P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

hungmh80

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối qua Sop to http sao không xem được nhỉ. Nó cứ lặp lại một đoạn vài giây như kiểu bị vấp đĩa ấy.
Tối qua có Bác nào bị như mình không vậy ?

mình vẫn xem bình thường dù ít khi xem qua sopcast .

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

P2P nay sao nó lởm lởm thế nhỉ, xem chút là out

tuanqc78

Well-Known Member
đang xem che - cry trên av5 đâu việc gì đâu, do xbmc chưa tối ưu thôi.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối ưu như thế nào bác, bày em với..............

Kinh nghiệm cho thấy nếu xem link sop hay acetream mà play bằng xbmc thì nên chọn bản spmc 13.2 và chạy mỗi add on p2p là tốt nhất. Có thể chạy song song các bản xbmc trên 1 thiết bị (mình chạy 2). Còn play bằng trình ngoài như aceplay, mxplay thì xem lại cache thôi. Mình chọn play bằng aceplay, nó hơi kém một tý nhưng rất hiếm khi bị out, vấn đề nửa là mở port 8621 để chạy acetream mượt, ổn định.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Kinh nghiệm cho thấy nếu xem link sop hay acetream mà play bằng xbmc thì nên chọn bản spmc 13.2 và chạy mỗi add on p2p là tốt nhất. Có thể chạy song song các bản xbmc trên 1 thiết bị (mình chạy 2). Còn play bằng trình ngoài như aceplay, mxplay thì xem lại cache thôi. Mình chọn play bằng aceplay, nó hơi kém một tý nhưng rất hiếm khi bị out, vấn đề nửa là mở port 8621 để chạy acetream mượt, ổn định.
Em đang dùng XBMC bản 14.2, xem bằng add-on P2P thấy nó có download Ace và Sop để chạy, em cũng đã có mở cổng 8621 rồi, nhưng nó out thì vẫn cứ out

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em đang dùng XBMC bản 14.2, xem bằng add-on P2P thấy nó có download Ace và Sop để chạy, em cũng đã có mở cổng 8621 rồi, nhưng nó out thì vẫn cứ out

bác xem trên pc hay ab.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

em dùng XBMC trên PC bác

Pc thì phải play bằng kodi, bạn xem phần xóa cache xbmc để chạy mượt hơn. Có thể copy link acetream trên các trang 8bongda, bongdatructuyen, tructiepbongda để chạy trên acestream, google để cài và chạy, lúc này không lệ thuộc vào p2p, xbmc không sợ bị out.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Pc thì phải play bằng kodi, bạn xem phần xóa cache xbmc để chạy mượt hơn. Có thể copy link acetream trên các trang 8bongda, bongdatructuyen, tructiepbongda để chạy trên aces play, google để cài và chạy, lúc này không lệ thuộc vào p2p, xbmc không sợ bị out.

Kodi là XBMC đó bác, chỉ là đổi tên thôi, lúc đầu tiên chạy P2P là nó đã có tải về các modules của Ace và Sop, còn xem thì em cài sẵn các Web Parsers trong P2P, mỗi lần xem thì vào là có sẵn khỏi cần tìm link.

Còn làm sao để khi xem mà không bị out là em chưa biết, làm thế nào để đó không out vậy bác.

tuanqc78

Well-Known Member
Bác mới tham gia top này thì phải, pc chỉ chọn play được bằng xbmc thôi. Trường hợp của bác nếu vẫn muốn dùng p2p thì google cách xoá cache cho xbmc. Còn vẫn nhiều cách xem torrent bằng acestream hay torrent tream.

giomua

Well-Known Member

Thế này ngon chưa các bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác mới tham gia top này thì phải, pc chỉ chọn play được bằng xbmc thôi. Trường hợp của bác nếu vẫn muốn dùng p2p thì google cách xoá cache cho xbmc. Còn vẫn nhiều cách xem torrent bằng acestream hay torrent tream.

