Offline HD Hà Nội 07/05/2011 (Ảnh & bình luận trang 25).

namnam97

Ðề: Offline HD Hà Nội chào mừng 30/4, 1/5 và 7/5 vào ngày thứ Bẩy 07/05/2011.

thấy trên link MU có nhiều ảnh chị Nhok lắm mà ....đề nghị chị Nhok lấy ảnh đấy làm avatar cho nó ..."thân thiện" :-"

dangnham

Đã post xong ảnh và bình luận rồi nhé. Em trình còi nên bình luận chưa hay lắm. Các bác thông cảm nhé :)

Nhok

Sao cái thằng kia nó cứ chọc ngoáy mình nhờ :-w , oánh chết bi giờ ;))

Chị toàn bị dìm thôi mày à =)) cho nên chị ghét chụp ảnh ntn lắm, vs lại cái mẹt mình trông cũng kinh , lên ảnh thấy ghê gớm quá cơ =))

ava này đẹp nhứt rồi , chả lẽ đưa tình yêu lên , hê hê:">

TR0JAN

Ðề: Offline HD Hà Nội 07/05/2011 (Ảnh & bình luận trang 25).

Karaoke chụp lúc ít người nhất nên nhìn xịt quá :D hơn 20 người đi hát mà trong ảnh chỉ có 7 :(

linhnguyen5187

Hớ hớ! Cứ để mấy cái mới chụp cũng được mà chị Nhok! Giang hồ hay khen béo khoẻ béo đẹp chứ có khen gầy khoẻ gầy đẹp bao giờ đấu!=))
Bác Hiếu mất tích đâu rồi ấy nhỉ! Chẳng thấy hàng họ đâu cả. Phải nhanh chân nhanh tay như Dangnham mới phải chứ :">

BKG

Oài, giờ mới lên mạng :)) Đã thấy có bài post rồi :p Khổ cái lần này em đến muộn nên ko đc chứng kiến vụ việc từ đầu, dangnham phóng viên kiêm bình luận thế này là hết ý rồi :">

Hehe hôm đấy tình hình là về nhà hơi bị sớm đấy nhé . Hôm đấy mình khám phá ra rất nhiều cái mới . Bổ xung thành viên linhnguyen cho đội test bia , Hanoiconer cho đội KOK

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác ít thanks quá, để em qua thanhk giùm cho ...ảnh đẹp ..đội test bia cũng ẹp :D

kiukiu

Well-Known Member

Mèng, trông vua bia vưỡn phong độ thế ;;) hình như vợ đẻ xong còn đẹp chai ra :))

Mèng, trông vua bia vưỡn phong độ thế ;;) hình như vợ đẻ xong còn đẹp chai ra :))

Em phải công nhận 1 sự thật phũ phàng : Bác nói quá đúng kekeke. Mà hôm đấy Kiu đi đâu thế nhớ lắm mới bổ sung cho hội thằng em uống bia cũng khá lắm . Hôm nào anh em tổ chức đi uống tiếp đê.
@ Giao ơi có nên thành lập hội ăn nhậu không nhỉ ? Cũng off định kỳ như những hội khác ý

siboney

Well-Known Member

Em phải công nhận 1 sự thật phũ phàng : Bác nói quá đúng kekeke. Mà hôm đấy Kiu đi đâu thế nhớ lắm mới bổ sung cho hội thằng em uống bia cũng khá lắm . Hôm nào anh em tổ chức đi uống tiếp đê.
@ Giao ơi có nên thành lập hội ăn nhậu không nhỉ ? Cũng off định kỳ như những hội khác ý

Trông bác cũng biết 80 - 90% bác mê nhậu như anh em mê HD :)). Thành lập hội nhậu đê bác, em xin đăng ký làm thành viên off từ xa :)).

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

...@ Giao ơi có nên thành lập hội ăn nhậu không nhỉ ? Cũng off định kỳ như những hội khác ý
A thành lập và làm chủ tịch CLB Ăn Nhậu luôn đê:)). CLB đó k cần phải off định kỳ đâu, toàn bác máu chiến, cuối tuần alo là đi tuốt thôi;)).

A thành lập và làm chủ tịch CLB Ăn Nhậu luôn đê:)). CLB đó k cần phải off định kỳ đâu, toàn bác máu chiến, cuối tuần alo là đi tuốt thôi;)).

