Phiên bản máy đọc sách The All New Kindle Oasis nhiều ấn tượng

trangcarot

Xin chào tất cả anh em cộng đồng công nghệ chúng mình, tớ là Gà. Rất vui khi được gặp lại các bạn trong seri máy đọc sách ngày hôm nay.

Sau bao nhiêu ngày trông mong thì chiếc máy đọc sách mới được Amazon cải tiến đã có mặt trên thị trường với nhiều phiên bản và mức giá để bạn lựa chọn. Đó chính là chiếc The All New Kindle Oasis - Bản nâng cấp đáng giá nhất của Amazon. Đúng như tên gọi, với phiên bản cập nhật này chắc chắn sẽ làm hài lòng tất cả anh em đọc sách dù là khó tính nhất. Hiện máy có 2 phiên bản là 8gb và 32gb bộ nhớ trong với mức giá lần lượt là 7tr và 7tr7.

Không biết anh em thấy thế nào chứ riêng mình với tài chính của mình cũng gọi là ăn tiêu thoải mái. Nhưng vẫn thấy với một chiếc máy đọc sách như vậy mà có mức giá gần 8tr đồng quả thật không phải là một khoản đầu tư mà mình có thể coi nhẹ. Và đặc biệt với những bạn sinh viên và người đi làm chưa có thu nhập cao thì làm thế nào nếu muốn sở hữu một chiếc máy đọc sách cho riêng mình. "Top 5 máy đọc sách tốt nhất hiện nay 2019" sẽ là bài viết chia sẻ không chỉ về các thông tin liên quan tới những chiếc máy đọc sách giá rẻ đáng mua mà là những kiến thức cơ bản dành cho các newbie hay các bạn muốn tham khảo chi tiết thêm về mẫu máy đọc sách nhé.

Oke và bây giờ chúng ta sẽ cùng review chiếc The All New Kindle Oasis của chúng ta.

Với chất lượng màn hình 7 Inch mật độ điểm ảnh 300ppi cho bạn có cảm giác như đang đọc sách giấy, ngay cả khi bạn sử dụng ở dưới ánh nắng mặt trời hay đèn chói đều có thể đọc sách dễ dàng. Sau những phải hồi từ phía người dùng về màn hình hơi nhỏ thì có vẻ như Amazon đã nhận thấy sự bất tiện này và họ đã tăng kích thước màn hình từ 6 lên 7 Inch( công nghệ E-Ink Carta mới nhất của Amazon) ở thế hệ 2 này; trong khi đó 2 tệp tin Manga, PDF khi xưa gây khó chịu cho người dùng bởi khi room to nội dung không được bố trí gọn gàng thì giờ đây đó không còn là trở ngại đối với Oasis nữa.

Chuẩn chống nước IPX8 đã có mặt trên The All New Kindle Oasis và là sản phẩm đọc sách đầu tiên của hãng sử dụng công nghệ này. Theo công bố từ nhà sản xuất thì chiếc máy này có thể ngâm trong nước ngọt ở độ sâu 2m trong 60 phút. Như vậy là bạn sẽ thoải mái sử dụng nó ở bất kỳ nơi đâu nếu muốn, kể cả trên rừng hay dưới bể rồi nhé.

Với Audible sẽ giúp bạn nghe sách thay vì đọc sách với kho sách lớn khổng lồ của Amazon thì điều này thật tuyệt vời. Nếu bạn đang có cả ebook và audiobook của cuốn sách nào đó thì chỉ với thao tác chuyển nhanh gọn thì bạn đã có thể nghe thay vì đọc cuốn sách mình yêu thích trên thiết bị. Tuy nhiên bạn cần có một Loa hoặc một tai nghe Bluetooth để kết nối với Oasis, vì thiết bị không sử dụng jack tai nghe.

Với 2 phiên bản được ra mắt 8GB và 32GB bạn sẽ có được không gian lưu trữ khổng lồ; thỏa thích lưu manga, tạp chí, audible. Với All New Oasis thì Amazon khẳng định bạn có thể lưu trữ tối đa 160 cuốn Audiobook, 8 bộ Manga cơ bản, hang triệu cuốn với ebook thông thường.

Trên chiếc máy với phím chuyển trang vật lý cũng là một cải tiến đặc biệt của dòng máy này so với các sản phẩm liên quan khác. Giống như Oasis thế hệ đầu, Oasis có vẻ ngoài hoàn toàn khác biệt thậm chí là rõ rệt với các Kindle khác. Khi màn hình được thiết kế kệch sang một bên để nhường khu vực cho phím chuyển vật lý. Kèm theo ở phần mặt lưng được làm hơi vồng sang một bên để tạo điểm bám cho tay khi cầm để đọc sách rất chắc chắn. Vị trí này bao gồm Pin và Bo mạch. Để bù đắp lại việc loại bỏ Pin tích hợp trên cover, Amazon đã tăng dung lượng pin tích hợp trên máy, theo như công bố thời gian chờ của pin mới sẽ vào khoảng 6 tuần.

Như vậy thì với mức giá là 7tr cho phiên bản 8gb và 7tr7 cho phiên bản 32gb thì khả năng đây là chiến lược kích cầu người dùng của Amazon khi sự chênh lệch rõ rệt về bộ nhớ trong khi giá tiền không hơn là bao.

Bên trên