Phần mềm kiểm tra máy tính đã sẵn sàng chơi HD chưa

dragonlee

Well-Known Member
Mới kiểm được phần mềm này chia sẻ cùng anh em

Link: http://mega.1280.com/file/1VSUE7KL/

Is your PC ready for HD?
Cyberlink, purveyor of PowerDVD Ultra, has a handy tool on their website, the Cyberlink BD/HD Advisor that will scan your system and tell you if your components are ready to handle HD content. Downloading is a breeze with broadband, the file is 2MB. I hooked my HD-ready HP computer to a non-HD monitor to see if the Advisor correctly identified things - it did. Here's a screen shot of the initial screen:

And here is a screenshot of the scan results, which took less than a minute to run. As you can see, the Advisor correctly flagged the monitor as not ready for HD.

Ðề: Phần mềm kiểm tra máy tính đã sẵn sàng chơi HD chưa

rất haythank..........

Em đang thử, thanksssss

Cái này để tham khảo thui chứ kô đánh giá đúng hoàn toàn đâu,máy em cùi bắp chương trình báo "đỏ" hết mà vẫn play HD ngon lành.....

tieuthieugia

Well-Known Member

nhiều anh em tư vấn thất nghiệp vì cái này đây hihihi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

BD ready? :)) :)) :))

How about HDrip ready?

Cái này chỉ check máy tính của bạn có chơi đc đĩa BD ko chứ ko liên quan gì tới HDRip.Muốn chơi đc BD đạt 1080i phải có phần cứng đủ mạnh, ngoài ra card màn hình và màn hình phải đạt chuẩn DHCP mí xem đc max resolution còn ko sẽ gián cấp xuống DVD thoai.Mà ở HDVN đâu có mấy người chơi BD đâu bởi vậy cũng ko cần quan tâm tới làm cí gì.

ngohungk42

Long trọc lắm chuyện quá!

megymax

Member

ủa, em thấy cái này lâu rùi mà, cái vụ error ở HDCP thì có thể dùng AnyDVD để pass wa được..

Em cũng xài BD mà, có disc BD 'thuê free' thì ngu j k xài hì hì...

Bên trên