[Phân tích] AMD tự tin sẽ đánh bại Intel với thế hệ APU đời mới

tatam

Well-Known Member
Ðề: [Phân tích] AMD tự tin sẽ đánh bại Intel với thế hệ APU đời mới

Chưa dùng AMD nhưng thấy có quá ít main để lựa chọn quá. Giá main cũng không rẻ so với main có cùng tính năng với Intel.

Mình đang dùng AMD FX8320 chạy bình thường lướt web, xem film, up torrent thì quạt không hú nhiều. Úp torrent + chơi game nặng thì quạt hú thấy xót luôn. các bạn tư vấn dùm mình có quạt nào dưới 500k mà không hú nhiều không (quạt cũ cũng được).
Thanks for read.

nsongthoicnghe

Đúng vậy AMD giờ đã tốt hơn nhiều rồi, giá thành rất bình dân. Mình vote AMD

sircuong1303

Well-Known Member

Mình đang dùng AMD FX8320 chạy bình thường lướt web, xem film, up torrent thì quạt không hú nhiều. Úp torrent + chơi game nặng thì quạt hú thấy xót luôn. các bạn tư vấn dùm mình có quạt nào dưới 500k mà không hú nhiều không (quạt cũ cũng được).
Thanks for read.

tư vấn bác e mới tinh luôn, trong tầm tiền :)
Tản nhiệt CPU DeepCool Gammax 400
Tản nhiệt CPU DeepCool Gammax 400

Giá bạn đưa ra rất tốt. Nhưng tiếc là ở ngoài Hà Nội. Mình ở HCM tìm trên mạng thấy giá 530k (tan doanh, phongvu).

deepblue2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Phân tích] AMD tự tin sẽ đánh bại Intel với thế hệ APU đời mới

Điện mình chả tiếc, cho nó hút gấp đôi mình cũng chả bận tâm nhưng tiếc là tiếc cái CPU xài chưa đến 3 năm là ra đi cùng cái main thì khủng quá mấy bác ạ :(( 2 đời AMD rồi, mới cho ra đi 1 dàn AMD A8 hè xong (chưa hư nhưng mà dùng cảm giác cứ phiêu phiêu, game lâu lâu vào crash báo do phần cứng dù trước đó chiến ngon lành) quay về với anh intel i3 vậy.

Hihi... chắc tại số bác đen, hoặc điện đóm phập phù thôi... tôi dùng AMD mười mấy năm rồi, thấy rất bền. Máy đầu tiên mua khoảng năm 2002, dùng đến năm 2008 thì thay, cho ông anh trai dùng, mới bị hỏng main cách đây vài tháng. Em thứ hai dùng từ 2008 đến giờ, vẫn dùng làm đồ họa cày cuốc kiếm xiền... Máy tính ở cơ quan cũng AMD dùng 3 năm rồi vẫn chạy tít... :)

bongbut

Member
Ðề: Re: Ðề: [Phân tích] AMD tự tin sẽ đánh bại Intel với thế hệ APU đời mới

Hihi... chắc tại số bác đen, hoặc điện đóm phập phù thôi... tôi dùng AMD mười mấy năm rồi, thấy rất bền. Máy đầu tiên mua khoảng năm 2002, dùng đến năm 2008 thì thay, cho ông anh trai dùng, mới bị hỏng main cách đây vài tháng. Em thứ hai dùng từ 2008 đến giờ, vẫn dùng làm đồ họa cày cuốc kiếm xiền... Máy tính ở cơ quan cũng AMD dùng 3 năm rồi vẫn chạy tít... :)

hồi trước mua 3 bộ amd 4200 trên nhật nguyệt(5giay hồi xưa) chắc cỡ khoản 2006-2007 giờ vẫn còn chạy tốt,
chạy mòn mỏi hằng ngày muốn thay cũng không được.

baamboo8

Member

vẫn thích xài AMD vì giá mềm và hiệu năng cũng tương đương

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ủng hộ AMD, hàng ngon cho dân thường...

Bên trên