OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Tien Hoang

HCM bác nào lên đời 205 thì để lại mình 105D hay 203n nhé !
- Oppo 205 dự kiến bao giờ bẻ khoá được các bác nhỉ !

vmc102

Member
Mình trả lời bác hôm bữa rồi, cái này do setting trên NAS của bác thôi, ko phải do Oppo đâu. Mình vẫn coi ISO wa Synology bằng Firmware cũ mà.
Bác dạy lại hộ em được không ạ... em đi tìm mãi mà chưa biết cách config cái synology cho đúng.. tks bác

sunnydtld

Well-Known Member

vmc102

Member
em đã chia sẻ qua NFS được rồi... access vô bằng địa chỉ IP nhưng vẫn không nhìn thấy file Blueray ISO cả trên Oppo và cả trên Ipad khi dùng phần mềm Media Control

sunnydtld

Well-Known Member
em đã chia sẻ qua NFS được rồi... access vô bằng địa chỉ IP nhưng vẫn không nhìn thấy file Blueray ISO cả trên Oppo và cả trên Ipad khi dùng phần mềm Media Control
Trên Oppo. bác vô Network, chọn NAS bằng địa chỉ ip, vd 192.168.0.2, xong bác chọn Video đúng ko? Rồi chọn shared folder trên NAS. Vì nếu bác chọn Photo hay Music thì cũng ko thấy file video.

sunnydtld

Well-Known Member
Đúng như thế. Em nhìn và play được hết các file mkv, mp4. Riêng file iso thì chịu chết ạ
Bác chịu khó chụp hình cái màn hình network trên Oppo của bác. Để em xem coi nó bị gì. Với bác có xài firmware crack gắn trực tiếp vô cổng USB của Oppo?

Không biết có bác nào ở TPHCM muốn bán oppo 103 hay 105 không nhỉ, em đã được trãi nghiệm 103 ( mượn của bác Đạo) ở phần xem phim nên giờ lại muốn có em nó để vừa xem phim, vừa làm transport qua DAC để nghe nhạc. Em cảm ơn và xin lỗi đã post không đúng với chủ đề ạ

sunnydtld

Well-Known Member
Không biết có bác nào ở TPHCM muốn bán oppo 103 hay 105 không nhỉ, em đã được trãi nghiệm 103 ( mượn của bác Đạo) ở phần xem phim nên giờ lại muốn có em nó để vừa xem phim, vừa làm transport qua DAC để nghe nhạc. Em cảm ơn và xin lỗi đã post không đúng với chủ đề ạ
Làm lun con mới cho máu bác :). Mà bác nối Oppo wa DAC rồi vô Amply bằng cách nào vậy bác? Mình cũng đang suy nghĩ ko biết nên upgrade lên hay mua DAC về.

Làm lun con mới cho máu bác :). Mà bác nối Oppo wa DAC rồi vô Amply bằng cách nào vậy bác? Mình cũng đang suy nghĩ ko biết nên upgrade lên hay mua DAC về.
203 thì giá cao so với nhu cầu của em bác ạ. Bản thân oppo cũng có thể phát nhạc 2 kênh rồi, nhưng hiện tại em đang có con DAC cũng tạm ổn và 1 kho nhạc số lưu trên NAS nên muốn chơi theo phương án là Oppo - dây Coaxial - DAC - Amp. Khi đó thì oppo vừa có thể stream nhạc số vừa có thể làm transport từ CD sang DAC ( tất nhiên là khi đó DAC rời phải tốt hơn DAC đang có trong oppo). Còn từ DAC đến Amp thì nối dây tín hiệu như bình thường thôi bác ạ.

sunnydtld

Well-Known Member
203 thì giá cao so với nhu cầu của em bác ạ. Bản thân oppo cũng có thể phát nhạc 2 kênh rồi, nhưng hiện tại em đang có con DAC cũng tạm ổn và 1 kho nhạc số lưu trên NAS nên muốn chơi theo phương án là Oppo - dây Coaxial - DAC - Amp. Khi đó thì oppo vừa có thể stream nhạc số vừa có thể làm transport từ CD sang DAC ( tất nhiên là khi đó DAC rời phải tốt hơn DAC đang có trong oppo). Còn từ DAC đến Amp thì nối dây tín hiệu như bình thường thôi bác ạ.
Do em nghe nhạc chủ yếu từ Apple Music. Nên cũng loay hoay kiếm cách cải thiện thử. Oppo cũng stream nhạc từ Iphone được. Chứ Apple TV chỉ có cổng HDMI nên chẳng có DAC nào xài được. Bữa mình thấy bác nào ở Nha Trang bán Oppo 103D 9tr.

Dạ, thì em cũng định mua oppo 103 thôi, vừa coi phim vừa làm transport nghe nhạc. Coi phim thì em đã có con optoma HD90 nên chắc không cần đến D, nghe nhạc thì 103 và 103D chắc không khác nhau gì ở phần transport, tiết kiệm dc phần nào hay phần đó, hihi

vmc102

Member
em đang định xách 205 về nên thừa 105d ... có bác nào muốn lấy không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Dạ, thì em cũng định mua oppo 103 thôi, vừa coi phim vừa làm transport nghe nhạc. Coi phim thì em đã có con optoma HD90 nên chắc không cần đến D, nghe nhạc thì 103 và 103D chắc không khác nhau gì ở phần transport, tiết kiệm dc phần nào hay phần đó, hihi
103 làm transport bình thường lắm bác ạ, em có xài như vậy hơn 1 năm.

Bên trên