Phân vân, phân vân quá. Các bác giúp em với ạ.

biokiller

Member
Tình hình là đang pâhn vân 3 em này. Các bác vui lòng cho emcái nhận xét ạ. Em cảm ơn nhiều.

LG 32LG80

Hãng sản xuất: LG / Độ lớn màn hình: 32inch / Độ phân giải màn hình: 1920x1080pixel(WXGA) / Độ sáng: 500cd/m2 / Hệ số tương phản: 50000 / Thời gian đáp ứng: 5ms / Tỉ lệ hình: 4 / Cổng kết nối: D-sub15pin, Composite, S-video, HDMI, USB, Component, VGA, RGB, / Công xuất loa (W): 0 / Công xuất tiêu thụ (W).: 0 / Trọng lượng (Kg).: 12.32 / Xuất xứ.: - /

Samsung LA32A450

Hãng sản xuất: SAMSUNG / Độ lớn màn hình: 32inch / Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA) / Độ sáng: 450cd/m2 / Hệ số tương phản: 10.000 / Thời gian đáp ứng: 6ms / Tỉ lệ hình: -, / Cổng kết nối: Composite, S-video, HDMI, RS-232C, Headphone, PC input (D-sub), RF Input, / Công xuất loa (W): 20 / Công xuất tiêu thụ (W).: 0 / Trọng lượng (Kg).: 11.4 / Xuất xứ.: - /

Panasonic TX-32LX80

Hãng sản xuất: PANASONIC / Độ lớn màn hình: 32inch / Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA) / Độ sáng: - / Hệ số tương phản: 10.000 / Thời gian đáp ứng: - / Tỉ lệ hình: 16 / Cổng kết nối: D-sub15pin, Composite, S-video, RCA Audio, HDMI, Component, VGA, / Công xuất loa (W): 20 / Công xuất tiêu thụ (W).: 138 / Trọng lượng (Kg).: 17 / Xuất xứ.: - /

hdfan

Well-Known Member
Ðề: Phân vân, phân vân quá. Các bác giúp em với ạ.

Chọn em Panasonic TX-32LX80 vì 32 inch xem hd 1080p với 720p hầu như chưa phân biệt được rỏ rệt cho lắm.

phongtran

Member

Các bác cứ xúi xài Pana, kết quả là ra NK, ideas, chỉ toàn là Sony, SS, LG, Toshiba =))
mấy em Pana bây giờ lại lên giá mới khổ chứ, em Lx80 hồi xưa xuống được 7,5tr, bây giờ lên lại 8tr rồi mà cũng ít cửa hàng bán :D

biokiller

Member

Thế ạ? Thế thì phải kiếm vốn gấp, làm 1 em pana

hdfan

Well-Known Member

Các bác cứ xúi xài Pana, kết quả là ra NK, ideas, chỉ toàn là Sony, SS, LG, Toshiba =))
mấy em Pana bây giờ lại lên giá mới khổ chứ, em Lx80 hồi xưa xuống được 7,5tr, bây giờ lên lại 8tr rồi mà cũng ít cửa hàng bán :D

Không phải một mình pana lên giá đâu bác ạ, các hãng khác rụt rịt cũng tăng giá đấy vì hàng tồn họ giải phóng gần hết gòi.

GENERALS

Ban Quản Trị

Mọi người nếu mún mua hàng thì chịu khó chờ thêm ít ngày nữa, kể từ 1/1/2009 theo hiệp định thương mại song phương Việt - Nhật & cam kết đúng theo lộ trình gia nhập WTO thì thuế nhập khẩu các mặt hàng điện tử từ Nhật vào VN chỉ còn 0% thôi... từ nay a/e chúng ta sắp sướng roài ^^

sukanice

Member

Tôi cũng không chuộng máy anh Hàn Quốc vì lý do sau: tổng số tici CRT nhà nội và ngoại của tôi là 9 chiếc đều của Hàn Quốc (vì khá rẻ) khi dùng 1 thời gian khoảng 1 năm thì cái nào cũng bị hỏng vặt. Đều phải bảo hành, bảo hành xong thì dùng cũng tạm ổn. nhưng hình không đẹp như lúc mới mua. Mà mầu sắc thể hiện của SS, LG có vẻ không thật.
Tớ cũng vừa tậu em Panasonic TX-32LX80 thì cảm thấy : với mức giá 7,5 tr tại thời điểm bây giờ (tháng 12-2008) khả năng thể hiện hình ảnh có thể nói là : Đỉnh cao

