Phát triển thành công "phanh không dây" cho xe đạp

gataybinhphuoc

Ðề: Phát triển thành công "phanh không dây" cho xe đạp

vd như đang leo đỗ đèo với tốc độ cao mà bo mạch bị hư bất ngờ, lúc đó chỉ có thò cái giày ra sau như người Việt chúng ta nhỉ hehe <:p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu vẫn còn những lỗi sơ đẳng như các bạn comment mà nhóm phát triển đã mạnh dạn công bố và ra mắt sản phẩm thì ắt hẳn họ phải là những nhà chế tạo ngu ngốc nhất thế giới. Mình không nghĩ vậy.

lovecarsaigon

Vậy lợi ích của phanh loại này để làm gì các bác? để không có dây??? hay tiện hơn khi phanh(không cần "bóp" tay phanh)? Dù sao cũng là ý tưởng hay nhưng không biết thực tế thế nào.

daohuuke

Công nghệ này hay nhưng sẽ khó ứng dụng rộng rãi. Thêm 1 đoạn dây có ảnh hưởng j đâu nhỉ, mấy bác tây thừa tgian chế tạo bừa:p

nta139

Member

Nếu vẫn còn những lỗi sơ đẳng như các bạn comment mà nhóm phát triển đã mạnh dạn công bố và ra mắt sản phẩm thì ắt hẳn họ phải là những nhà chế tạo ngu ngốc nhất thế giới. Mình không nghĩ vậy.
hình như không ngu nhưng rảnh hơi :)
nếu thắng đĩa thủy lực... thì xe máy còn rất ít thấy bể đĩa/ống thủy lực bao giờ... vậy mà chế tạo làm cái này cho xe đạp thì rõ ràng quá rảnh !!!

nói chung, cái này làm cho vui!

4everfun

Riệng cái này không dây có ve nhảm . Cảm thấy không yên tâm và an toàn bằng phanh thường .

symphony

Well-Known Member

Sao lại làm cho vui được nhỉ. Xét về tiêu chí an toàn thì chưa biết cái nào ăn cái nào đâu nha.

Mình nghĩ trong tương lai người ta vẫn sẽ dùng xe đạp, nhưng phanh dây sẽ được thay bằng phanh không dây.

Còn lo cái chuyện hết pin hay mất an toàn hơn như một số bạn thì chắc có lẽ thế giới đã không có smartphone rồi.

Môi trường Việt Nam, nhất là thành phố, hễ mưa là ngập đến nửa bánh, xe máy còn bị nghẹt bô, nói chi cái đồ điện tử này:)

vuonglk

Member

phanh không dây mình sài từ cái đời nào rồi, ngày xưa đi học mỗi lần muốn phanh toàn kê chân ra mòn cả dép=))

Viet Nam mình đi trước thời đại mà , hồi xưa tụi mình cũng làm thế , đúng là tuổi trẻ tài cao , cái bác này già rồi mới phát minh ra ^^

stamina

Ngày xưa đi học mình phá xe như điên, 1-2 tuần lại đứt phanh 1 lần. Giờ nghĩ lại cũng thấy ghê ghê.
Chắc tại ngày đo đi xe đạp lởm.

beobi

30km/h...phanh dừng hẳn trong vòng 6s.....có lẽ hiệu quả mình nghĩ hơi thấp.....vì 30km/h là vận tốc khá là thấp,phanh bố bình thường cũng giúp xe dừng lại ít hơn trong tầm 6m rồi....

seiko12

Member

EM cũng chả nhở là bị mòn ko biết bao nhiêu đôi dép tổ ong với cái công nghệ này :))

Connor

Well-Known Member

Một đám dân low tech vào đây bình lung tung =)) Công nghệ mới đáng quan tâm mà cái đáng bàn lại không bàn.

Bên trên