OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác justbenice thử vụ atmos chưa bác, hóng bác vụ này

minhjp

Well-Known Member

yamaha chưa có tung firmware để upgrade lên Atmos bác ạ. Nghe đâu giữa tháng 12 cơ.

yamaha tiếng hơi khô đúng hok bác , nên lên đường sớm hay do gì khác bác ? , Onkyo thì tiếng mềm hơn yamaha nên có thể dùng nghe nhạc được ( chắc chắn hok bằng âm ly 2ch )

justbenice

Moderator

yamaha tiếng hơi khô đúng hok bác , nên lên đường sớm hay do gì khác bác ? , Onkyo thì tiếng mềm hơn yamaha nên có thể dùng nghe nhạc được ( chắc chắn hok bằng âm ly 2ch )

Tiếng kô khô, khá ngọt. Nhưng hơi chi tiết quá. Mid hơi ít . Tiếng nó y hệt tiếng con oppo 105. Không phù hợp với gu mình. Lên đường để mua con pre/pro riêng chứ ko mua cno AVR nữa.

minhjp

Well-Known Member

@justbenice : bác chỉ dùm mình cách share hdd trên PC để vào Networking trên Oppo nhận data với.
Thanks bác

justbenice

Moderator

@justbenice : bác chỉ dùm mình cách share hdd trên PC để vào Networking trên Oppo nhận data với.
Thanks bác

Cho oppo với PC cùng subnet mask . Ví dụ 192.168.1.xxx . Trên PC bác chọn share folder cần share to everyone. Trên oppo vào network search 1 lúc sẽ thấy folder đó.

minhjp

Well-Known Member

Tiếng kô khô, khá ngọt. Nhưng hơi chi tiết quá. Mid hơi ít . Tiếng nó y hệt tiếng con oppo 105. Không phù hợp với gu mình. Lên đường để mua con pre/pro riêng chứ ko mua cno AVR nữa.

mình nghe nhạc ASIA -TN nên lại cần chi tiết, ngọt . Bác thấy con SR Marantz 7005 của mình nghe nhạc vàng có ổn hok , có cần chơi âm ly 2ch PM 8004 dòng của MR không ?
Thanks bác

minhjp

Well-Known Member

Cho oppo với PC cùng subnet mask . Ví dụ 192.168.1.xxx . Trên PC bác chọn share folder cần share to everyone. Trên oppo vào network search 1 lúc sẽ thấy folder đó.

cài subnet mask vào PC để setting hả bác , hay có sẳn trên win , mình xài win 7 ultimate

justbenice

Moderator

cài subnet mask vào PC để setting hả bác , hay có sẳn trên win , mình xài win 7 ultimate

nói chung cắm chung cái router thì nó sẽ cùng subnet mask. không cần chỉnh làm gì bác à. Chỉ cái PC thành ip cố định để oppo dễ nhận ra thôi.

khactuyen

Banned

mình nghe nhạc ASIA -TN nên lại cần chi tiết, ngọt . Bác thấy con SR Marantz 7005 của mình nghe nhạc vàng có ổn hok , có cần chơi âm ly 2ch PM 8004 dòng của MR không ?
Thanks bác

MR nghe ấm hơn 2 thằng kia bác ạ (Onkyo và Ya).
Bác Minh dùng loa Klipsch nên MR càng hợp, có đk thì làm pow ngoài cho mãn nguyện.

minhjp

Well-Known Member

nói chung cắm chung cái router thì nó sẽ cùng subnet mask. không cần chỉnh làm gì bác à. Chỉ cái PC thành ip cố định để oppo dễ nhận ra thôi.

Thanks bác , để mình về làm thử xem có được không .

minhjp

Well-Known Member

MR nghe ấm hơn 2 thằng kia bác ạ (Onkyo và Ya).
Bác Minh dùng loa Klipsch nên MR càng hợp, có đk thì làm pow ngoài cho mãn nguyện.