taidj

Member

bác tậu LX80 lâu chưa ? PANASONIC đã ra hàng mới rùi . mình mới lấy cho thằng bạn LX88 đời mới nhất của PANA đó mua cách đây 2 tuần . Bên dưới nút bấm mở màn hình nó thay đổi thành màu bạc . Nhìn nó cũng ngầu và sang hơn màu đen . giá lúc mua là 7t850 . :D

duongbaba

Active Member

Hê hê tớ đã kịp tậu 1 em pana 42PV8 trước khi chúng nó lên giá. Mấy bác kia đợi dài cổ mà bây giờ chẳng có để mua nữa. Tiếc quá phải chi tháng trước đủ tiền xúc 2 em rồi :D

thangtb

Member

bác biokiller bây giờ là gấp rút chạy đua vũ trang mừng ăn tết sau khi trúng đc em HDX bác nhỉ :-"

haiauden

Member

Mọi người nếu mún mua hàng thì chịu khó chờ thêm ít ngày nữa, kể từ 1/1/2009 theo hiệp định thương mại song phương Việt - Nhật & cam kết đúng theo lộ trình gia nhập WTO thì thuế nhập khẩu các mặt hàng điện tử từ Nhật vào VN chỉ còn 0% thôi... từ nay a/e chúng ta sắp sướng roài ^^

Theo mình biết thì 99% hàng brand Japan ở Việt Nam toàn được nhập từ Malaysia, Thái Lan, ... Hàng Made in Japan chỉ chiếm 1% và cực kỳ đắt :mad: Hiệp định song phương Nhật - Việt này vì thế sẽ không có tác dụng nhiều trong việc giảm giá LCD.

biokiller

Member

bác biokiller bây giờ là gấp rút chạy đua vũ trang mừng ăn tết sau khi trúng đc em HDX bác nhỉ :-"

Không trúng em cũng chạy đua ạ. Máu lâu rồi nhưng LCD đắt quá. Phải chờ đến dịp này mới canh mà mua được ạ. :D

Theo mình biết thì 99% hàng brand Japan ở Việt Nam toàn được nhập từ Malaysia, Thái Lan, ... Hàng Made in Japan chỉ chiếm 1% và cực kỳ đắt :mad: Hiệp định song phương Nhật - Việt này vì thế sẽ không có tác dụng nhiều trong việc giảm giá LCD.

Chỉ hàng Japan thôi ạ? :(( Vậy tiêu em rồi. Tưởng đâu tất cả mặt hàng điện tử.

sukanice

Member

bác tậu LX80 lâu chưa ? PANASONIC đã ra hàng mới rùi . mình mới lấy cho thằng bạn LX88 đời mới nhất của PANA đó mua cách đây 2 tuần . Bên dưới nút bấm mở màn hình nó thay đổi thành màu bạc . Nhìn nó cũng ngầu và sang hơn màu đen . giá lúc mua là 7t850 . :D

Tớ mới rước cách đây 16 ngày, giá chính xác là 7.490.000đ (được khuyến mại giá treo tường loại rẻ thôi nhưng dùng cũng ổn). Giá lúc đó LX80=LX88. Đúng là LX88 nhìn mê hơn LX80 thật (vì có viền trắng dưới) lúc đầu cũng thích lắm, nhưng khi dò trên Google thì hầu như chẳng thấy LX88 đâu cả, ngoài mấy trang Việt Nam (Hải Tàu, PICO ...) thì có mấy trang toàn chữ Japan thì ảnh thấy đề TH-32LX88. Hình thức nhìn giống hết con LE80 có cả cổng nối mạng nét + ổ cắm card (cái này tớ nghi là loại khác, chỉ dùng nội địa, không phải hàng xuất). Còn LX80 thì quá nổi tiếng . Nên quyết định LX80.

Bên trên