Offline giao lưu HD Sài Gòn - Tiền Giang Mỹ Tho ngày 26/05/2012, anh em vào đăng ký tại đây

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Offline giao lưu HD Sài Gòn - Tiền Giang Mỹ Tho ngày 26/05/2012, anh em vào đăng ký tại đây

món đó sáng sớm hoặc chiều hoặc bữa ăn chính dùng mới ngon chứ lửng lửng ăn ra gì.mà bác muốn dùng e mời chỉ có điều xơi nó no tuốt luốt rồi lấy đâu dùng món khác,lần sau bác nhỉ.

Như vậy, đủ biết chú Quốc là đầu bếp thượng hạng rồi!

Ðề: Offline giao lưu HD Sài Gòn - Tiền Giang Mỹ Tho ngày 26/05/2012, anh em vào đăng ký tại đây

e đăng ký nhưng kêu thằng bạn đi được k bác nhỉ, tại e đang còn ngoài Đà Nẵng tung tăng chạy bàn bán mì quãng phụ ông a rồi...

Chỉnh sửa lần cuối:

tolydieu

e đăng ký nhưng kêu thằng bạn đi được k bác nhỉ, tại e đang còn ngoài Đà Nẵng tung tăng chạy bàn bán mì quãng phụ ông a rồi...
Bạn thông cảm vì số lượng có hạn, nhà thì chật nên chỉ dành những thành viên đã từng đi off với nhau thôi bạn à. Nếu những sáng CN bạn và bạn của bạn rãnh thì mời đến off-cafe hàng tuần cho vui.
http://www.hdvietnam.com/diendan/55...d-sai-gon-moi-anh-em-tham-gia-va-chia-se.html

delldell

Well-Known Member

ý mà dr Quang đâu rồi ko thấy đăng ký nhỉ, bác ý xuống để e lý le nhà rằng có diễn viên râu cọp chuyên đóng vai oác đạt lắm.

Dr. Quang hỏi thăm đường đến nhà em mà em cứ cà-rởn hoài! Vì lão ấy sẽ lái xe riêng, có thể đến sớm trước hội, ăn chơi nhảy múa xong lão zông về sớm luôn.

tolydieu

Ừ nhắc mới nhớ, sao giờ lục lại trong menu không thấy, chắc mấy bác chụp giật quá nên rách khúc đó rồi.

qdangnhat

Well-Known Member

XIN PHÉP ANH EM TRONG HỘI HÔM ĐÓ MÌNH CÓ MỘT SỐ VIỆC Ở BÌNH CHÁNH NÊN SÁNG PHẢI ĐI SỚM ĐỂ GIẢI QUYẾT VÀ CHIỀU PHẢI TRỞ LẠI BÌNH CHÁNH TRƯỚC 15h00 VÌ VẬY PHẢI ĐI RIÊNG VÀ VỀ SỚM. DỰ ĐỊNH ĐI SỚM ĐỂ ĂN SÁNG HỦ TÍU MỸ THO
ĐÃ XIN Ý KIẾN TRƯỞNG LÃO NAMRAU
CHỜ SỰ CHO PHÉP CỦA CHƯỞNG MÔN HBINHLOVE
SẼ CHUẨN BỊ LỂ VẬT ĐỂ TẠ LỖI TOÀN THỂ HUYNH ĐỆ TỶ MUỘI

hbinhlove2003

Well-Known Member

XIN PHÉP ANH EM TRONG HỘI HÔM ĐÓ MÌNH CÓ MỘT SỐ VIỆC Ở BÌNH CHÁNH NÊN SÁNG PHẢI ĐI SỚM ĐỂ GIẢI QUYẾT VÀ CHIỀU PHẢI TRỞ LẠI BÌNH CHÁNH TRƯỚC 15h00 VÌ VẬY PHẢI ĐI RIÊNG VÀ VỀ SỚM. DỰ ĐỊNH ĐI SỚM ĐỂ ĂN SÁNG HỦ TÍU MỸ THO
ĐÃ XIN Ý KIẾN TRƯỞNG LÃO NAMRAU
CHỜ SỰ CHO PHÉP CỦA CHƯỞNG MÔN HBINHLOVE
SẼ CHUẨN BỊ LỂ VẬT ĐỂ TẠ LỖI TOÀN THỂ HUYNH ĐỆ TỶ MUỘI
Trước 3g vậy là có thể giao lưu với anh em rồi đúng ko bác Quang râu :D

ngocthanh8106

Diễn đàn nó giật mất con tôm càng nướng phomai rồi. Ah, các bác đi miền tay, táy ao, tôm càng ngon số doách đấy!! Rồi em nướng lại, hihihi...
@all: hay mình thuê vài bộ đồ bà ba nam, mặt tát ao, chụp show này Cọp nổi như Cồn!!