Mình xài thêm cái pow emotiva XPA -200 ( XPA-2 CS lớn hơn ) đánh kèm cặp font thôi
Vậy có OK chưa hay cần âm ly 2ch nữa bác
con này 150 watts / channel; into 8 Ohms; both channels driven. vậy cho kipsch 82ii vừa chưa bác ?
Thanks bác

khactuyen

Banned

Mình xài thêm cái pow emotiva XPA -200 ( XPA-2 CS lớn hơn ) đánh kèm cặp font thôi
Vậy có OK chưa hay cần âm ly 2ch nữa bác
con này 150 watts / channel; into 8 Ohms; both channels driven. vậy cho kipsch 82ii vừa chưa bác ?
Thanks bác
e thất pow emotiva chói quá (ko được ngọt ngào bằng pow rotel đâu), loa KL bác kiếm mấy con tiếng ấm như B&K, parasound.
CS là một phần nhỏ thôi, chất tiếng mới quan trọng bác ạ.

minhjp

Well-Known Member

e thất pow emotiva chói quá (ko được ngọt ngào bằng pow rotel đâu), loa KL bác kiếm mấy con tiếng ấm như B&K, parasound.
CS là một phần nhỏ thôi, chất tiếng mới quan trọng bác ạ.

Pow của MR luôn thì có hợp nhất không bác ? :) rotel chưa chơi lần nào

Bác không còn chơi oppo nữa ah ?

khactuyen

Banned

Pow của MR luôn thì có hợp nhất không bác ? :) rotel chưa chơi lần nào

Bác không còn chơi oppo nữa ah ?
MR ok hơn bác ạ, rotel ghép với KL vẫn chưa phải là tối ưu đâu (tiếng Rotel tự nhiên, hơi sáng).

E vẫn dùng Oppo 103 mà bác.

justbenice

Moderator

emotiva thì thà mua mấy pow cổ hàng bãi còn hơn. Mình từng dùng vài thứ của emotiva và cực thất vọng.

minhjp

Well-Known Member

emotiva thì thà mua mấy pow cổ hàng bãi còn hơn. Mình từng dùng vài thứ của emotiva và cực thất vọng.

em nghe TN-ASIA với Klipsch và AVR Marantz SR7005 vậy chơi pow của MR luôn được hok bác ?

sub 4tac của bác đánh rung phòng luôn ha ?!

dungtam25

Well-Known Member

Show hàng tí :

Cảm nhận sơ sau 1 tiếng tra tấn lỗ tai :

Sub PSA XS30SE : quá quá mạnh. Trần thạch cao rơi sơn lả tả . Nghe được những âm bass mà trước kia chưa được nghe trong phim.
Receiver Yamaha RX-A3040 : OK . Tiếng hơi cao. Giờ mình mới hiểu hỏa ra tai mình lâu nay kô hợp với DAC Sarbe ES9016-ES9018 . Tiếng con Receiver này nghe y như con Oppo 105D cũ của mình vì dùng chung loại DAC. Tuy nhiên đỡ chói và dynamic hơn con oppo 105D 1 chút.

Con sub dual này,bác nghe được 1h mà trần thạch cao,sơn rơi tá lã thì em cũng khâm phục màng nhỉ và màng phổi của bác Thành.
Bác đừng dùng Yamaha 3040 làm pre nửa,đánh trực tiếp luôn receiver xem có cải thiện âm thanh gì không bác.Đôi lúc,từ hồi nào đến giờ,mình cứ nghe review là em Ya nghe nhạc tiếng khô,lạnh,chói gắt.Nhưng biết đâu lại là cảm tính thì sao?

justbenice

Moderator

em nghe TN-ASIA với Klipsch và AVR Marantz SR7005 vậy chơi pow của MR luôn được hok bác ?

sub 4tac của bác đánh rung phòng luôn ha ?!

Mình chưa từng nghe thử bất kì cái gì của Marantz nên không dám có ý kiến. Klipsch mình nghe kha khá nhiều cặp thấy ổn với onkyo hoặc amply đèn.

justbenice

Moderator

Con sub dual này,bác nghe được 1h mà trần thạch cao,sơn rơi tá lã thì em cũng khâm phục màng nhỉ và màng phổi của bác Thành.
Bác đừng dùng Yamaha 3040 làm pre nửa,đánh trực tiếp luôn receiver xem có cải thiện âm thanh gì không bác.Đôi lúc,từ hồi nào đến giờ,mình cứ nghe review là em Ya nghe nhạc tiếng khô,lạnh,chói gắt.Nhưng biết đâu lại là cảm tính thì sao?

Cặp b&w của mình khó kéo. Ya kéo tiếng càng mỏng.
Tất cả những gì mình cảm nhận là dựa trên cảm nhận riêng của mình nhé các bác. Mỗi người có 1 gu hoặc sở thích riêng nên khó mà tính đc đâu là đúng đâu là sai lắm.

Bên trên