Pana 37x10v HD ready vs SS 37b530 FUll HD ?

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Pana 37x10v HD ready vs SS 37b530 FUll HD ?

Đúng là cái tuning của Pana hơi bị ngu, nhiều bác kêu quá trời,mong pana năm 2010 khắc phục ngay

zncjb

em cũng phân vân như bác chủ theard vậy, pro nào so sánh giúp với ( em thì kết kiểu dáng ss hơn pana)

tekken0901

Đúng là cái tuning của Pana hơi bị ngu, nhiều bác kêu quá trời,mong pana năm 2010 khắc phục ngay

Thật ra vấn đề này lúc đầu khó chịu nhưng nếu sau đó chỉnh lại theo cách của mình thì vẫn okie, mất thời gian chút xíu. Quan trọng là hình ảnh nó đẹp, tốt là được rồi hehe

tekken0901

em cũng phân vân như bác chủ theard vậy, pro nào so sánh giúp với ( em thì kết kiểu dáng ss hơn pana)

Thích chú nào lấy chú đó, tâm lý ai khi mua đồ về xong cũng cho đồ mình ngon hơn đồ khác.

michealvac

Thích chú nào lấy chú đó, tâm lý ai khi mua đồ về xong cũng cho đồ mình ngon hơn đồ khác.

e khác bác, lúc nào mua đồ về cũng thấy nản so với đồ người khác, nhất là vợ thằng hàng xóm thì thèm nhỏ rãi=P~

Lockon

các bác cho e hỏi cái ah.e vua sắm con 37lx15v ở hiển quân.về nhà ko hiểu sao cái màn hình của e ko sát với cái vỏ ngoài.e lấy tay ấn vào cạnh màn hình thì thấy màn hình lõm vào trong khoảng 1mm.lấy tay đặt lên cả màn hình rồi thì di chuyển được cả màn hình theo chiều ngang cug khoảng 1mm. ko hiểu tv mình có bị rơi trước khi bê e nó về ko.xem thì vẫn ngon.e muốn hỏi các bác đã dùng qua con này rồi co gặp tình trạng như e ko ạ??liệu co phải e da mua phai hàng có vấn đề ko ạ?? thanks các bác

zncjb

các bác cho e hỏi cái ah.e vua sắm con 37lx15v ở hiển quân.về nhà ko hiểu sao cái màn hình của e ko sát với cái vỏ ngoài.e lấy tay ấn vào cạnh màn hình thì thấy màn hình lõm vào trong khoảng 1mm.lấy tay đặt lên cả màn hình rồi thì di chuyển được cả màn hình theo chiều ngang cug khoảng 1mm. ko hiểu tv mình có bị rơi trước khi bê e nó về ko.xem thì vẫn ngon.e muốn hỏi các bác đã dùng qua con này rồi co gặp tình trạng như e ko ạ??liệu co phải e da mua phai hàng có vấn đề ko ạ?? thanks các bác

mình chưa dùng qua, nhưng mà làm gì có chuyện màn hình tivi lỏng lẻo để có thể dịch chuyển 1mm. tivi của bác có vấn đề rồi . bác gọi đến trung tâm CSKH xem sao ?

diesel

Mình xác nhận hiện tượng này vì mình đã gặp hiện tượng này với con X15. Mai phải gọi ngay cho TT CSKH của pana để làm rõ!

hipxip

các bác có ai đang xài con plasma samsung 42'' thì tư vấn cho em với .. đang mún mua về xem hd và chơi game ... mong mấy bác giúp đỡ

panasonic

Member

Bạn diesel thân!Hiện tượng bạn gặp phải là bình thường,nó thiết kế như thế để bảo vệ cái panel của nó đấy,bạn đọc sách hướng dẫn sử dụng sẽ biết,mình dùng X10 cũng bị hiện tượng thế,ko vd gi cả,yên tam mà dùng.

diesel

Bạn diesel thân!Hiện tượng bạn gặp phải là bình thường,nó thiết kế như thế để bảo vệ cái panel của nó đấy,bạn đọc sách hướng dẫn sử dụng sẽ biết,mình dùng X10 cũng bị hiện tượng thế,ko vd gi cả,yên tam mà dùng.
Cám ơn bác panasonic nhé, mình chưa đọc kỹ sách HDSD, mình sẽ đọc ngay! mà hình như bác là người của pana à? nhìn nic đoán vậy.

panasonic

Member

Bạn diesel!Mình ko phải là người của Pana đâu,mình mua kái tivi Pana thi nập nick thế thôi,của mình là 32x10v,mình thich x15 nhưng ko đủ tiền,mới mua về cũng có nhiều thắc mắc lắm,gọi cả nhân viên bảo hành đến hỏi,rối thì đọc sách hướng dẫn,cuối cùng thi ko vd gi.

húngport8666

các bác cái pana có 37S10V full HD luôn mà sao nó rẽ hơn pana 37X15V HD ready vậy , Bác Chíp thì khuyên nên lấy cái 37X15V HD ready , còn vô siêu thị thì mấy em sâu kêu lấy 37S10V full HD , mệt óc quá , nay lại thấy cái LG 32SL80 full HD 200 Hz thì lại bối rối , kết nhất cái pana 37V10V thì chát quá.....ôi nhức đầu

chủ yếu tự mình xác định mua cái nào thôi. chứ vô mà nghe nhân viên trong đó nó nói thì chắc mua cả cái siêu thị :)) (nếu đủ tiền)

chủ yếu tự mình xác định mua cái nào thôi. chứ vô mà nghe nhân viên trong đó nó nói thì chắc mua cả cái siêu thị :)) (nếu đủ tiền)

sir_chung

Thấy mọi người nói tầm 37" thì hd ready hay full hd cũng ko khác biệt lắm.
Em mua về xem VTC HD là chính ?
Theo bà con nên lấy em nào đây ?

Bác chủ thớt đã cưới được em nào chưa?
Hỏi anh em lâu quá rồi mà không thấy hồi âm.
Tôi vừa sắm em SS 37" 530 và cài đặt để xem được file ảnh và nghe nhạc MP3 giống như SS 550. Thấy rất hài lòng vì lựa chọn trong tầm tiền của mình.
Xem cáp thì tàm tạm, nhưng mà xem VTC HD thì tuyệt vời, miễn chê luôn. Mỗi tội không biết xoay đâu ra tiền để nộp gia hạn thuê bao 100k/tháng khi hết thời hạn miễn phí 1 năm đây. Xem ông VTC HD này cắn răng quá!
1 phiếu cho SS 37" 530

Bên trên