meamthanh11

Active Member

Như vậy, đủ biết chú Quốc là đầu bếp thượng hạng rồi!
e đâu dám múa rìu qua mắt thợ săn đâu ah,còn off ngoại khóa giao lưu thì nhất định e làm từ từ các món đồng quê chắc bụng mời các bác, tới dịp giỗ lớn hay Tết gd hay ngồi lại gói bánh tét mà e đặc biệt thích gói nhân: thịt mỡ ba chỉ rút xương hột vịt muối lạp xưởng mai quế lộ dậu xanh, mà là nếp bè cao sản và hấp cách thủy bánh tét mới ngon nha.nhất định tg gần e mà còn tạo pác po đi off HDSG thì mời cả nhà dùng thử.

ngocthanh8106

Bác sửa văn em sao ko bôi đỏ??? Sao có vụ em tự nấu ở miền tây ở đây nữa!!! Bác về miền tây, ăn cơm do chính con gái miền tây chính thống nấu cho ăn, đảm bảo năm sau cưới vợ miền tây luôn( Cọp là con lai, có 50% miền tây thôi)

ngocthanh8106

ý mà dr Quang đâu rồi ko thấy đăng ký nhỉ, bác ý xuống để e lý le nhà rằng có diễn viên râu cọp chuyên đóng vai oác đạt lắm.

Bác nhắn dùm bác ấy, trả hộ em bộ râu, hổm rày hỏng có dám ra đường nè, huhuhuhuhu

longdnl

Well-Known Member

e đâu dám múa rìu qua mắt thợ săn đâu ah,còn off ngoại khóa giao lưu thì nhất định e làm từ từ các món đồng quê chắc bụng mời các bác, tới dịp giỗ lớn hay Tết gd hay ngồi lại gói bánh tét mà e đặc biệt thích gói nhân: thịt mỡ ba chỉ rút xương hột vịt muối lạp xưởng mai quế lộ dậu xanh, mà là nếp bè cao sản và hấp cách thủy bánh tét mới ngon nha.nhất định tg gần e mà còn tạo pác po đi off HDSG thì mời cả nhà dùng thử.

Loại bánh này trên thành phố tìm không có đâu. Mình có 1 lần dùng qua bánh tét cũng miền Tây mình nhưng không nhớ Tỉnh nào, cũng giống như chú nói ở giữa là thịt ba chỉ trut xương cuộn tròn ôm 1 dọc lòng đỏ trứng hột vịt muối như là dãy lòng đèn, rồi tới đậu xanh, đến nếp cực dẻo và thơm nhưng có màu xanh lá cây. cắt chừng 2 khoanh bỏ dĩa gắp vào vài cọng dưa cải muối, rồi sao nữa ta.... Chẹp chẹp! chịu hết nổi rồi!

longdnl

Well-Known Member

Diễn đàn nó giật mất con tôm càng nướng phomai rồi. Ah, các bác đi miền tay, táy ao, tôm càng ngon số doách đấy!! Rồi em nướng lại, hihihi...
@all: hay mình thuê vài bộ đồ bà ba nam, mặt tát ao, chụp show này Cọp nổi như Cồn!!

Với cái đà này, thứ 7 ghé Mỹ Tho xong thả bé Cọp bên cồn Phụng nha, lúc đó nổi hơn cồn luôn :)

vinagoh

Well-Known Member

Sáng đi tối về thì chắc chưa phê các Bác nhẩy........khi nào có tour sáng nay đi sáng mai về thì ới em với nhé. <:p

meamthanh11

Active Member

bác Long nói chính xác hình như e nghe đồn là Cần Thơ có món đó mà e thì biến tấu nướng lạp xưởng vào và chưng cách thủy tuy lâu hơn nhưng bánh lại dẻo hơn, màu xanh là lá dứa hương loại lá nhỏ xanh thẫm.lâu lâu có dịp mới làm but ko đủ cho quí bạn đem đi tứ xứ vì gd e bận việc kinh doanh quá nhiều, thích làm chơi để giữ lửa truyền thống.ủa mà xí quên mấy nay e lạc đề từ HD sang HA (ham ăn) rồi.máy bác xì phố ném nhẹ cho ah[-O<

itsaigon

Member

... ...

chụp vầy thường quá...hay Cọp làm show múa lửa đi...bác Luật-aliasleo7 sẽ chụp...bảo đảm không những Cọp nổi như cồn mà còn tạo scandal khắp nơi lun đó..

longdnl

Well-Known Member

chụp vầy thường quá...hay Cọp làm show múa lửa đi...bác Luật-aliasleo7 sẽ chụp...bảo đảm không những Cọp nổi như cồn mà còn tạo scandal khắp nơi lun đó..

Cao kiến, cao kiến! biết đâu từ đó có tay nhận diện được và dẫn độ về ....rừng. =))

Bên trên