Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

ngduycuong1411

Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Bác này nói nghe bi quan quá đi, hàng giả thì làm sao mà so sánh với hàng chính hãng được. Cali thì giờ không ai nhắc đến nữa rồi nhưng hàng Sóng Nhạc mà bác bảo là hàng TQ thì làm sao mà nó có thể tạo nên những huyền thoại như 203N hay 203XG được. Sóng Nhạc chính xác là nhập khẩu và phân phối độc quyền Jarguar bác à, xưa Sóng Nhạc đã chiến thắng Maseco để giành được quyền phân phối này, bác nói vậy tội người ta. Ông trùm điện máy Nguyễn Kim chỉ kinh doanh mỗi hàng của Sóng Nhạc là biết rồi. Không thấy 1 chú Boston nào bởi vì nó "Hồ Cẩm Đào hóa" mất rồi..hihi

Mình ko biết 203XG có phải hàng xịn ko nhưng mình biết chắc 1 điều nó ko phải nhập từ Hàn Quốc về

Metalboong

Bác CuongPhan_Sn cho em hỏi phát: mấy con Jarguar tại Pico (HN) có chuẩn ko bác?

Mình ko biết 203XG có phải hàng xịn ko nhưng mình biết chắc 1 điều nó ko phải nhập từ Hàn Quốc về

Em không biết bác đang nói về 203XG nào, riêng Jarguar 203XG của Sóng Nhạc nhập hàng chính hãng đều phải có C/O ( chứng nhận xuất xứ) hết bác à.

yeu_kung

@Chủ thớt: E mới làm 1 em amply GUINNESS 330D và mic 300i bên HoangHaiAudio cũng tem tiếc chuẩn của SongNhac. Cá nhân e thấy Guinness đẹp và lạ hơn là Jarguar (vì h đi nhà nào cũng Jarguar, mình phải khác đi 1 tí) E dân a-ma-tơ nên cũng k phân biệt đc amply nào ngon hơn =))

gacon_vn

Active Member

Các bác cho hỏi, Jarguar 203XG ghép với 2 đôi loa Bose liệu có vấn đề gì ko ? (công suất không đủ ...)

gacon_vn

Active Member

Chơi khá tốt đấy Bác .

Thank bác, vì e sợ nó kéo trong thời gian dài sẽ tèo amply theo như thông tin em đọc ở đâu đó bàn về CS của Loa và amply. Theo thiển ý của e hiểu thì nếu thiếu công suất ra thì loa ko phát huy được hết khả năng thôi chứ sao lại tèo dc amply.

VAN_LOC

Well-Known Member

Thank bác, vì e sợ nó kéo trong thời gian dài sẽ tèo amply theo như thông tin em đọc ở đâu đó bàn về CS của Loa và amply. Theo thiển ý của e hiểu thì nếu thiếu công suất ra thì loa ko phát huy được hết khả năng thôi chứ sao lại tèo dc amply.

Nếu tính CS Bác xài 2 cặp loa Bose ( CS tổng là 75w + 75w = 150w , về tổng trở = R1xR2/R1+R2 = 4 ohm ) 1 kênh . Còn Amply 1 kênh 110w/8ohm tương đương 200w/4ohm . Về lý thuyết Amply Bác chơi 2 cặp Bose vô tư . Còn về thời gian dài thì khó nói :D . Vài dòng đến Bác . Thanks

@Chủ thớt: E mới làm 1 em amply GUINNESS 330D và mic 300i bên HoangHaiAudio cũng tem tiếc chuẩn của SongNhac. Cá nhân e thấy Guinness đẹp và lạ hơn là Jarguar (vì h đi nhà nào cũng Jarguar, mình phải khác đi 1 tí) E dân a-ma-tơ nên cũng k phân biệt đc amply nào ngon hơn =))

Cảm ơn bác, amply Guinness và Jarguar đều có những thế mạnh riêng. Mục đích cuối cùng của Sóng Nhạc là mang đến cho khách hàng sự hài lòng và yên tâm khi sử dụng sản phẩm. Các thiết kế của Guinness thực sự trông ngầu hơn Jarguar chút đỉnh như bác nói. ^.^

Các bác cho hỏi, Jarguar 203XG ghép với 2 đôi loa Bose liệu có vấn đề gì ko ? (công suất không đủ ...)

Hầu hết các khách hàng đang sử dụng amply Jarguar 203XG thường phối với loa Bose hoặc loa Guinness 8.3 & 103 ( Hiện này thì thêm xu hướng phối với loa Music Wave 203-303). Độ ổn định thì bác hoàn toàn yên tâm, có thể phối cho âm thanh hay mà không gặp rắc rối gì về thời gian như bác nói.

Bác CuongPhan_Sn cho em hỏi phát: mấy con Jarguar tại Pico (HN) có chuẩn ko bác?

Siêu thị Pico OK đó bác, cho em hỏi tí là hình như xu hướng các bác chuyển qua mua siêu thị điện máy hết thì phải,, ^.^

genzo1984

Well-Known Member

Hầu hết các khách hàng đang sử dụng amply Jarguar 203XG thường phối với loa Bose hoặc loa Guinness 8.3 & 103 ( Hiện này thì thêm xu hướng phối với loa Music Wave 203-303). Độ ổn định thì bác hoàn toàn yên tâm, có thể phối cho âm thanh hay mà không gặp rắc rối gì về thời gian như bác nói.

bác cho mình hỏi, em 203XG phối với loa Bose IV hát được k bác?

minhdangkt

Well-Known Member

âm ly này hát thì ok rồi

Các bác cho em hỏi con PA 203N này có phải hàng chính hãng new không vậy, nghe nói con 203N này ngưng SX lâu rồi mà ta, nếu con này là loại mới thì so với 203XG dùng KOK thì em nào ngon hơn
AMPLY JARGUAR SUHYOUNG PA-203N DIGITAL - Jarguar - Thiết Bị Khuếch Đại Âm Thanh - Sản Phẩm Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

Nguyễn Kim hiện đang phân phối rất tốt hàng điện tử của Sóng Nhạc, em kiểm tra giùm bác rồi. Hàng OK

Cách phân biệt hàng Jarguar chính hãng
http://songnhac.com.vn/vi/dien-tu/tin-tuc/thong-bao-chong-hang-gia-jarguar-203xg-17.html

Mẫu Jarguar PA 303XG mới, thay thế cho PA 203XG
http://songnhac.com.vn/vi/dien-tu/tin-tuc/thong-bao-thay-doi-mau-jarguar-203xg-thanh-303xg-18.html

Chỉnh sửa lần cuối:

bác cho em hỏi thêm, nếu phối với loa Bose 201 V, hoặc 201IV thì như thế nào ạ?

PA 203XG rất dễ phối với loa, bác phối với loa Bose thì OK nhưng phải tính giúp em diện tích phòng, vị trí đặt loa để cho ra âm thanh đúng theo yêu cầu nhé. Hiện có loa Music Wave 203-303 rất hay, bác phối thử đi

kenzotenma

Vậy bạn cho mình hỏi amply Master HS8200G chơi với loa KC có được không?:D

Bên trên