàn, chưa hiểu chuyện gì hết...nhưng đọc những dòng cmt của bác bên topic của anh Lan806 thì thật là...ngay cả người mới toe như e đây còn chán nản với cách bác phát ngôn thì các ae khác có lẽ còn hơn thế nữa.
e đã, đang, và sẽ quan tâm, sẽ chơi HD...với một mức đầu tư phù hợp, và những người như e dù "bầy đàn" nhưng luôn trân trọng những gì mà ae chia sẻ. mình thấy các ae ở đây vẫn nói rất lịch sự với bác, bác nên hiểu điều đó và xem lại.

ledzung

Member

Em đọc trang đầu đã nghĩ ngay đến mấy lời của bác HD-Long:))

Em nói cho bác chủ biết cảm nghĩ riêng em thôi nhá. Vấn đề ở đây không phải là trình chơi audio bao nhiêu năm kinh nghiệm như thế nào như em thì audio chỉ là thứ yếu bác à, nó phục vụ mình để xả stress... relax. Vì mỗi ng một hoàn cảnh mỗi công việc chẵng ai giống ai, quan trọng là có niềm vui đam mê thôi. Em thấy cách bác hành xử như một người " Vô văn hóa" nói ở đây là cái tính cách của bác... chứ em không dám nói bác không có ăn có học à nha. Nhìn hình bác em nghĩ bác còn non trẻ nên thôi em thông cảm xí xóa, em thanks ai là quyền tự do của em bác lôi nick cúng cơm em và các anh em khác vào mà cân đo đong đếm như thế à. Chẳng ai rỗi hơi như bác mà hùa đâu, anh em ng ta có cái đầu biết suy nghĩ chứ không không phải 1 bụng chữ nghĩa như Bác mà cái đầu rỗng tuếch chẵng ra làm sao cả. .

Đọc mấy cái post "tự sướng" của ông này tí nữa mình sặc vì cười mất.............
Chả hiểu mọc đâu ra cái loại "dở ông dở thằng" như thế này nữa, bệnh quá mức bệnh....
EM NÓI THẴNG VÀO MẶT BÁC ĐẤY. :D
@@ Mod & AE thông cảm. Cái này là em góp ý chân tình ạ

bởi vì Tôi là Tôi chứ ko phải Tôi là Bác,Nói đến đây thôi tôi thiết nghĩ mọi chuyện sẽ dừng lại ở đây và tôi tin rằng một điều là sẽ ko có nói thêm gì bác nữa đâu.

Lúc trước có đọc review về dàn HT của bác. Nói thật nếu những người đang vào nghề ( thậm chí đã chơi nhiều năm) đọc bài của bác thì như mở cái mớ tơ lòng về Hi - End.
Bác hành văn rất tốt, nhất là khoản "PR" cho những thiết bị "Hi - End" theo như nghĩa của bác nói. Cho thấy bác cũng là người có ăn học đàng hoàng.
Nhưng thời gian sau thấy bác vào các Topic khác " hành văn " quá kém.
Chẳng có gì là tuyệt đối và hoàn hảo cả. Có người này chơi cái này có người chơi cái kia. Mỗi người một khác. Bác có dàn vài chục ngàn USD bác khen hay nhưng biết đâu em nghe lại chối tai thì sao. Không nên bình phẩm những lời không hay với người khác chứ đừng nói AE trên 1 diễn đàn.
Từ " Bầy Đàn" >>> Chỉ những loài vật mới có thể gọi bằng danh từ như thế. Bác sinh hoạt trong HDVN mà bạn lại kêu họ là " Bầy Đàn">> Thế bác là gì ??
Câu kết: Bác càng nói chứng tỏ cái cách " hành văn" của bác ngày càng tệ>>> Nói thẳng ra là " Vô Văn Hóa".

haizzz. tặng cho bác này vài câu:
"sống đơn giản cho đời thanh thản"
" sống sao để cho người ta thương"

Chỉnh sửa lần cuối:

Lão này sống thì ở Hà Nội mà văn hóa Hà Bá =)), ghét .... từ khi vào thớt bác Lân comment (ko phải vì bác Lân mà e lên tiếng đâu nhá) vì cách hành xử của chính Người Hà Nội như bác ==>> Cái dàn của bác có giá trị nghìn tỷ cũng chả quan tâm, trình nghe nhìn của bác có tầm cỡ thế giới cũng ko ai thèm giao du nên bác xem lại mình có bệnh tự kỷ ko nhé =))

em vốn đã kg có ý kiến gì từ lâu vì thấy họ kg hiểu biết nên em kg thèm chấp nên làm gì, cho nên các bác cũng đừng đôi co với bác này làm gì, bác này thuộc loại" ngu lâu khó đào tạo và kg biêt phục thiện "thì mình kg nên tranh luận làm gì khác nào nước đổ đầu vịt hãy để bác tự sướng và tự phong cho mình :))=)) nói tới đây làm em phải phì cười kg thể viết tiếp được.:))

Đọc mấy cái post "tự sướng" của ông chủ thớt này tí nữa mình sặc vì cười mất.............
Chả hiểu mọc đâu ra cái loại "dở ông dở thằng" như thế này nữa, bệnh quá mức bệnh....

