OLED: làn sóng chuyển dịch mới từ tất cả các nhà sản xuất TV.

Em mua tivi nhiều khi chả để ý so sánh nhìu, chỉ hỏi cái nào công nghệ nào mới thì xem, ưng thì chốt

tranglangthang

người dùng ngày càng thông thái, nhất là đối với người dùng công nghệ nên ss cũng lo mà nâng cấp công nghệ tivi của mình đi, các hãng khác nâng tầm lên OLED hết rồi mà ss vẫn còn lặc đặc ở công nghệ LCD

Alohazzz

Member
2016 là thế, nhưng 2017 lg có thêm đối thủ nhẹ như bông là Qled của Sam sung kìa... nghe mà tức cười nhỉ, công nghệ cũ mà dám đối đầu công nghệ tương lai

batistaa

Member
chỉ vì lg có oled ma ss cho ra đại 1 cai tên qled hay sao?? thế còn công nghệ mới của qled là j ?? hay chỉ là mới cái tên còn công nghệ cũ vẫn như thế

ngogiadi

Member
Công nghệ phát triển như vũ bão, cứ lâu lâu lại thấy anh LG này tung ra một công nghệ mới, thì anh ss cũng đu theo

yura

người dùng ngày càng thông thái, nhất là đối với người dùng công nghệ nên ss cũng lo mà nâng cấp công nghệ tivi của mình đi, các hãng khác nâng tầm lên OLED hết rồi mà ss vẫn còn lặc đặc ở công nghệ LCD
ủa chứ QLED ko phải là công nghệ OLED hả bác?

nainaa

Member
tv khi hoạt động thường hay tỏa nhiệt có khi rất nóng luôn á, dòng OLED hay QLED thì ít tỏa nhiệt, thân thiện với môi trường hơn?

heri

LG độc quyền trên thế giới về công nghệ OLED tivi rồi

donquanhao

Member
ko có gì có thể chỗi cãi OLED vẫn là đỉnh trong mảng tivi. Tại sao samsung ko đi so sánh QLED với TV OLED 2017

Hãng nào cũng chạy đua sx OLED...mà SS vẫn ko chạy theo biết đâu vì họ đã thấy nhược điểm của OLED??? Với mình chạy đua theo 1 trào lưu ko thể hiện đó là điều tốt.

Alohazzz

Member
các bác rút kinh nghiệm đừng như em nhé, bị quảng cáo của Sam làm mờ mắt mua về mà thất vọng tràn trề

joncena

Member
nếu là công nghệ mới thì sao samsung ko đặt tên khác đi, tự nhiên đặt tên QLED làm người ta dễ nhầm với OLED có trước đó

Bên trên