OPPO UDP-203: Có gì mới, có gì hay?

Agiahamvui

Active Member
Kết nối wifi chỉ để nâng cấp fimware thôi.. ko có chạy app để như đời cũ..vì tất cả đã có trên tivi rồi..bản nâng cấp lần thứ 2 là về âm thanh nghe lớn hơn..rec đỡ nuốt volume ..hơn lúc trước...

chetaomay

Well-Known Member
không biết con 203 đã chơi được iso không nhỉ...có bác nói không chơi được đĩa định dạng SACD thì hơi lạ đó...em này chơi được iso, là chơi luôn :D kkk :D

happythanh

Active Member
đợt sản phẩm này của oppo sao không thấy nhắc đến chip darbee nhỉ? mình đang dùng 103D và thấy việc có chip darbee là không thể thiếu.

bác chủ có so sánh thử với 103D chưa?

Agiahamvui

Active Member
Oppo 203 xử dụng chip media tek op8591 mới nhất để xử lý 4k..dac xử lý âm thanh cũng khác..cũng phải có lý do để ko sử dụng chip darbee ..

Jellkeen

Well-Known Member
Oppo sợ bị vi phạm bản quyền nên sẽ không chơi ISO đâu, trừ khi hack software. Có vài phim DL trên đây dạng 4K nhưng có nhiều phim xem được, nhiều phim không. Không biết vì sao. Wifi cũng chỉ để cho update software thôi. Máy dung cũng khá tốt, nhưng không thích bang con 105 vì con đó tuy to hơn nhưng chạy rất mượt và giá cũng cao hơn . Nếu có hard drive nào dạng exfat mà hơn 2 TB thì máy không đọc được. Nhưng sẽ đọc được dạng NTFS. Có thể hổ trợ đến 16TB. Vì TV mình chỉ có 40" nên cũng chưa phân biệt được sự khác biệt giữa 1080p vs 4K (them phần bị cận thị) :)

Agiahamvui

Active Member
Mình xài cũng hay bị tình trạng phim 4k ..phát qua ổ cứng sẽ có phim ko chạy đc..mình có 2 cái đầu bluray và 1 cái oppo 203 ..phát lên tv 49inch..nên dễ so sánh..và dĩ nhiên là 4 k đẹp hơn rất nhiều..bạn yên tâm nhe..khi coi dĩa 4k thì đáng đồng tiền..phát dĩa bluray 1080 đc upscale lên cũng sẽ đẹp hơn..

Agiahamvui

Active Member
Có dàn coi phim thì các chiến hữu nên lên tv 4k là đc rồi... nình chỉ có khả năng lên con sony 49x8000d ...còn máy phiên bản cao hơn chắc còn đẹp nữa..vụ iso vẫn ngồi hóng thi bạn ơi...lúc mua 203 hãng có cho chụp lại code máy..nói là đễ sau này mới cho cập nhật iso chưa bt tới bao giờ..hiện tại tại coi tạm bằng dĩa...

sunnydtld

Well-Known Member
Có dàn coi phim thì các chiến hữu nên lên tv 4k là đc rồi... nình chỉ có khả năng lên con sony 49x8000d ...còn máy phiên bản cao hơn chắc còn đẹp nữa..vụ iso vẫn ngồi hóng thi bạn ơi...lúc mua 203 hãng có cho chụp lại code máy..nói là đễ sau này mới cho cập nhật iso chưa bt tới bao giờ..hiện tại tại coi tạm bằng dĩa...
Burn file ISO ra đĩa tốn bao lâu vậy bác?

Agiahamvui

Active Member
Mình ko hiểu vụ này bạn ơi...chỉ coi qua ổ cứng ...hay dĩa thôi hà..

Acrossusa

Well-Known Member
mua oppo 203 tại USA không dùng jailbreak được ,chỉ mua tại khựa mới dùng được

sang01

cũng đang dùng con này , bị vụ cinavia code 3 MUTE âm thanh . bác nào có cao kiến giải quyết giúp mình với

Agiahamvui

Active Member
Đành chịu thôi bạn ơi...laau lâu bị 1 phim...chờ chơi đc iso thử coi sao

sang01

có bác nào rành vụ mua jailbreak cho oppo 203 không giúp mình mua một cái với

Bên trên