(Đề nghị Mod và các Bác có thẩm quyền trên diễn đàn vào nhắc nhở đồng chí này tránh phát ngôn bừa bãi)

duchieubui

@ PHONGVAN2000/haizzz. tặng cho bác này vài câu:

bác nói ra được nhưng câu này thì bác hãy làm như những lời bác vừa nói ra đi nhé!

duchieubui

Thằng điên bệnh wa. Chán!

:))

Đúng là cái loại Thâm nho...nhai đi nhai lại những câu nói của Ae để "Mượn gió bẻ măng"đây mà.may mà mình đã kịp tiêm phòng nếu không thì đã mắc bệnh bởi phát cắn vừa rồi,AE cũng nên cẩn thận nha :D

Em đề nghị mod close tp và del đi ạ, em thấy bác chủ thớt đã quá lời, đây là diễn đàn nơi chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm để mọi người lắng nghe & tiếp thu, chứ bác í tự sướng nhiều quá và có ý coi thường các mem khác qua lời nói ạ, cho dù là không có khói sao có lửa, nhưng em nghĩ del hoặc close tp là tốt nhất.

Thôi các Bác cho em xin, nói với loại người không biết tiếp thu đúng sai thì " Vứt đi" dù hắn có tự hào đi chăng nữa or gọi là "Tự sướng" thì cũng là cái loại "Gác chân lên cho "Bầy đàn" thọt thôi" :)) - Bé này nó bị bệnh đã man hết thuốc chữa. :)|

may mà mình đã kịp tiêm phòng nếu không thì đã mắc bệnh bởi phát cắn vừa rồi,AE cũng nên cẩn thận nha :D
Bé này nó bị bệnh đã man hết thuốc chữa. :)|

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác càng nói thì tôi lại hiểu sâu thêm về con người của bác...!
Tôi ko dám nhận tôi học cao,hiểu rộng,nhưng tôi cũng tự hiểu cần phải nói gì làm gì để mọi người ko chê trách,chứ ko như bác,hống hách coi thường người khác,vì bác nghĩ người khác không bằng bác,bác làm vậy thì bác phải tự hiểu mọi người nghĩ gì về bác chứ.bác gọi AE là BẦY ĐÀN trong khi ấy bác là gi??? Còn tôi lên HDVN là giao lưu,và học hỏi kinh nghiệm với AE,tôi ko quan tâm mọi người chơi Audiophiles khủng đến đâu,cho dù người ta có chơi cái Casset cũ thì tôi vẫn tôn trọng họ,Tôi chơi Audiophiles có lẽ chưa lâu năm bằng bác,nhưng cũng ko đến mức quá ngu dốt để AE phải ghét tôi,Tôi cũng chẳng phải khoe của gì nhưng mấy thứ đồ giải trí của tôi đang có thì chẳng là gì với tôi cả kể cả sau này tôi có chơi Audiophiles ($ 6con số) thì tôi cũng chẳng tự sướng hay bắn lên tận nóc nhà như bác nghĩ đâu,
bởi vì Tôi là Tôi chứ ko phải Tôi là Bác, Nói đến đây thôi tôi thiết nghĩ mọi chuyện sẽ dừng lại ở đây và tôi tin rằng một điều là sẽ ko có AE nào vào phòng của bác nói thêm gì bác nữa đâu.!

Khi Em tham gia diễn đàn,Em thề là ko bao giờ có ý châm trọc ai cả,nhưng mà tại mấy bác cứ chém lung tung,chê này chê kia nên Em mới nói vậy thôi chứ
nói tóm lại là mình nên tự hào với những gì mình đang có,và ước có đc những thứ mà mình chưa có! đơn giản vậy thôi các bác ạ! :))

Chỉnh sửa lần cuối:

vnthq

Member

Hai bộ này cùng đẳng cấp Hiend như nhau . Bộ trên tuy 2 cái loa bé bằng 2 hạt lạc thôi như mà cũng 2end đấy nhá . =))=))=))=))=))=))=))=))

