Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

em cũng đang phân vân về việc lựa chòn dàn âm thanh cho phòng em. Hiện em gom góp lúa đc vừa đúng khoảng $600 AUD. Theo ý kiến các anh chị em nên mua dàn Onkyo HT S4505 này hay là chia tiền đó ra để mua 1 bộ Audio engine A2 để nghe nhạc, và 1 bộ Logitech Z906 để xem film ạ? Nguồn của em là desktop với sound onboard. nhu cầu của em là cả film, nhạc và game theo tỉ lệ 40-40-20. :D (hơi bị tham) Nhạc em hay nghe là nhạc nhẹ pop ballad nhu The Men, Bằng Kiều, Lê Hiếu và nhạc hòa tấu để ru ngủ :p Phòng em khoảng 15, 16m2 gì đó. Mong anh chị tư vấn hộ em. :)
Bộ 4505 này nghe nhạc ăn đứt mấy cái AUDIO ENGINE gì gì mà bác đề cập, thật ra với tầm thấp, bác ko cần chia ra nghe nhạc riên, xem phim riêng, vì như thế cũng không phân biệt được, mà chia đôi ngân sách là chi đôi chất lượng âm thanh...

huyjack90

Member
Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Bộ 4505 này nghe nhạc ăn đứt mấy cái AUDIO ENGINE gì gì mà bác đề cập, thật ra với tầm thấp, bác ko cần chia ra nghe nhạc riên, xem phim riêng, vì như thế cũng không phân biệt được, mà chia đôi ngân sách là chi đôi chất lượng âm thanh...

vậy theo bác thì em nên lấy onkyo pk ạ? tiện cho em hỏi thêm câu nữa, nếu em mua dàn này thì có cần mua thêm DAC hay card sound rời ko ạ? Hay là dùng DAC của receiver là đủ rồi ạ? Em cam ơn ạ

cuibap01

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

vậy theo bác thì em nên lấy onkyo pk ạ? tiện cho em hỏi thêm câu nữa, nếu em mua dàn này thì có cần mua thêm DAC hay card sound rời ko ạ? Hay là dùng DAC của receiver là đủ rồi ạ? Em cam ơn ạ

Chỉ 1 HT-S4505 là đủ rồi bác ơi.

ilovealo

Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Em chỉ xem phim thì bộ này hay Denon 1312Xp, cái nào hay hơn

4505 ăn đứt cả phim lẫn nhạc

huyjack90

Member

dàn này nếu so với Yamaha YHT-298 thì như thế nào ạ? Âm thanh có chênh lệch lắm ko ạ? Yamaha YHT-298 đang bán với giá $499, và Onkyo HT-S4505 là $599, so với chênh lệch $100 như vậy thì có đáng đồng tiền bát gạo ko ạ? Dàn này sẽ là dàn đầu tiền của em nên muốn quyết định kĩ tí :D

JESSIEBO

Active Member
Mình ship ra cho bác...hoặc đợi tháng 11, ghé chi nhánh của mình tại 71B Hai Bà Trưng. HN là có thôi mà...

mourista

Member

Phòng có 18 m2 thôi nhưng nó hơi thông với 1 phòng 18m2 nữa thì có OK ko các bác? có bị loãng quá ko?
Phòng khách nhà em dạng như thế này này:

avico

Member

Phòng có 18 m2 thôi nhưng nó hơi thông với 1 phòng 18m2 nữa thì có OK ko các bác? có bị loãng quá ko?
Phòng khách nhà em dạng như thế này này:

em nghĩ là OK bác ạ. hàng xóm nghe rõ mồn một ấy chứ 8-}

huyjack90

Member

em vừa múc dàn này, giá $499 AUD, nằm coi film cứ nghe tiếng chó sủa văng vẳng, nhưng pause film thì lại ko nghe tiếng chó sủa nữa... nằm suy nghĩ mãi thì mới nghĩ tới rằng tiếng chó sủa từ loa =)) Em thề là em ko hề nghĩ rằng tiếng chó sủa từ cái loa suround ra. Dàn này coi film quả là quá chuẩn. Coi bluray Fast five wa HDMI ra thẳng chữ DTS Master đỏ khè, nó đã gì đâu. :D Nhưng ko biết tại em đặt vị trí loa ko hợp lý hay sao, mà thấy loa surround tiếng có vẻ trội hơn center và front. Center thấy vẫn còn hơi thiếu lực vì hội thoại vẫn còn hơi nhỏ. Để em tiếp tục mày mò chỉnh xem sao. Nhưng nói chung là dàn này ngon, very happy with it :p

JESSIEBO

Active Member

em vừa múc dàn này, giá $499 AUD, nằm coi film cứ nghe tiếng chó sủa văng vẳng, nhưng pause film thì lại ko nghe tiếng chó sủa nữa... nằm suy nghĩ mãi thì mới nghĩ tới rằng tiếng chó sủa từ loa =)) Em thề là em ko hề nghĩ rằng tiếng chó sủa từ cái loa suround ra. Dàn này coi film quả là quá chuẩn. Coi bluray Fast five wa HDMI ra thẳng chữ DTS Master đỏ khè, nó đã gì đâu. :D Nhưng ko biết tại em đặt vị trí loa ko hợp lý hay sao, mà thấy loa surround tiếng có vẻ trội hơn center và front. Center thấy vẫn còn hơi thiếu lực vì hội thoại vẫn còn hơi nhỏ. Để em tiếp tục mày mò chỉnh xem sao. Nhưng nói chung là dàn này ngon, very happy with it :p
set lại các loa đi bác

huyjack90

Member
Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

set lại các loa đi bác

Em vừa khen xong, giờ nó có vấn đề rồi =.=" Cái cục subwoofer tự nhiên ko lên nữa, cái đèn indicator cũng tắt ngủm... loay hoay cả tiếng nó vẫn ko lên... buồn gì đâu, mới mua đc có 2 ngày...:(

Re: Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Em vừa khen xong, giờ nó có vấn đề rồi =.=" Cái cục subwoofer tự nhiên ko lên nữa, cái đèn indicator cũng tắt ngủm... loay hoay cả tiếng nó vẫn ko lên... buồn gì đâu, mới mua đc có 2 ngày...:(

Lại có một nạn nhân của hàng xách tay. Giá này cộng tiền ship cũng gần bằng giá tại Việt Nam . Tại sao bác không mua tại Việt Nam để còn có bảo hành cho nó an tâm. Xin chia buồn với bác vậy.

huyjack90

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Lại có một nạn nhân của hàng xách tay. Giá này cộng tiền ship cũng gần bằng giá tại Việt Nam . Tại sao bác không mua tại Việt Nam để còn có bảo hành cho nó an tâm. Xin chia buồn với bác vậy.

đâu, em đang sống tại Úc mà bác, đâu có xách tay gì ... =.= Tối wa bực mình wa1, loay hoay hoài cuc sub vẫn ko lên. gửi email cho thằng distributor hỏi nó bị gì. Sáng nay khó chịu nên trước khi đi làm, mở dàn lên xem lai coi thế nào, lần đầu mở cũng chẳng lên, tắt đi bật lại thêm lần nữa thì cục sub chay ngon lành... kiểu này có khi ở nhà bật ko đc, lúc mang ra đổi nó lại lên thì chắc tức chết...

kimthinh

Member
Ðề: Re: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

nhà em khoảng 22m2 dàn Onkyo Ht-S4505 này xem phim có ổn không bác

Bên trên