Các bác gì lung tung quá em không hiểu luôn, XBMC là Kodi mà, còn P2P Streaming là add-on trên Kodi (XBMC) mà bác, gì mà vừa P2P, rồi còn XBMC, rồi Kodi @@ loạn quá.

Em mới dùng cái P2P Streaming này thôi, trước đây thì em xem bằng Ace Stream nhưng mỗi lần xem tìm link mệt quá, nên em chuyển qua P2P Streaming trên Kodi (XBMC) cho tiện, mỗi lần xem khỏi phải tìm link, cơ mà xem cứ chút lại out.

Bác hướng dẫn em làm thế nào xem cho ngon đi, không bị out nữa ák, bác hướng dẫn em luôn nha chứ Topic này đã có gần 1900 post rồi, bác kêu em đọc lại chắc tới Tết Công Gô luôn :((

CẢM ƠN BÁC :)

sonhai67

Well-Known Member

Kodi thi PC hay AB deu out het.tren PC bac cai acestream roi vao trang rojadirecta.me lay link.
Link trong day nhu p2p vay.nho chon stream

tan_huy_93

Well-Known Member

Thế này ngon chưa các bác

Kênh này tiếng Anh chứ bác, nếu tiếng Anh bác cho em chỗ lấy link kênh này đi, em xem mấy kênh AV tiếng TBN với mấy kênh Nga nghe chán quá @@ mà tìm kênh tiếng Anh HD thì em tìm chưa ra :(

rua bo

Well-Known Member

Tối qua Sop to http sao không xem được nhỉ. Nó cứ lặp lại một đoạn vài giây như kiểu đĩa video bị vấp ấy.
Tối qua có Bác nào bị như mình không vậy ?

Có phải bác dùng trình MXplayer ko? Bác nên dùng KODI ko bị nữa, xem ngon lành.

minhbinh

Active Member

Kênh này tiếng Anh chứ bác, nếu tiếng Anh bác cho em chỗ lấy link kênh này đi, em xem mấy kênh AV tiếng TBN với mấy kênh Nga nghe chán quá @@ mà tìm kênh tiếng Anh HD thì em tìm chưa ra :(
Tiếng Anh US bạn à. bạn cái thêm add on: VDUBT25 ADDON KODI / XBMC WATCH LIVE TV AND LIVE SPORTS

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Các bác gì lung tung quá em không hiểu luôn, XBMC là Kodi mà, còn P2P Streaming là add-on trên Kodi (XBMC) mà bác, gì mà vừa P2P, rồi còn XBMC, rồi Kodi @@ loạn quá.

Em mới dùng cái P2P Streaming này thôi, trước đây thì em xem bằng Ace Stream nhưng mỗi lần xem tìm link mệt quá, nên em chuyển qua P2P Streaming trên Kodi (XBMC) cho tiện, mỗi lần xem khỏi phải tìm link, cơ mà xem cứ chút lại out.

Bác hướng dẫn em làm thế nào xem cho ngon đi, không bị out nữa ák, bác hướng dẫn em luôn nha chứ Topic này đã có gần 1900 post rồi, bác kêu em đọc lại chắc tới Tết Công Gô luôn :((

CẢM ƠN BÁC :)

Pc thì bạn nên dùng viet simple tv,có tích hợp lịch trực tiếp các kênh ace,còn kodi trên pc thì chỉ nẻn chơi sopcast chứ ace dễ văng ra lắm,còn vấn đề kênh tiếng Anh hd là khó lắm nhé,nếu có thì cũng hiếm và ổn định khó bắt seed

tuan_anh_141286

Addon này chuẩn này. Xem bóng anh bằng mấy kênh Astro supersport nét căng bình luận tiếng anh luôn. Giải trí thì xem adutl có khá nhiều kênh...

https://github.com/esxbr/plugin.video.stalker/archive/master.zip

ae diễn đàn cùng xem thử addon này xem.tôi dùng atv1200 xem mấy kênh sd thì tốt ,còn mấy kênh hd của addon bạn chia sẻ xem rật lắm

Bên trên