OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

thanhminhppc

Active Member
Tức là không phải mua FW Hack hả bác?
Mua file key (file dat) thôi, mỗi máy là 1 file khác nhau. File bin thực ra là firmware crack giống nhau cả và có thể tải từ trên internet về. File key phải lưu kỹ, sau này dùng update firmware crack mới, mất thì trả tiền mua lại :). Bác kiếm usb siêu nhỏ chứa file key rồi cắm vào máy thường trực cho gọn

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtuong

Banned
Hoặc là copy mấy cái file đó bỏ vào tất cã ổ cứng chứa phim . vậy là đỡ mất 1 cổng usb

cuchuoi_1999

Well-Known Member
Em dùng 105D phát nhạc từ NAS Buffalo, không hiểu sao 105D không phát liên tục tất cả các files trong folder mà chỉ phát 1 file rồi dừng?
Các bác chỉ cách khắc phục với ạ.

quangtuong

Banned
Có bác nào chơi karaoke youtube trên oppo chưa ạ ? Em vào youtube trên oppo rồi chọn bài hát bằng bàn phím wireless không được . phải dùng remote của oppo bấm từng chử rất là lâu

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
Có bác nào chơi karaoke youtube trên oppo chưa ạ ? Em vào youtube trên oppo rồi chọn bài hát bằng bàn phím wireless không được . phải dùng remote của oppo bấm từng chử rất là lâu
Youtobe trên Oppo khá tốt, nhưng điều khiển hơi phức tạp. :D
Do Oppo dùng OS riêng, chứ dùng android thì vô tư.
Vì vậy mua thêm con android về chơi kok online youtobe, dùng app khiển qua smartphone hay voice seach.

vinagoh

Well-Known Member
Thêm 1 vấn đề nữa về youtobe trên Oppo: Sao dạo này chỉ phát được 1280 x 720 chứ kg fullHD nhỉ?
Dù video đấy chuẩn FullHD. :D

anhkoyeu85

Member
Theo mình bác nên dùng cái ipad rồi cast nó lên .
Lưu ý là khi cast nó hỏi chọn tv hay oppo thì tick vào chọn oppo là dc

coolhd

Member
Cách này của Bác dễ chơi, thanks.
Bác nào cần file .bin đã hack cho 103, 105 thì mình up..... :D
Anh vinagoh cho mình hỏi firmware mới nhất cho 105D có thay đổi gì nhiều ko? Nếu thay đổi nhiều anh cho mình xin để cập nhật với (bản vẫn dùng hack được). Thanks!

coolhd

Member
Theo mình dây USB gắn từ HDD --> cổng USB không quan trọng lắm, miễn truyền dữ liệu max speed là ok.
Còn dây USB truyền từ nguồn phát đến DAC là chuyện khác nhé. :D
Mình thấy 105D có cổng USB phía sau dùng để nối cable USB chuyên dùng nghe nhạc file DSD. Mình có tìm hiểu nhưng vẫn chưa được. Anh có biết cách nghe nhạc file DSD trên cổng này của 105D k? Tks

thanhminhppc

Active Member
Mình thấy 105D có cổng USB phía sau dùng để nối cable USB chuyên dùng nghe nhạc file DSD. Mình có tìm hiểu nhưng vẫn chưa được. Anh có biết cách nghe nhạc file DSD trên cổng này của 105D k? Tks
Cắm cáp USB từ PC đến 105D chơi nhạc DSD trên PC bằng Foobar qua 105D làm DAC đơn giản thế thôi, DAC trên 105D hỗ trợ DSD 128 nếu cắm qua USB, còn ko thì chơi nhạc trực tiếp trên 105D luôn hỗ trợ DSD 64 cho khỏi phiền phức, dính líu tới PC và Windows là dính tới phức tạp, rắc rối :)

vinagoh

Well-Known Member
Anh vinagoh cho mình hỏi firmware mới nhất cho 105D có thay đổi gì nhiều ko? Nếu thay đổi nhiều anh cho mình xin để cập nhật với (bản vẫn dùng hack được). Thanks!
Thấy kg thay đổi gì nhiều Bác ơi.....tuy nhiên có fix vài lỗi, nếu Bác thich cứ úp lên fw mới nhất.
Cách úp mà vẩn giữ fw hack thì bác tham khảo AE trên này.

khuctrinh

Active Member
Máy U203 (có firmware hack) của mình đang xài bình thường thì không đọc được file ISO nữa, cài lại nhiều lần vẫn không được. Có bác nào kinh nghiệm chỉ giùm cách khắc phục, vào oppodigital.vn thì không còn nữa mà chuyển luôn qua trang oppomobile.vn, không hiểu bây giờ hãng nào hỗ trợ cho máy đã mua nữa.
Cám ơn các bác.

minhjp

Well-Known Member
Máy U203 (có firmware hack) của mình đang xài bình thường thì không đọc được file ISO nữa, cài lại nhiều lần vẫn không được. Có bác nào kinh nghiệm chỉ giùm cách khắc phục, vào oppodigital.vn thì không còn nữa mà chuyển luôn qua trang oppomobile.vn, không hiểu bây giờ hãng nào hỗ trợ cho máy đã mua nữa.
Cám ơn các bác.
xem lại có đĩa các loại trong ổ đĩa của oppo ko bác , lấy nó ra khi xài xong để khi ON lần sau phải load USB hack đầu tien mới đc :)

Con bình thường nha bac, VN thì ko biết

https://www.oppodigital.com

Bên trên