Tại vì anh thấy trong box Hà Nội có rất nhiều hội , nào là hội thúy nga , vân sơn , asian , nào là hội yêu sách hội câu cá cầu lông , nhiếp ảnh .... thế nhưng mọi con đường đều dẫn đến ăn và nhậu . Vậy tại sao ta không làm hội ăn nhậu mục đích là đi luôn vào vấn đề ăn nhậu đỡ phải mất thời gian . Anh rất thích tụ tập và ăn nhậu cùng anh em nhưng sắp tới anh có việc riêng không dám nhận làm chủ tịch . Anh thấy chú rất nhiệt tình và cuộc off nào của hội nào chú cũng có mặt mà chú lại chưa thành lập hội nào vậy chú nên đứng ra làm chủ tịch hội anh xin làm phó được không . Mục đích hội lập ra là để thỏa mãn đam mê ăn nhậu trong hoàn cảnh bão giá , nghiên cứu những chỗ ngon bổ rẻ để khảo sát , tư vấn cho các hội khác . Đồng thời nuôi dưỡng đào tạo ươm trồng các tài năng làm nòng cốt để tham gia các chiến trường trông những buổi họp của HD Việt Nam . Ý chú Giao và anh em HDHN thấy thế nào ?

kiukiu

Well-Known Member

Trước thật ra là có cái hội này rồi đấy :))
Thời kỳ lão Nouvo và Bulonggi kéo quân từ YA sang =))

Nói chung e thấy cái mục đích của lão vua bia rất hay, la liếm, tư vấn các địa điểm ngon bổ rẻ, các món tủ của hà nội, các quán xá anh em nên đến khi cần nịnh gấu/tiếp khách/lừa tình/quán ... cho chịu =)) ... mở rộng ra có thể coi như hội ẩm thực HDHN, tiêu chí và nội quy cũng chả phải bàn gì nhiều, vì ăn với uống nó thiết thân mà ;;) Nâng ăn uống nó lên tầm nghệ thuật là vấn đề cấp thiết trong lúc này :D

Trước thật ra là có cái hội này rồi đấy :))
Thời kỳ lão Nouvo và Bulonggi kéo quân từ YA sang =))

Nói chung e thấy cái mục đích của lão vua bia rất hay, la liếm, tư vấn các địa điểm ngon bổ rẻ, các món tủ của hà nội, các quán xá anh em nên đến khi cần nịnh gấu/tiếp khách/lừa tình/quán ... cho chịu =)) ... mở rộng ra có thể coi như hội ẩm thực HDHN, tiêu chí và nội quy cũng chả phải bàn gì nhiều, vì ăn với uống nó thiết thân mà ;;) Nâng ăn uống nó lên tầm nghệ thuật là vấn đề cấp thiết trong lúc này :D

Bác Kiu nói rất đúng Ẩm Thực hay Ăn Nhậu thì cũng giống nhau thôi cái tên thì cũng tùy anh em đặt . Theo kinh nghiêm ăn nhậu của em thì thế này : nên chia ra làm 2 phần ăn và nhậu . Trước hết là Nhậu , trong nhậu có bia và rượu ( cá nhân em chỉ thích bia ) bia để cho mùa hè rượu vào mùa đông. Đối với dân nhậu thì việc ăn không quan trọng lắm khi ngồi uống bia chẳng hạn em chỉ thích uống bia với lạc , nem chua , mực nướng là ngon nhất nếu có thêm đậu lướt thì là cực chuẩn , thế thôi chủ yếu là uống bia . Bia thì phải mới , không pha nhiều uống dễ vào và không đau đầu . Vì thế anh em sẽ tập trung tìm kiếm những quán vỉa hè bia ngon chuẩn đồ ăn đơn giản , em nghĩ ở Hà Nội cũng có nhiều quán tiêu chí như vậy . Phần 2 là nhậu phần này em không rành lắm nên anh em phải tích cực kêu gọi các chị em tham gia hội . Mục đích tìm các quán đồ ăn ngon đặc sắc độc đáo, vì mục đích chính là Ăn tất nhiên là phải rẻ rồi hehe. Tuy nhiên anh em nhậu cũng không lo ở những quá đó cũng sẽ có rượu ngon bia ngọt cho anh em nhậu xả láng . Tóm lại tiêu chí vẫn là NGON BỔ RẺ he he .

anbinhdo

Well-Known Member

Vừa qua bên box DN của bác xem xong nhiều ảnh quá , ảnh đẹp quá , các bác già quá há há há

Dạ bên em chỉ có 5 Cố Vấn Lão Làng còn bao nhiêu là Ten thôi Bác , có gia đình chiếm 30% - còn 70% thì vẫn ve vãng các Cô - Chàng hàng xóm =))

conan2901

Active Member

ôi, nhok mập ra hay sao ý
p/s: 40D mà mầu da mềnh nó cho như kiểu thiếu máu X_X
kit mà chụp kinh nhể =))

Bên trên