phân vân không biết nên mua loại HDD nào, mọi người giúp em với :(((

boyleuteu

Member
Ðề: phân vân không biết nên mua loại HDD nào, mọi người giúp em với :(((

Tùy từng người gặp từng hoàn cảnh, bro dùng WD thấy ko phải BH thì bro kêu WD tốt -> Điều hiển nhiên
Bro trên kia thì nói mua cái Hitachi xài 5 năm rồi ko hư hỏng gì cả còn mua 5 cái wd đã đi BH 3 cái, ở hoàn cảnh bro này có khi lại nghĩ ngược với bạn.
Bác này nói chỉ được cái chuẩn.
Của bền tại người và hên xui thôi.
Mà bác này có cái avata ảo tung chảo thế nhỉ. @-)@-)@-)@-)

phucluong

Active Member
Mình nghĩ bạn nên mua Hitachi , còn Western tạm đc, chứ ko khuyến khích mua WD hay Samsung , thà mua LG còn hơn , vì 2 loại ổ đó kém bền, rất hay hỏng . Bác mình làm ở hàng điện tử về bán dẫn nên mình biết .

duchieu009

tuy thuộc vào loại kết nối nữa!!!

darkdragonuk

WD em dùng đợt trước đc hơn 1 năm thì hỏng , chuyển sang dùng SG mấy năm rồi thấy ổn

Các bác nói sao chứ giờ em chỉ dám dùng SG

Manxer

mình đang xài của WESTERN

xài tốt lắm, có gì bạn mua xài thử

mình chỉ ko thích đồ của Samsung thôi ;))

Cứ WD mà quất bác ạh. Giờ còn BH 2 năm vẫn tốt chán.

mrdat_computer

e cunmg đang sài WD ngoài, chưa BH lần nào lên cũng ko rõ dịch vụ sau bán hàng tnao

thommydo

Bây giờ chỉ còn 2 hãng thôn tín thị trường ổ cứng Việt Nam và thế giới là WD và Seagate thôi... mấy thằng khác đã và đang sát nhập dần vô 2 thằng này rồi... nên cứ thấy thằng nào rẽ hơn là quất thôi...

hdvietnam-guest

Ðề: Re: phân vân không biết nên mua loại HDD nào, mọi người giúp em với :(((

Bây giờ chỉ còn 2 hãng thôn tín thị trường ổ cứng Việt Nam và thế giới là WD và Seagate thôi... mấy thằng khác đã và đang sát nhập dần vô 2 thằng này rồi... nên cứ thấy thằng nào rẽ hơn là quất thôi...

Mình mua thằng WD để xem phim thì không sao, nhưng mà gắn vào máy Desktop là y như rằng bị trục trặc, tưởng chỉ 1 mình hóa ra cũng nhiều người bị lắm, chắc lô hàng WD bị lỗi fimeware. Tìm trên mạng thấy hướng dẫn kiếm 01 Jump cắm vào chân 5-6 vậy là dùng tốt

vuabep

Cái này là hợp tiêu chí của bro nè:
WESTERN 2TB SATA ( Caviar Black)
Ổ cứng Western Caviar BLACK dung lượng 2Tb, tốc độ quay 7200rpm, giao tiếp SATA2, bộ nhớ đệm 64Mb. Công nghệ Dual Processor (bộ xử lý kép)
Bảo hành: 60 tháng
Khuyến mại: Tặng thẻ cào trúng thưởng 100%(áp dụng 23/06 đến 22/07)

sakurathanh

Mình thấy hiện tại WD cũng khá ổn. Mình cũng có con 1TB xài cũng gần 1 năm chưa bị gì nè

tatatoo

Member

mình vừa mua tv samsung led eh6030 đang định mua ổ cứng ngoài để xem phim hd và 3d, nhờ các bác tư vấn giúp nên mua loại bao nhiêu T và cổng usb 2.0 hay 3.0 ?

pexinhxinh206

Nếu dùng cho TV thì mua 2.0 còn nếu dùng cho LCD và cả PC, LAP thì nên mua 3.0 cho tối ưu.

jackyjun112

Member

WD thì khỏi chê rồi......nhà em có 3,4 cái ổ 1TB của WD....hình dáng đẹp, còn bền thì hên xui, trước em bị rớt 1 lần mà không sao... :D :D

tatatoo

Member

mình thấy WD có lọa 2.5 inches, loại 3.5 inches là ntn vậy các bác, có ảnh hưởng đến tốc độ đọc chép ko vậy ? mình muốn mua loại nhỏ gọn thì mua loại nào được ? ở sài gòn thì mua ở đâu uy tín ?

Em cũng đang định mua cảu WD, nhưng giá vẫn hơi cao, hic, không biết có giảm nữa không

Bên trên