Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

maituan

Member
Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Sau khi setup lại các thông số như tăng db của các loa - tăng tress: +8 bass: +5. Thì chất lượng nghe đỡ hơn nhiều rồi, tuy nhiên lại bị một vấn đề khác.
Mình dùng Tivi Samsung UA 55H7000- có cổng HDMI (ARC) - nối cổng này vào Ht4505 thì âm thanh phát từ tivi qua giàn bị giựt, tức là đang nghe thì bị ngắt hẳn âm thanh trong vòng 2-3s, xong lại nghe tiếp được. Tình trạng này lặp lại liên tục - cứ khoảng 15-20s là lại bị.
Dây HDMI và kết nối 2 đầu mình nghĩ là chuẩn - vì phát hình và âm thanh theo chiều từ HT4505 sang tivi cũng qua dây này thì thấy rất ổn. Bác nào cho mình giải pháp chữa nha.

Loay hoay chỉnh sửa chán không được - mình reset hết cả giàn cả tivi lại - kết quả thật bất ngờ là đã kết nối ngon rồi - ko còn bị tình trạng này nữa

Black Dragon

Well-Known Member

Loay hoay chỉnh sửa chán không được - mình reset hết cả giàn cả tivi lại - kết quả thật bất ngờ là đã kết nối ngon rồi - ko còn bị tình trạng này nữa

Chúc mừng anh, em cũng đang tính sắp xếp người qua kiểm tra cho anh (hiện đang kẹt kỹ thuật quá do chuẩn bị AV Show) :D

maituan

Member

Chúc mừng anh, em cũng đang tính sắp xếp người qua kiểm tra cho anh (hiện đang kẹt kỹ thuật quá do chuẩn bị AV Show) :D

Cảm ơn bác BlackDragon - bác hỗ trợ nhiệt tình quá - để tôi tự xử trước đã xem có được không rồi mới nhờ đến các chuyên gia bên bác.
Hôm trước bị cắm cái dây nguồn chưa chặt lên bị tình trạng chập chờn - khi trong nhà bật/tắt thiết bị điện - Nay cắm chặt lại thì cũng hết rồi :)
Làm mấy bữa mò gần chết đã tính chia tay em nó luôn rồi chứ b-(

các bác cho hỏi là em có dàn này rồi mà muốn gắn thêm cặp loa pioneer V11 ( 6.3Ω so với 6Ω loa theo máy ) vào cổng B thì có được không? nêu gắn được thì mở cả kênh A và B hay chỉ 1 trong 2. Thanks.

Black Dragon

Well-Known Member

các bác cho hỏi là em có dàn này rồi mà muốn gắn thêm cặp loa pioneer V11 ( 6.3Ω so với 6Ω loa theo máy ) vào cổng B thì có được không? nêu gắn được thì mở cả kênh A và B hay chỉ 1 trong 2. Thanks.

Ghép được bác nhưng cái cặp loa này e thấy dùng cho Karaoke là chủ yếu mà :D

Không hiểu cái từ 3D ready của em đó có nghĩa là gì nữa, không biết có hỗ trợ đầy đủ hay là vẫn chạy được 3D nhưng sẽ bị lượt bỏ 1 số thứ.

toanvela

Trong vòng tháng tới mình có nhu cầm mua dàn này nên cần cái giá ok inbox cho mình nhé, mình ở Kiên Giang nhưng sắp có dịp lên SG nên cần 1 cái giá như ý :D

Black Dragon

Well-Known Member

Không hiểu cái từ 3D ready của em đó có nghĩa là gì nữa, không biết có hỗ trợ đầy đủ hay là vẫn chạy được 3D nhưng sẽ bị lượt bỏ 1 số thứ.

Không biết ý nghĩa sao chứ e test với 3D Iso Bluray ra 3D bình thường bác :D

Trong vòng tháng tới mình có nhu cầm mua dàn này nên cần cái giá ok inbox cho mình nhé, mình ở Kiên Giang nhưng sắp có dịp lên SG nên cần 1 cái giá như ý :D

OK bác, có gì inbox cho em hoặc call cho mình : 0903.828.918

Ủa sao mình mở mấy cái video ca nhạc của Việt Nam (không phải hải ngoại) với định dạng âm thanh aac 44 khz thì nó nghe nhỏ xíu cứ như là nghe trên điện thoại ấy nhỉ, còn dts hay dolby thì nghe bình thường. Có bác nào biết vụ này không giúp dùm mình với hic hic :(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:

tatam

Well-Known Member

Bộ này có phải gồm cả loa + ampli ko các bác?

leon_123

Active Member

Cho em hỏi mua bộ này xem phim được bao nhiêu % so với ngoài rạp ạ? Với lại bass của con này có sâu và mạnh không?

Black Dragon

Well-Known Member

Cho em hỏi mua bộ này xem phim được bao nhiêu % so với ngoài rạp ạ? Với lại bass của con này có sâu và mạnh không?

Loa Home sao so sánh với loa pro ở rạp được bác? Cái này bác phải đi nghe trực tiếp demo rồi quyết định vừa ý hay không

leon_123

Active Member

Có bác nào ở khu vực Gò Vấp đang xài bộ này không ạ cho em qua nghe trải nghiệm với. Ngại ra showroom nghe rồi không mua lắm. :(

Black Dragon

Well-Known Member

Có bác nào ở khu vực Gò Vấp đang xài bộ này không ạ cho em qua nghe trải nghiệm với. Ngại ra showroom nghe rồi không mua lắm. :(

Đâu có sao đâu bác? Ghé 122B Phan Đăng Lưu e cho demo bác nghe thử, đang có gắn sẳn mà bác, tốn tí xíu công thôi :))
P/S : Dzô hỏi gặp em cho nhanh :D

leon_123

Active Member

Đâu có sao đâu bác? Ghé 122B Phan Đăng Lưu e cho demo bác nghe thử, đang có gắn sẳn mà bác, tốn tí xíu công thôi :))
P/S : Dzô hỏi gặp em cho nhanh :D

Bác ở Phú Nhuận à, cũng gần nhỉ, vậy bữa nào em ghé nghe thử nha. Nhưng mà đừng có nhìn em với ánh mắt viên đạn nếu không mua nhé. :-SS

Black Dragon

Well-Known Member

Bác ở Phú Nhuận à, cũng gần nhỉ, vậy bữa nào em ghé nghe thử nha. Nhưng mà đừng có nhìn em với ánh mắt viên đạn nếu không mua nhé. :-SS

Có gì mà ngại ngùng bác ... Vào hỏi gặp em :D

nhuthu07

Active Member

Cũng đang muốn nghe thử em này và 3700.Có luôn ko bạn ơi ???

Bên trên