Không có nút LIKE, tôi viêt luôn vậy, LIKE cực mạnh

vnthq

Member

Bộ dưới bao nhiêu vậy bác, tại ku đàn tranh này đang ở 1 căn nhà trị giá 8 tỷ đấy, ko khéo "nóng mặt" kêu bố mẹ bán nhà mua loa thì khổ :-$
Anh em ở đây có vẻ hiền, qua vnav xem ku này ăn cà chua với dép :)>-

Oh bác ới, trong RUM nhà mềnh này nhiều anh em nhà tiền bilion lắm lắm, mà đồ đạc cũng toàn băng VAT của nhà, hi hi, thích bác viết thế

ndnhd77

Member

Nói chung là bộ dàn đẹp, phòng cũng đẹp, chỉ nâng cấp em màn hình nữa cho hợp lý hơn.

truonghd

Well-Known Member

lâu lâu vào coi thấy topic của bác mà thấy buồn, diển đàn là nơi giao lưu học hỏi trao đổi kinh nghiệm với nhau mà bác hay châm chọc chi, khen đồ mình là quyền của bác chứ đừng đi chê đồ của người khác, "âm nhạc làm cuộc sống tốt đẹp hơn" , câu này mình có nghe ở đâu rồi , tự câu đó nó làm cho mổi người chúng ta phải suy nghic , nó hay ra sao và đẹp cỡ nào, nói chung đồ bác thì bác phải khen ngon đó là do cảm nhận cá nhân của bác, còn đồ người ta thì người ta khen hay vì người ta bỏ tiền và nghe theo ý của người ta mà, nói đến đây bác tự hiểu nhé ,,,,, THÂN

lâu lâu vào coi thấy topic của bác mà thấy buồn, diển đàn là nơi giao lưu học hỏi trao đổi kinh nghiệm với nhau mà bác hay châm chọc chi, khen đồ mình là quyền của bác chứ đừng đi chê đồ của người khác, "âm nhạc làm cuộc sống tốt đẹp hơn" , câu này mình có nghe ở đâu rồi , tự câu đó nó làm cho mổi người chúng ta phải suy nghic , nó hay ra sao và đẹp cỡ nào, nói chung đồ bác thì bác phải khen ngon đó là do cảm nhận cá nhân của bác, còn đồ người ta thì người ta khen hay vì người ta bỏ tiền và nghe theo ý của người ta mà, nói đến đây bác tự hiểu nhé ,,,,, THÂN

Khi Em tham gia diễn đàn,Em thề là ko bao giờ có ý châm trọc ai cả,nhưng mà tại mấy bác cứ chém lung tung,chê này chê kia ,hay châm chọc, lê la mang chuyện ở diễn đàn này rêu rao ở diễn đàn khác
Trích Nguyên văn bởi cineboy
Bộ dưới bao nhiêu vậy bác, tại ku đàn tranh này đang ở 1 căn nhà trị giá 8 tỷ đấy, ko khéo "nóng mặt" kêu bố mẹ bán nhà mua loa thì khổ
Anh em ở đây có vẻ hiền, qua vnav xem ku này ăn cà chua với dép
Em mới nói vậy .
nói tóm lại là mình nên tự hào với những gì mình đang có,và ước có đc những thứ mà mình chưa có! đơn giản vậy thôi các bác ạ!nói đến đây bác tự hiểu nhé ,,,,, THÂN :))

Đọc đến đoạn nhà bác chủ trị giá 8 tỉ em suýt nữa té ghế . Chết cười
Em nói thẳng đấy chứ ạ

Ếch ngồi đáy giếng còn cố tỏ ra nguy hiểm
.

Đọc mấy cái post của ông này tí nữa mình sặc vì cười mất.............:))

Chỉ có cái đồ vô văn hóa mới gọi người khác là ếch

(Đề nghị Mod và các Bác có thẩm quyền trên diễn đàn vào nhắc nhở đồng chí này tránh phát ngôn bừa bãi)

Chỉnh sửa lần cuối:

Thằng chủ thớt này kinh dị dã man rợ quá. Tới giờ uống thuốc rồi mà ko chịu uống nên ra nông nổi này đây.

haizzz. tặng lại cho thằng chủ bài trên vài câu:
Đúng là "động vật hiếm" thấy đấy. Bây giờ kiếm đâu ra được "loại" như thế .:))
Cái ông chủ thớt này không biết nhục thì phải.Đúng là "động vật hiếm" thấy đấy. Bây giờ kiếm đâu ra được "loại" như thế .

bác xem lại mình có bệnh tự kỷ ko nhé :-j , Cái ông này cũng không biết nhục thì phải

kinh dị dã man rợ quá. Tới giờ uống thuốc rồi mà ko chịu uống nên ra nông nổi này đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên