OLED hay QLED: Vì đâu mà cứ đau đầu?

Thảo luận trong 'Thiết bị Phát hình' bắt đầu bởi SkylerNew, 29/11/19.

1. khanhlyfan

khanhlyfan Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Nhưng dùng lâu dài sẽ dể bị lưu hình, bóng mờ :(

2. NikitaGirl

NikitaGirl Member

Đã được cảm ơn:
    10
    OLED đến nay vẫn chưa chín mùi đâu, kể cả có giảm giá đi thêm nữa

3. nmb48

nmb48 Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Đồng ý, dùng một thời gian bán để lên đời sợ mất giá

4. quangsamfan

quangsamfan Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Chuẩn luôn, cứ ra siêu thị chọn là thượng sách.Môi trường ánh sáng mạnh thì QLED luôn cho chất lượng hình ảnh nhỉnh hơn OLED, không bị chói sáng vì thiếu sáng

5. Đặng Trung Hiếu

Đặng Trung Hiếu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    536
    Nhu cầu của bác trên là mua để khoe chơi mà bác

6. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    536
    Bản thân có phim có 23.96 FPS thì nó nâng lên như nào ấy nhỉ @@!

7. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Nói mồm thì hay lắm :) bạn cứ qua nhà mình mình cho trải nghiệm cả Oled cả Qled :) đợi đến lúc nó burn in chắc người ta đủ tiền mua cmn tivi mới rồi.Mình có để sđt bên trên đó bạn :)

8. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Bạn ơi bạn cứ qua nhà mình mình cho xem cả oled lẫn qled nhé :) thích mình bê 2 con ra ngoài trời cắm cho bạn xem xem oled nó đủ sáng để nhìn rõ ko nhé chứ lấy mấy cái trên mạng ra đây làm gì,các cụ bảo trăm nghe ko bằng mắt thấy mà

9. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Bác ơi chấp làm gì cái bọn đấy :) mình cho hẳn sđt với địa chỉ cho qua ngắm cả oled lẫn qled mà còn đéo dám gọi nữa :) toàn lấy mấy cái dẫn chứng nhổn làm trên mạng ra khè thiên hạ trong khi mình có hẳn 2 loại tivi cho bọn nó xem

10. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Thế tivi mua về để ngoài trời xem hả bạn??? :) ngoài cái độ sáng cao hơn oled thì qled hơn đc oled ở điểm gì vậy bạn :) oled nó ko sáng bằng qled nhưng chỉ cần 800 nit như con a9g của mình quá đủ để xem bình thường rồi bạn seeder ạ :)

11. qazwsxrfvtgb

qazwsxrfvtgb Uploader

Đã được cảm ơn:
    17,771
    mặc dù ko liên quan dv hay hdr nhưng màn hình sáng quá sẽ bị y chang như cái hình hdr dưới đây
    hãy tưởng tượng, màn oled sáng 1000 nit là hình phía trên
    và màn qled sáng 4000 nit phía dưới

sáng 4000 nit coi chói mắt để làm gì vậy các bạn seeder samsung

ai mua tv về để ngoài trời coi mà cần cực sáng để dễ nhìn vậy các bạn seeder ss

12. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Bác quote nhầm người rồi mà thôi ko sao. Mấy anh seeder sam gáy thì to lắm bác ạ :) toàn mang cái độ sáng cao vượt trội so với oled ra để khè thiên hạ thôi :):):)

13. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
  14. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    536
  15. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Đầu tiên Cho sđt với địa chỉ qua xem cả oled lẫn qled còn ko dám gọi,nhà mình có cả A9G,E9,W8 với 1 con qled nữa cần cứ alo qua tận nơi cho tự trải nghiệm mà đánh giá :) sau dẫn bài viết ra vẫn ko biết là loại nào hơn :) ko hiểu phải làm gì cho vừa lòng b :)

16. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    536
    Lạy cụ
    Từ đầu đến giờ e có bảo QLED nó đẹp hơn OLED đâu, vụ bác bem nhau với mấy ông kia cho SĐT liên quan gì e đâu. E chỉ muốn biết hiện tại vấn đề độ bền của OLED cải thiện như nào rồi, còn QLED sau vài trăm có tiến bộ gì hơn không. Tìm Google cũng toàn ra mấy bài vài năm trước như cái Link bác dẫn thôi. E đang cần mua TV chứ có bán đâu, khổ thật.

17. Sirus113

Sirus113 Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Đã đến tầm tiền cả trăm củ mà bác lại đắn đo về độ bền à :)tất nhiên đồ công nghệ ko ai nói trước đc điều gì nhưng tầm giá cao cấp như này thì từ chất lượng build cho đến thiết kế,độ hoàn thiện,chất lượng hình ảnh,âm thanh... nó ở đẳng cấp khác so với dòng tầm trung với giá rẻ rồi bác:) đi mua mà suốt ngày đắn đo nó cực lắm,em thì ko khuyên bác lựa con nào ko có đứa lại kêu e là seeder, tốt nhất bác cứ phi thẳng ra siêu thị điện máy trải nghiệm là nhất,thích con nào thì quất,tivi nào chả có bảo hành:) còn về độ bền thì chả ai dám khẳng định,nó còn tuỳ vào vị trí bác đặt tivi,nhiệt độ,thời tiết,cách vệ sinh tv nữa,có thể 2 ông cùng mua 1 con tv nhưng ông này dùng đc 3 năm ông kia lại dùng đc 5-7 năm ai mà biết đc

18. dungoc

dungoc Member

Đã được cảm ơn:
    14
    mình đang dùng con sony a8f đã được gần 2 năm nói chung là hình ảnh mỹ mãn.qled sam tuổi gì mà so với oled được.còn ông nào bảo oled không sáng thì sai lầm đấy,tôi xem phim hoặc youtube toàn giảm sáng đi thôi để 50-60 là cùng còn đêm tôi chỉ để sáng 5-10 thôi mà hình ảnh nó vẫn rõ đâu ra đấy.chốt lại là oled cho độ tương phản tuyệt vời.

19. Bluebloa2

Bluebloa2 Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Nhiều người thích coi hình ảnh mượt mà đấy bác, công nghệ này thì hãng nào cũng có và cơ chế hoạt động điều giống nhau như panel 120hz thì mới mượt mà được.Tuy nhiên vẫn có tình trạng bể hình nếu chủ thế chuyển động nhanh quá và ta tăng max các thông số, để auto hay 5/10 là ok .Cái này Samsung khi chơi game thì bật vẫn giữ được input bt, còn Sony thì bật lên sẽ bị tăng nên ít ai dùng khi chơi game.

20. buivien

buivien Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Sam mới tung clip quảng cáo hơi phản pháo lại LG