"Option" for Home theater!

vkc

Well-Known Member
Chào các bạn, mình thấy nhiều anh em trên này và ngay cả mình đều chưa ai trang bị Universal remote ( remote điều khiển cho tất cả thiết bị - All in one ). Nay mình xin mạn phép tạo một thread giới thiệu về Universal remote. Có thể một số remote theo máy TV hay AVR có chức năng " universal remote " nhưng không chuyên nghiệp về chức năng lẫn hình thức, chẳng hạn em remote kèm theo AVR Onkyo của mình cũng có chức năng universal nhưng không đẹp và chuyên nghiệp..

My Onkyo Universal remote :

và đây là những chú Universal remote mong ước :

Logitech Harmony 1000 Universal Remote : giá bán tại Mỹ từ $299.00 - $499.99

Philips RC9800i Remote Control : giá bán tại Mỹ từ $284.89 - $349.00

Philips TSU6000 Remote Control : giá bán tại Mỹ từ $706.98 - $706.98

PHILIPS TSU9400 Universal LCS Remote : giá bán tại Mỹ $ 549.99

Ngoài ra còn vô số em giá cả từ vài usd đến mấy trăm usd nữa cho chúng ta chọn, tùy theo chức năng và kiểu dáng. Link tham khảo
http://shopping.yahoo.com/search;_y...slv8-msgr1&cop=mss&p=Universal Remote control

Trong mấy em mình kể trên, mình kết em Logitech Harmony 1000 Universal Remote nhất. Phải săn chổ nào rẻ để mua thôi$-)

* Lý do tại sao lại cần Universal remote control : đơn giản là chỉ cần một cái cho tất cả. Thóat khỏi cảnh phải để 3,4,5 cái remote trên bàn<:p

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: "Option" for Home theater!

Còn Universal remote của Sony này nữa :D
Cài Homebrew PSP Universal Remote 1.2 vào là remote đủ thứ trên đời

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sao ko ai nhắc đến Palm nhỉ, bất cứ cái Palm nào cũng có thể biến thành all in one Remote khi cài phần mềm cho nó, và thậm chí nó có thể học mọi tín hiệu remote từ các thiết bị trên trời dưới đất khác.

vkc

Well-Known Member

Sao ko ai nhắc đến Palm nhỉ, bất cứ cái Palm nào cũng có thể biến thành all in one Remote khi cài phần mềm cho nó, và thậm chí nó có thể học mọi tín hiệu remote từ các thiết bị trên trời dưới đất khác.

Palm cũng hay nhưng máy Palm giờ ít ai mua mới lắm bác Chip ơi, chỉ dành cho những ai đang có sẵn thôi:D

@bác Thắng : cho mình hỏi em PSP có infrared ( hồng ngoại ) không? Nếu có thì mới control được ạ.. nếu không thì thua rồi?

manhthang

Huyền Thoại

Palm cũng hay nhưng máy Palm giờ ít ai mua mới lắm bác Chip ơi, chỉ dành cho những ai đang có sẵn thôi:D

@bác Thắng : cho mình hỏi em PSP có infrared ( hồng ngoại ) không? Nếu có thì mới control được ạ.. nếu không thì thua rồi?

Bác nghĩ sao khi Homebrew PSP Universal Remote ra đời :rolleyes:
Tôi đang dùng PSP-1001 hay còn gọi là PSP Fat, có cổng hồng ngoại. Phạm vi sử dụng trong nhà khá tốt.

vkc

Well-Known Member

Bác nghĩ sao khi Homebrew PSP Universal Remote ra đời :rolleyes:
Tôi đang dùng PSP-1001 hay còn gọi là PSP Fat, có cổng hồng ngoại. Phạm vi sử dụng trong nhà khá tốt.

Mình mới tìm hiểu về PSP, chỉ có PSP "FAT" là có hồng ngoại, còn PSP "SLIM" thì không có..Nếu PSP có thể làm remote all in one với đầy đủ chức năng thì cũng đáng để đầu tư nhỉ$-)... Chỉ sợ nó cũng chỉ có thể play, stop thôi thì cũng mệt~X(

MrQ1984

Member

ae tư vấn hộ 1 cái vài trăm k cho HTPC :D
mấy cái trên kia có vài trăm xu bọ,đếch thèm quan tâm :D

Bên trên