Panasonic 37X15

kbknkt1

Hi, các bác
Có bác nào dùng con Panasonic 37X15 chưa ah, các bác cho nhận xét cái
Em đang định múc con này.

kbknkt1

Ðề: Panasonic 37X15

Có vẻ như đây là dòng mới chưa bác nào dùng cả. Kám ơn các bác, em sẽ dùng và thông tin lại tình trạng cho các bác vậy.

kbknkt1

Báo cáo các bác em vừa múc con pana37x15 tại Pico plaza HN, giá 16,5 tr
Nhìn chung là ưng ý, theo em được biết
Dòng 37x15 mới ra thay thế cho dòng 37lx800
Dòng 37x10G (22,5tr) mới ra thay thế cho dòng 27lz800
Cảm nhận đầu tiên:
37x15 so với 37LX80: hơn hẳn vì tương phản cao hơn, quét 100 HZ xem hai con đứng cạnh nhau phân biệt rõ ràng.
37x15 so với 37x10G: em không thấy được khác biệt cả hai con đều quét 100 HZ, con 37x10G là full HD. (hay tại mắt em kém)
Em quyết định ưu tiên 100 HZ thay vì Full HD
HY vọng em lựa chọn đúng. Em sẽ tiếp tục cập nhật và đánh giá về con này. Kam ơn các bác

vkc

Well-Known Member

bác chọn vậy là đúng rùi...chúc mùng bác có màn hình tốt :D

Edwards

Em cũng đang định lấy, chiều chạy qua Nguyên Kim, hic, chả có chỉ có mỗi dòng LX80, chắc phải chạy qua Pico hoặc best carings thôi. À, đã bác nào ở HN mua hàng ở TopCare (chỗ trung tâm chiếu phim) chưa nhỉ ? Em có cái giảm giá mà chưa đảo qua đó được.

bamebin

Em cũng đang ngắm nghía con này nhưng phòng nhà em ngang 4x5m dài ko biết có phù hợp ko. Con 32inch thì hình như hơi bé. Kích thước nhà em thì con nào phù hợp hả các bác?

truongkhoa

Mới mua hôm thứ 2 này, X15 32in 10T5 ( bao công ráp, tặng khung + 1 dây HDMI)
Hình ảnh tốt, chỉ tội phải dò tay mới có tiếng. mất 20 phút dò hơn 70 kênh SCTV.
Tóm lại là rất OK.

aac

Mới mua hôm thứ 2 này, X15 32in 10T5 ( bao công ráp, tặng khung + 1 dây HDMI)
Hình ảnh tốt, chỉ tội phải dò tay mới có tiếng. mất 20 phút dò hơn 70 kênh SCTV.
Tóm lại là rất OK.

Mấy loại pana này dò đài tự đông xong là ko có âm thanh. Phải chỉnh âm thanh thủ công cho từng kênh mất tời gian quá.

truongkhoa

Mới mua chưa được 1 tuần em nó đi rồi, Bị chập điện cái quạt máy cháy khét
Nhựa rớt xuống em nó, cái vỏ lủng lỗ, nhăng nheo. Nhìn không ra luôn.
Nói chung cái vỏ ngoài đi rồi, nhưng vẫn con chạy được,gọi lên Hãng nói máy mới quá phải chờ vài ngày mới có vỏ thay.

conan0402

Member

con này có cổng DVI ko các bác....nếu có là cổng nào vậy em chưa kết nối cái này bao h nên chưa biết....

conan0402

Member

ai giúp em với ko biết cổng DVI là cổg nào hết.....ko biết cái pana này có ko...:confused:

buihung

Administrator

con này có cổng DVI ko các bác....nếu có là cổng nào vậy em chưa kết nối cái này bao h nên chưa biết....

ai giúp em với ko biết cổng DVI là cổg nào hết.....ko biết cái pana này có ko...:confused:

Con này không có cổng DVI đâu bác ơi, tuyệt đại đa số LCD hiện đang bán trên thị trường VN hiện nay đều không có cổng này.

conan0402

Member

em không biết nên sài cổng nào cho hình ảnh đẹp nhất....
card màn hình nhà em có 3 cổng : 1 cổng là D-sub( ko biết có phãi là cái cổng cắm đầu màu xanh ko)..., 1 cổng DVI và 1 cổng cái đầu hoa sen tròn tròn....còn LCD thì có 3 cổng HDMI ( cái này card màn hình em ko có..), và 1 cổng hình như là D-sub vậy nên em sái ảnh nào cho hình ảnh đẹp nhất..
Emkophân biệt đựơc cổng D-sub và VGA xin moi ngưòi chỉ dạy....
em nghe bác Chip nói cổng DVI là đẹo nhất...vậy nếu em gắn từ card màn hình là cổng DVI sang bên TV dùng đồ chuyển DVI-sub thì chất lưọng có thay đổi ko......
Dây jack hoa sen là dây j` vậy các huynh

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member

sài cọng này là ko có âm thanh fai~ ko bac'....chất lưọng good = DVI-DVI ko...

trừ TH bác dùng loa tivi để xem HD và xem Blu-ray nguyên bản ngoài ra em ko quan tâm đến tín hiệu audio truyền qua cổng HDMI
chất lượng hình ảnh: DVI-DVI = DVI -HDMI
Thân

Bên trên