Phần mềm chơi nhạc Foobar2000 và skins DarkOne4Mod by tedgo

hiepkmai

Well-Known Member
Bản này xài trên win10 quá ổn , bác hồi giờ vẫn không ưa Darkone tối thì xài mấy cái skins trong suốt cho sáng sủa có sao đâu .
Bác không hiểu ý mình rồi! Mình không nói mình có thích hay không, hay cũng không nói về các tính năng được tích hợp vào. Mình đang so sánh giao diện bản mới với bản cũ mà. Từ màu sắc cho đến cách thiết kế, không đẹp và không hợp. Nhìn chán lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member
Bản này có thể ghi đĩa CD được không các bác? Các Bác hướng dẫn e với, e gà quá! Tks các bác
Bạn vào thư mục user_ components của các bản trước copy thư mục foo_burninate dán vào thư mục user_ components của bản này là OK , sau đó khởi động lại fb2k chọn các bài hat cần ghi chuột phải > convert >write audio cd.

dosonpk

Bạn có thể để lại tin nhắn ngay trên forums mình sẽ trả lời nhanh nhất có thể
Bạn cho mình hỏi. Cái Foobar DarkOne4Mod này khi hết bài nhạc, thời điểm nhạc chuyển sang bài khác nhưng trong danh sách nhạc không cuộn bài, nhảy tới tới bài đang phát thì phải làm sao?
Bản darkone4 cũ thì nhảy bình thường. Chứ danh sánh nhạc thì dài mà mỗi lần muốn tìm nó mà phải cuộn thủ công lên, xuống để tìm cái bài đang phát sẽ phiền lắm.

Cảm ơn bạn.

vo7210

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi. Cái Foobar DarkOne4Mod này khi hết bài nhạc, thời điểm nhạc chuyển sang bài khác nhưng trong danh sách nhạc không cuộn bài, nhảy tới tới bài đang phát thì phải làm sao?
Bản darkone4 cũ thì nhảy bình thường. Chứ danh sánh nhạc thì dài mà mỗi lần muốn tìm nó mà phải cuộn thủ công lên, xuống để tìm cái bài đang phát sẽ phiền lắm.

Cảm ơn bạn.
Nhấn vào chữ Now bên phải

nammeo76

Well-Known Member
Skin mod rất đẹp , nhưng bác cho một cái link down last update duy nhất đi , nhiều bản quá hoa mắt không biết phải down bản nào của bác chủ nữa....

nammeo76

Well-Known Member
Bác chủ topic cho thêm cái Tagging - Scrips vào bản mod này nhé , mình sửa tag mấy bộ Thuy nga hay Lang van mà không dùng Scrips thì lâu lắm , thank ...

tusontay

Huyền Thoại
Bác vo7210 sửa cái lỗi chỗ em bôi đỏ đc ko? Em để Thứ & Tháng sang tiếng Việt thì nó hay chạm vào đuôi số giây đằng trước, nếu để tiếng Anh thì ko sao, màn của em fullHD nên cũng đảm bảo độ rộng màn hình rồi, :)

vo7210

Well-Known Member
Bác vo7210 sửa cái lỗi chỗ em bôi đỏ đc ko? Em để Thứ & Tháng sang tiếng Việt thì nó hay chạm vào đuôi số giây đằng trước, nếu để tiếng Anh thì ko sao, màn của em fullHD nên cũng đảm bảo độ rộng màn hình rồi, :)

View attachment 238920

Bác vào Menu> file > preferences >Display>Collumns UI >Layout> tìm đến Panel Stack Spliter thứ 10 từ trên xuống nhấp vào WSH Panel Mod (ở dòng thứ 3) nhấp Configure... bên phải tìm đến dòng thứ 40 ( dòng tháng ngày tiếng việt) thay hai chữ mười hai thành số 12 , vậy là được (chỉ vướng tháng 12 và 11 dài thôi ) chứ nếu ép chữ nhỏ hơn không đẹp

Vài ngày nữa up bản mới , mời bác góp ý

Chỉnh sửa lần cuối:

hungbaba

Well-Known Member
Theo em thì Bác bỏ cái thanh bar phía trên, Panel bên phải thì nên giữ như cũ đừng sửa đổi, Thank Bác !

vo7210

Well-Known Member
Tự khởi tạo ổ đĩa ram, bản này thì nghe nhạc quá chuẩn rồi, thiết đặt khá đầy đủ components có sẳn bộ encode để conver flac ,mp3 hay wav.. thêm hai panel Lyrics và Channel Spetrum bên trái với lựa chọn hình nền mờ cover giông như bên phải

Click 2 lần vào chữ ELP bên phải để chuyển chế độ xem từ Expand all groups sang Collapse all groups , tương tự với ESP
Click vào Panel cover chính giữa sẽ chuyển từ Front cover sang Artist search được trên mạng . không cần có hình Artist trong foder nhạc panel JSP bên phải vẫn hiện hình ảnh mờ Artist search được trên mạng có thể lựa chọn save hoặc không save , thanh cuộn info chạy dưới cover khá hợp lý....

Nghe radio internet

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên